Buy
-
₹530.45
₹665
-
Motilal Oswal Financial Services એ 4 ઓગસ્ટ 2026ના Q1 FY27 પરિણામ અપડેટમાં Zydus Wellness માટે તેનું ખરીદી રેટિંગ જાળવી રાખ્યું. મોસમી ઉત્પાદનો માટે નબળા ત્રિમાસિક પરિણામ છતાં, બિન-મોસમી સ્થાનિક પોર્ટફોલિયોમાં વૃદ્ધિ, RiteBite અને Comfort Clickની સુધરતી નફાકારકતા અને સતત આંતરરાષ્ટ્રીય વિસ્તરણ રોકાણના અભિપ્રાયને ટેકો આપે છે.
બ્રોકરે Rs 550ના CMPની સરખામણીમાં Rs 665નો લક્ષ્ય ભાવ જાળવી રાખ્યો. લક્ષ્ય મૂલ્યાંકન ભાગોના સરવાળા પર આધારિત છે, જેમાં ભારતના વ્યવસાય માટે FY28E EV/EBITDAના 30 ગણા અને મુખ્યત્વે Comfort Click ધરાવતા આંતરરાષ્ટ્રીય કામગીરી માટે 20 ગણા લાગુ કરાયા છે. આનાથી FY28Eનું સંકલિત મૂલ્યાંકન EV/EBITDAના 25 ગણા અને P/Eના 30 ગણા થાય છે.
Zydus Wellness એ Q1 FY27માં Rs 1,437 કરોડની સંકલિત આવક નોંધાવી, જે વાર્ષિક ધોરણે 67 ટકા વધી, પરંતુ Motilal Oswalના Rs 1,527 કરોડના અંદાજથી 5.9 ટકા ઓછી રહી. બ્રોકરની 7 ટકાની અપેક્ષાની સરખામણીમાં સ્થાનિક આવક વાર્ષિક ધોરણે 5 ટકા વધી.
વિલંબિત ઉનાળા અને ઉત્તર તથા પૂર્વ ભારતના કમોસમી વરસાદે મોસમી ઉત્પાદનોની માંગ નબળી કરી. Q4 FY26માં 10 ટકાના ઘટાડા બાદ Glucon-D અને Nycilની આવક વાર્ષિક ધોરણે 12 ટકા ઘટી. Motilal Oswal એ મોસમી પોર્ટફોલિયોને નબળો ગણાવ્યો, જ્યારે બાકીના સ્થાનિક વ્યવસાયે મજબૂત ગતિ જાળવી રાખી હોવાનું નોંધ્યું.
| Q1 FY27 માપદંડ | નોંધાયેલ | બ્રોકર અંદાજ / સરખામણી |
|---|---|---|
| સંકલિત આવક | Rs 1,437 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 67% વધારો | Rs 1,527 કરોડનો અંદાજ; નોંધાયેલી આવક અંદાજથી 5.9% ઓછી |
| સ્થાનિક આવક | વાર્ષિક ધોરણે 5% વધારો | વાર્ષિક ધોરણે 7% વૃદ્ધિ અપેક્ષિત |
| કુલ માર્જિન | 65.7% | 65.5% અંદાજ; એક વર્ષ અગાઉ 55.0% |
| નોંધાયેલ EBITDA | Rs 242 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 55% વધારો | Rs 258 કરોડનો અંદાજ; અંદાજથી 6.4% ઓછું |
| EBITDA માર્જિન | 16.8%; વાર્ષિક ધોરણે 130bp ઘટાડો | 16.9% અંદાજ |
| સમાયોજિત PAT | Rs 168 કરોડ; વાર્ષિક ધોરણે 31% વધારો | અંદાજને અનુરૂપ |
ત્રિમાસિક દરમિયાન બિન-મોસમી શ્રેણીઓએ સારી કામગીરી કરી. Everyuthની આવક વાર્ષિક ધોરણે 35 ટકા વધી, જ્યારે Food and Nutritionની આવક 16 ટકા વધી. Food and Nutritionમાં, Nutraliteએ મજબૂત વૃદ્ધિ નોંધાવી, Complanએ બે-આંકડાની વૃદ્ધિ આપી અને Sugar Freeએ ઊંચી બે-આંકડાની આવક વૃદ્ધિ નોંધાવી.
RiteBite Max Proteinએ જથ્થા અને મૂલ્યમાં તંદુરસ્ત વૃદ્ધિ આપવાનું ચાલુ રાખ્યું. Comfort Click સહિત આંતરરાષ્ટ્રીય આવક વાર્ષિક ધોરણે 25 ટકા વધી.
Q1 FY27માં કુલ માર્જિન એક વર્ષ અગાઉના 55.0 ટકાથી વધીને 65.7 ટકા થયું, જે Motilal Oswalના 65.5 ટકાના અંદાજને મોટાભાગે અનુરૂપ હતું. હસ્તગત બ્રાન્ડ્સના ઊંચા કુલ માર્જિનથી સુધારો થયો.
નોંધાયેલ EBITDA વાર્ષિક ધોરણે 55 ટકા વધીને Rs 242 કરોડ થયું, જોકે તે બ્રોકરની Rs 258 કરોડની અપેક્ષાથી 6.4 ટકા ઓછું હતું. EBITDA માર્જિન વાર્ષિક ધોરણે 130 બેસિસ પોઇન્ટ ઘટીને 16.8 ટકા થયું, જે 16.9 ટકાના અંદાજ સાથે મોટાભાગે મેળ ખાતું હતું.
કર્મચારી ખર્ચ વાર્ષિક ધોરણે 42 ટકા વધ્યો અને અન્ય ખર્ચ 194 ટકા વધ્યા, મુખ્યત્વે હસ્તગત સંબંધિત ખર્ચને કારણે. જોકે, તુલનાત્મક ધોરણે મુખ્ય પોર્ટફોલિયો અને Comfort Clickએ EBITDA માર્જિનમાં સુધારો કર્યો. હસ્તગત સમયે બ્રેક-ઈવનની સરખામણીમાં RiteBiteનું EBITDA માર્જિન બે આંકડા સુધી પહોંચ્યું.
અમોર્ટાઇઝેશનની અસરને બાદ કરતાં સમાયોજિત PAT વાર્ષિક ધોરણે 31 ટકા વધીને Rs 168 કરોડ થયું અને બ્રોકરના અંદાજને અનુરૂપ હતું. GBP-મૂલ્યવર્ગિત લોનને ઓછી કિંમતની EUR લોનમાં પુનર્ધિરાણ કર્યા પછી નાણાકીય ખર્ચ ઘટ્યો.
મેનેજમેન્ટે જણાવ્યું કે નબળી ઉનાળાની માંગથી જથ્થાનો વધારાનો બોજો ઊભો થવો જોઈએ નહીં, કારણ કે વિતરણ-વ્યવસ્થાનો જથ્થો મોટાભાગે ગયા વર્ષના સ્તરને અનુરૂપ અથવા તેનાથી નીચે છે. મેનેજમેન્ટને FY27માં આશરે 25 ટકાના અસરકારક કર દરની અપેક્ષા છે, જેમાં વર્ષ દરમિયાન રોકડ કરનો ખર્ચ ઓછો રહેશે.
Comfort Click Q4 FY26થી EPS-વર્ધક રહ્યું છે અને Q1 FY27માં નફાકારકતામાં વધુ સુધારો થયો. આંતરરાષ્ટ્રીય પહેલોમાં USમાં WeightWorld સીધા-ગ્રાહક પ્લેટફોર્મની શરૂઆત, Walmart Marketplace મારફતે વિસ્તરણ અને મધ્ય પૂર્વમાં વૃદ્ધિનો સમાવેશ થાય છે.
મેનેજમેન્ટે એ પણ સૂચવ્યું કે વધુ બ્રાન્ડ રોકાણ, વિતરણ વિસ્તરણ અને પોર્ટફોલિયો નવીનતાના ટેકાથી Max Protein તેના ઐતિહાસિક દર કરતાં બમણા કરતાં વધુ ગતિએ વધી રહ્યું છે.
Motilal Oswal એ FY27 અને FY28 માટે તેના EBITDA અંદાજ જાળવી રાખ્યા. તે FY26થી FY28 દરમિયાન સ્થાનિક આવક CAGR આશરે 11 ટકા અને સ્થાનિક EBITDA CAGR આશરે 20 ટકા રહેવાનો અંદાજ મૂકે છે. સંકલિત આવક અને EBITDA CAGR અનુક્રમે આશરે 26 ટકા અને 37 ટકા રહેવાનો અંદાજ છે.
| અનુમાન / ધારણા | બ્રોકરનો અભિપ્રાય |
|---|---|
| સ્થાનિક આવક CAGR, FY26–FY28 | આશરે 11% |
| સ્થાનિક EBITDA CAGR, FY26–FY28 | આશરે 20% |
| સંકલિત આવક CAGR, FY26–FY28 | આશરે 26% |
| સંકલિત EBITDA CAGR, FY26–FY28 | આશરે 37% |
| સ્થાનિક EBITDA માર્જિન | FY27માં 14.5% અને FY28માં 15.2% |
| આંતરરાષ્ટ્રીય EBITDA માર્જિન | કંપનીની 14–15% અપેક્ષા; બ્રોકરની ધારણા સાથે મોટાભાગે સુસંગત |
અસ્વીકરણ: આ ઉપર ઓળખવામાં આવેલા બ્રોકર/રિસર્ચ હાઉસ દ્વારા પ્રકાશિત સંશોધન રિપોર્ટનો સારાંશ છે. મંતવ્યો, ભલામણો, લક્ષ્ય કિંમતો અને અંદાજો સંબંધિત બ્રોકરના છે અને DSIJની રોકાણ સલાહનું પ્રતિનિધિત્વ કરતા નથી. સારાંશમાં AIની સહાય લેવામાં આવી હોઈ શકે છે, તેથી સંપૂર્ણ વિગતો, ખુલાસાઓ અને જોખમો માટે મૂળ રિપોર્ટનો સંદર્ભ લો.
બધા હકો અનામત 2026 ડીએસઆઈજે વેલ્થ એડવાઇઝરી પ્રાઇવેટ લિમિટેડ (અગાઉ ડીએસઆઈજે પ્રાઇવેટ લિમિટેડ તરીકે ઓળખાતી) દ્વારા