BUY
₹445
₹439.6
₹528
18.65%
Motilal Oswal Financial Services यांच्या 7 ऑगस्ट 2026 रोजीच्या Apollo Tyres निकाल अद्यतनात खरेदी रेटिंग कायम ठेवण्यात आले असून, स्थिर मागणी, प्रीमियमायझेशन आणि युरोपमधील पुनर्रचनेचे लाभ हे प्रमुख घटक असल्याचे नमूद केले आहे. ब्रोकरेजला FY25-FY28E दरम्यान एकत्रित महसुलात स्थिर 8 टक्के CAGR अपेक्षित आहे.
कच्च्या मालाच्या खर्चातील महागाईमुळे FY27E मध्ये मार्जिनवर दबाव राहण्याची अपेक्षा असली, तरी खर्चाचा दबाव सामान्य झाल्यावर आणि युरोपमध्ये पुनर्रचनेचे लाभ मिळू लागल्यावर FY28E मध्ये पूर्ण मार्जिन पुनर्प्राप्तीची Motilal Oswal यांना अपेक्षा आहे.
ब्रोकरेजचे Rs 528 लक्ष्य मूल्य FY28E एकत्रित EPS च्या 16 पट मूल्यांकनावर आधारित आहे. समकक्ष कंपन्यांच्या तुलनेत FY27E EPS च्या 16.2 पट आणि FY28E EPS च्या 13.5 पट मूल्यांकन आकर्षक असल्याचे त्यात म्हटले आहे.
Apollo Tyres ने Q1 FY27 मध्ये एकत्रित महसुलात वर्ष-दर-वर्ष सुमारे 13 टक्के वाढ नोंदवून तो Rs 73.9 अब्जपर्यंत नेला, जो Motilal Oswal च्या अंदाजानुसार होता. एकत्रित EBITDA वर्ष-दर-वर्ष स्थिर राहून Rs 8.7 अब्ज होता, तोही अंदाजानुसार होता, तर कच्च्या मालाच्या महागाईमुळे EBITDA मार्जिन वर्ष-दर-वर्ष 150 बेसिस पॉइंट्सने घसरून 11.7 टक्के झाले, जे ब्रोकरेजच्या 11.6 टक्के अंदाजाच्या तुलनेत होते.
एकत्रित PAT वर्ष-दर-वर्ष 12.1 टक्क्यांनी वाढून Rs 3.3 अब्ज झाला आणि Rs 583 दशलक्षच्या अपेक्षेपेक्षा जास्त इतर उत्पन्नाच्या पाठबळामुळे ब्रोकरेजच्या अपेक्षांपेक्षा अधिक राहिला. नोंदवलेल्या उत्पन्नात मागील वर्षांत रद्द करण्यात आलेल्या असुरक्षित अल्पकालीन आंतर-कॉर्पोरेट ठेवींशी संबंधित अंतरिम वितरणातून Rs 235 दशलक्षचा अपवादात्मक लाभही समाविष्ट होता.
| Q1 FY27 एकत्रित निर्देशांक | नोंदवलेली कामगिरी | वर्ष-दर-वर्ष बदल / तुलना |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 73.9 अब्ज | सुमारे 13% वाढ; अंदाजानुसार |
| EBITDA | Rs 8.7 अब्ज | स्थिर; अंदाजानुसार |
| EBITDA मार्जिन | 11.7% | 150 बेसिस पॉइंट्सने कमी; अंदाज 11.6% |
| PAT | Rs 3.3 अब्ज | 12.1% वाढ; अपेक्षांपेक्षा अधिक |
| इतर उत्पन्न | Rs 583 दशलक्ष | अपेक्षेपेक्षा जास्त |
व्यवस्थापनानुसार, अंतिम बाजारपेठांमध्ये आणि उत्पादन श्रेणींमध्ये व्यापक मागणीच्या मदतीने भारत व्यवसायाने सर्वोच्च तिमाही महसूल नोंदवला. स्वतंत्र महसूल वर्ष-दर-वर्ष 15.6 टक्क्यांनी वाढून Rs 54.6 अब्ज झाला, स्वतंत्र EBITDA मार्जिन 80 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 12 टक्के झाले आणि स्वतंत्र PAT वर्ष-दर-वर्ष 29.3 टक्क्यांनी वाढून Rs 2.9 अब्ज झाला, जो अंदाजांपेक्षा पुढे होता.
व्यवस्थापनाने सांगितले की Apollo Tyres ने देशांतर्गत टायर उद्योगापेक्षा चांगली कामगिरी केली, जवळपास सर्व उत्पादन विभागांत दुहेरी अंकी वाढ साधली आणि प्रमुख श्रेणींमध्ये हिस्सा वाढवला. TBR बदल-बाजारातील हिस्सा 30 टक्क्यांपेक्षा जास्त होता, तर PCR बदल-बाजारातील हिस्सा सुमारे 21 टक्के होता. व्यवस्थापनाने जुलैमध्ये सर्व चॅनेल आणि श्रेणींमध्ये मजबूत मागणी नोंदवली, ज्यामुळे Q2 FY27 मध्येही गती कायम राहू शकते.
| भारत व्यवसाय निर्देशांक | Q1 FY27 कामगिरी | वर्ष-दर-वर्ष बदल / निरीक्षण |
|---|---|---|
| स्वतंत्र महसूल | Rs 54.6 अब्ज | 15.6% वाढ; सर्वोच्च तिमाही महसूल |
| स्वतंत्र EBITDA मार्जिन | 12% | 80 बेसिस पॉइंट्सने सुधारणा |
| स्वतंत्र PAT | Rs 2.9 अब्ज | 29.3% वाढ; अंदाजांपेक्षा पुढे |
| TBR बदल-बाजार हिस्सा | 30% पेक्षा अधिक | प्रमुख श्रेणीत हिस्सा वाढ |
| PCR बदल-बाजार हिस्सा | सुमारे 21% | प्रमुख श्रेणीत हिस्सा वाढ |
रुपयांत रूपांतरित युरोप महसूल Q1 FY27 मध्ये वर्ष-दर-वर्ष 10.3 टक्क्यांनी वाढून Rs 20.4 अब्ज झाला, परंतु EBIT मार्जिन 190 बेसिस पॉइंट्सने घटून 0.7 टक्के झाले. सुरू असलेली पुनर्रचना पूर्ण झाल्यानंतर युरोपमध्ये उच्च-किशोर EBITDA मार्जिन मिळवण्याबाबत व्यवस्थापनाला विश्वास आहे.
Motilal Oswal ने Apollo Tyres च्या प्रीमियमायझेशन धोरणावर भर दिला आहे. PV महसुलाचे योगदान FY18 मधील 18 टक्क्यांवरून FY26 मध्ये 22 टक्क्यांपर्यंत वाढले, तर युरोपीय UHP आणि UUHP मिश्रण Q4 FY25 मधील 48 टक्क्यांवरून Q4 FY26 मध्ये 50 टक्क्यांपर्यंत वाढले.
प्रीमियम Vredestein ब्रँड, हंगेरीतील उत्पादन सुविधा, बदल-बाजारातील अधिक मजबूत स्पर्धात्मकता, OEM मधील प्रवेश आणि Enschede प्रकल्प बंद होणे युरोपीय व्यवसायाला पाठबळ देण्याची अपेक्षा आहे.
प्रचलित खर्च महागाईची पूर्ण भरपाई करण्यासाठी एकूण 15-16 टक्के किंमतवाढ आवश्यक असल्याचा व्यवस्थापनाचा अंदाज आहे. त्यापैकी सुमारे 11 टक्के लागू करण्यात आले असून, आणखी एक किंवा दोन टप्प्यांची शक्यता आहे.
Q1 FY27 मध्ये भारत आणि युरोप प्रकल्प अनुक्रमे 91 टक्के आणि 94 टक्के वापरक्षमतेवर कार्यरत होते. Apollo Tyres ने बडोदा येथे Spacemaster टायर क्षमता स्थापित केली आहे, OEM मंजुरी मिळवली आहे आणि लवकरच व्यावसायिक पुरवठ्याची अपेक्षा आहे. कंपनीने अनेक नवीन EV-प्लॅटफॉर्म OEM मंजुरीही मिळवल्या.
व्यवस्थापनाने FY27 साठी सुमारे Rs 30 अब्जच्या भांडवली खर्चाच्या मार्गदर्शनाचा पुनरुच्चार केला. Q1 FY27 एकत्रित भांडवली खर्च सुमारे Rs 6.5 अब्ज होता, त्यात भारतातील जवळपास Rs 5 अब्जचा समावेश होता, आणि विस्तार प्रकल्प अंमलबजावणीच्या टप्प्यात येताच खर्च वाढण्याची अपेक्षा आहे.
एकत्रित निव्वळ कर्ज सुमारे Rs 17 अब्ज होते, तर EBITDA च्या तुलनेत निव्वळ कर्ज सुमारे 0.4 पट होते. आरामदायक ताळेबंद कायम ठेवत FY27 मध्ये कर्जभारात मध्यम वाढीची व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे.
Motilal Oswal ने FY26-FY28E दरम्यान भारताच्या महसुलात 9 टक्के CAGR चा अंदाज व्यक्त केला आहे, ज्यात FY27E मध्ये 180 बेसिस पॉइंट्सचे मार्जिन आकुंचन आणि त्यानंतर FY28E मध्ये पुनर्प्राप्ती अपेक्षित आहे. ब्रोकरेजने FY27E EBITDA 1.6 टक्क्यांनी आणि EPS 3.9 टक्क्यांनी वाढवला.
| अंदाज आणि ताळेबंद निर्देशांक | तपशील |
|---|---|
| FY27 भांडवली खर्च मार्गदर्शन | सुमारे Rs 30 अब्ज |
| Q1 FY27 एकत्रित भांडवली खर्च | सुमारे Rs 6.5 अब्ज, त्यात भारतातील जवळपास Rs 5 अब्ज |
| एकत्रित निव्वळ कर्ज | सुमारे Rs 17 अब्ज |
| EBITDA च्या तुलनेत निव्वळ कर्ज | सुमारे 0.4 पट |
| भारत महसूल CAGR | FY26-FY28E दरम्यान 9% |
| FY27E EBITDA सुधारणा | 1.6% ने वाढवला |
| FY27E EPS सुधारणा | 3.9% ने वाढवला |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)