BUY
₹764
₹619.45
₹929
21.60%
Prabhudas Lilladher ने Ahluwalia Contracts (India) वर BUY रेटिंग कायम ठेवले आहे. मजबूत ऑर्डर बुक, कर्जमुक्त ताळेबंद, सकारात्मक परिचालन रोख-प्रवाहाचा इतिहास आणि भक्कम अंमलबजावणीचा विक्रम असलेली ही उच्च-गुणवत्तेची इमारत-पायाभूत सुविधा EPC कंपनी असल्याचे ब्रोकरेजचे मत आहे.
रुग्णालये, आरोग्यसेवा सुविधा, निवासी टाउनशिप, शैक्षणिक संस्था, व्यावसायिक संकुले, विमानतळ आणि सरकारी पायाभूत सुविधांमधील उपस्थितीमुळे कंपनी रस्तेकेंद्रित EPC समकक्षांपेक्षा वेगळी ठरते. ब्रोकरेजने Ahluwalia Contracts चे मूल्यांकन FY28E EPS च्या 16 पट केले आहे, जे 18 पटांच्या 10 वर्षांच्या सरासरी मल्टिपलपेक्षा कमी आहे, आणि त्यातून Rs 929 चे लक्ष्य मूल्य निश्चित केले आहे.
नोंदवलेली Q4 FY26 कामगिरी स्थिर होती. निव्वळ विक्री वार्षिक आधारावर 8.8 टक्क्यांनी वाढून Rs 13.22 billion झाली आणि तिमाही आधारावर 24.7 टक्क्यांनी वाढली. खर्चाच्या दबावामुळे EBITDA वार्षिक आधारावर Rs 1.24 billion वर स्थिर राहिला, तर EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 82 बेसिस पॉइंट्सनी घसरून 9.35 टक्के झाले. समायोजित करानंतरचा नफा वार्षिक आधारावर 3.6 टक्क्यांनी घटून Rs 801 million झाला, जरी तो क्रमिक आधारावर 48.4 टक्क्यांनी वाढला.
FY26 कामगिरी अधिक मजबूत होती, ज्यात महसूल 11.4 टक्के, EBITDA 27.1 टक्के आणि समायोजित करानंतरचा नफा 31.2 टक्क्यांनी वाढला.
| निर्देशक | Q4 FY26 | वार्षिक बदल | FY26 | वार्षिक बदल |
|---|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 13.22 billion | 8.8% | Rs 45.65 billion | 11.4% |
| EBITDA | Rs 1.24 billion | स्थिर | Rs 4.35 billion | 27.1% |
| EBITDA मार्जिन | 9.35% | 82 बेसिस पॉइंट्सनी घट | 9.5% | 8.3% वरून वाढ |
| समायोजित करानंतरचा नफा | Rs 801 million | 3.6% घट | Rs 2.64 billion | 31.2% |
व्यवस्थापनाने मार्च 2026 अखेर सुमारे Rs 210 billion चे निव्वळ ऑर्डर बुक नोंदवले, जे मागील महसुलाच्या अंदाजे 4.6 पट असून 24-30 महिन्यांत अंमलात आणता येईल. एकूण ऑर्डर बुक Rs 297 billion होते, वार्षिक आधारावर सुमारे 33 टक्क्यांनी वाढले.
FY26 मधील ऑर्डर प्रवाह Rs 102.57 billion होता, ज्यात Q4 मधील सुमारे Rs 43 billion समाविष्ट होते. Ahluwalia Contracts कडे दिल्लीतील RML Hospital आणि भुवनेश्वरमधील विद्यापीठ प्रकल्पासह Rs 16.21 billion किमतीच्या प्रकल्पांसाठी L1 दर्जाही होता. व्यवस्थापनाने इशारा दिला की हे L1 प्रकल्प निश्चित नाहीत आणि त्यांच्यासाठी पुन्हा बोली होऊ शकते किंवा ते रद्द होऊ शकतात.
ऑर्डर बुकपैकी 60 टक्क्यांहून अधिक हिस्सा खासगी ग्राहकांचा आहे, तर कालांतराने अंदाजे 50:50 सरकारी-खासगी मिश्रणाचे व्यवस्थापनाचे लक्ष्य आहे.
व्यवस्थापनाने FY27 महसूल-वाढीचे मार्गदर्शन पूर्वीच्या 10-15 टक्क्यांवरून 15-20 टक्के केले आहे. तसेच दुहेरी-अंकी EBITDA मार्जिन आणि अनुरूप बोली पाइपलाइनमधून सुमारे Rs 80 billion च्या ऑर्डर प्रवाहाची अपेक्षा आहे.
निवडणुका आणि कामगार स्थलांतरामुळे Q1 FY27 अपवादात्मकरीत्या कमकुवत राहण्याची अपेक्षा आहे, त्यानंतर Q2 पासून अंमलबजावणीत लक्षणीय वाढ होईल. FY27 मधील प्रमुख अंमलबजावणी लक्ष्यांमध्ये Central Vista कडून सुमारे Rs 10 billion, CSMT पुनर्विकासातून Rs 6 billion, The Dahlias कडून Rs 4 billion आणि India Jewellery Park कडून Rs 1 billion यांचा समावेश आहे.
जानेवारी 2026 मध्ये मंजूर झालेल्या Central Vista मध्ये उत्खनन आणि काँक्रीटचे काम सुरू झाले आहे. हा प्रकल्प NGT निर्बंधांतून वगळण्यात आला असून त्यातून मासिक Rs 1-1.5 billion उलाढाल अपेक्षित आहे.
FY24-26 मधील कमी एकल-अंकी वाढीनंतर FY26-28E दरम्यान महसूल वाढ 19 टक्के CAGR पर्यंत वेग घेईल, असा Prabhudas Lilladher चा अंदाज आहे.
| निर्देशक | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 53.96 billion | Rs 64.86 billion |
| EBITDA मार्जिन | 9.8% | 10.2% |
| EPS | Rs 46.9 | Rs 58.1 |
Rs 8.17 billion रोख आणि बँक शिल्लकांसह Ahluwalia Contracts कर्जमुक्त राहिली. मात्र, कार्यशील भांडवलाचे दिवस सुमारे 104 होते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)