BUY
₹440
₹526.15
₹545
23.86%
ICICI Securities च्या 28 जुलै 2026 च्या निकाल अद्यतनानुसार AI-आधारित डेटा सेंटरसाठीच्या द्रव-शीतकरण उपाययोजना Aeroflex Industries साठी पुढील प्रमुख संरचनात्मक वाढीचा चालक आहेत. कंपनी स्टेनलेस-स्टील धातूच्या लवचिक प्रवाह उपाययोजनांचे उत्पादन व पुरवठा करते. FY26 मध्ये निर्यातीचा महसुलात सुमारे 69% वाटा होता, तर देशांतर्गत बाजारांचा वाटा सुमारे 31% होता.
ब्रोकरेजने BUY रेटिंग कायम ठेवले असून Aeroflex चे मूल्यांकन FY28E EPS च्या 55 पट केले आहे. त्यानुसार Rs 545 उचित मूल्य ठरते, तर CMP Rs 440 आहे.
भक्कम महसूल वाढ आणि कार्यकारी लाभामुळे Aeroflex ने Q1 FY27 मध्ये मजबूत कामगिरी नोंदवली. एकत्रित परिचालन महसूल वर्षागणिक 72.4% वाढून Rs 145.4 कोटी झाला. EBITDA वर्षागणिक 116.4% वाढून Rs 33.5 कोटी झाला, तर EBITDA मार्जिन 468 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 23.0% झाले. PAT वर्षागणिक 162.2% वाढून Rs 18.8 कोटी झाला आणि PAT मार्जिन 441 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 12.9% झाले.
| Q1 FY27 मापदंड | नोंदवलेली आकडेवारी | वर्षागणिक बदल |
|---|---|---|
| परिचालन महसूल | Rs 145.4 कोटी | 72.4% वाढ |
| EBITDA | Rs 33.5 कोटी | 116.4% वाढ |
| EBITDA मार्जिन | 23.0% | 468 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| PAT | Rs 18.8 कोटी | 162.2% वाढ |
| PAT मार्जिन | 12.9% | 441 बेसिस पॉइंट्स सुधारणा |
मुख्य स्टेनलेस-स्टील लवचिक-होज व्यवसाय वर्षागणिक 40.5% वाढला, तर असेंब्ली आणि इतर मूल्यवर्धित उत्पादने 33.6% वाढली. Q1 FY27 च्या एकत्रित महसुलात निर्यातीचा वाटा 58% होता.
| व्यवसाय विभाग | एकत्रित महसुलातील वाटा |
|---|---|
| स्टेनलेस-स्टील लवचिक होज | 37% |
| असेंब्ली आणि इतर | 41% |
| डेटा-सेंटर SFN स्किड असेंब्ली | 23% |
Q1 FY27 मध्ये द्रव-शीतकरण स्किड व्यवसाय झपाट्याने वाढला; Q4 FY26 मधील Rs 18.9 कोटींच्या तुलनेत महसूल Rs 32.4 कोटी झाला. स्किडचे प्रमाण अनुक्रमे 571 युनिट्सवरून 1,040 युनिट्सपर्यंत वाढले आणि प्रति स्किड सरासरी प्राप्ती Rs 3.11 लाख होती.
ICICI Securities च्या अपेक्षेनुसार स्किड असेंब्लींचा महसुलातील वाटा FY26 मधील 5% वरून FY26 ते FY28E दरम्यान 37% पर्यंत वाढेल. अहवालात AI-आधारित डेटा-सेंटर उभारणीमधील मागणी अधोरेखित केली आहे, ज्यात भारतातील 9 GW पेक्षा अधिक डेटा-सेंटर विकासाची जाहीर पाइपलाइन आणि जागतिक AI पायाभूत सुविधा खर्चाचा समावेश आहे. जागतिक द्रव-शीतकरण बाजारात CY25 ते CY32 दरम्यान 33.2% CAGR नोंदवण्याची अपेक्षा आहे, तर त्याच कालावधीत थेट-चिप शीतकरण 35.0% CAGR ने वाढण्याची अपेक्षा आहे.
व्यवस्थापनाने स्किड-असेंब्ली क्षमता वार्षिक 6,000 वरून 9,000 स्किडपर्यंत वाढवली असून Q3 FY27 पर्यंत वार्षिक 15,000 स्किडपर्यंत पोहोचण्याच्या मार्गावर आहे. FY28 मध्ये सुमारे 80% क्षमतेचा वापर अपेक्षित असून FY27 दरम्यान आंतरराष्ट्रीय स्किड-असेंब्ली ऑर्डर सुरू होण्याचा अंदाज आहे.
Aeroflex युरोप आणि अमेरिकेतील ग्राहकांशी सानुकूल स्किड उपाययोजनांसाठी चर्चा सुरू ठेवत आहे. आंतरराष्ट्रीय डेटा-सेंटर ग्राहकांसाठी फायर-होज असेंब्लींचे व्यावसायिकीकरण Q2 FY27 अखेर किंवा Q3 FY27 च्या सुरुवातीला अपेक्षित आहे.
कंपनी स्टेनलेस-स्टील लवचिक-होज क्षमता Q3 FY27 पर्यंत 17.5 दशलक्ष मीटरवरून 20 दशलक्ष मीटरपर्यंत वाढवत आहे. द्रव-शीतकरण अनुप्रयोगांसाठीच्या 16 उत्पादनांसह 58 उत्पादने विकासाधीन आहेत.
व्यवस्थापनाने सुमारे 25% च्या दीर्घकालीन EBITDA-मार्जिन उद्दिष्टाचा पुनरुच्चार केला. स्किड असेंब्ली, बेलोज आणि इतर मूल्यवर्धित असेंब्लींचे अधिक योगदान तसेच कार्यकारी लाभ यामुळे अपेक्षित सुधारणा समर्थित आहे.
व्यवस्थापनाने लवचिक-होज व्यवसायासाठी Rs 650 कोटी ते Rs 675 कोटी आणि FY29 पर्यंत द्रव-शीतकरणातून Rs 300 कोटी ते Rs 350 कोटी इतकी सर्वोच्च महसूल क्षमता अंदाजित केली आहे.
| मापदंड | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 598.1 कोटी | Rs 794.3 कोटी |
| EBITDA | Rs 138.1 कोटी | Rs 191.2 कोटी |
| PAT | Rs 87.5 कोटी | Rs 128.6 कोटी |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)