enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Arvind Fashions च्या D2C गतीने आणि कमी सवलतींनी FY27 मध्ये मजबूत मार्जिन विस्ताराला चालना

Arvind Fashions Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL)

22 Jul 2026

क्षेत्र: Retailing

शिफारस किंमत

₹475

CMP

₹453.5

लक्ष्य

₹620

अपसाइड

30.53%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि मूल्यांकन

22 जुलै 2026 च्या 1QFY27 निकाल अद्यतनात, Motilal Oswal Financial Services ने Arvind Fashions वरील खरेदी शिफारस कायम ठेवली असून भागांच्या बेरजेवर आधारित लक्ष्य किंमत Rs 620 अपरिवर्तित ठेवली आहे.

दलालाचा सकारात्मक दृष्टिकोन अधिक मजबूत किरकोळ अंमलबजावणी, थेट-ग्राहक विक्रीचा वाढता वाटा, प्रीमियमकरण, श्रेणी विस्तार, सुधारती ब्रँड उत्पादकता आणि मार्जिन विस्तारावर आधारित आहे. तुलनात्मक नफाक्षमता, अधिक चांगली नफा वाढ, सुधारते मार्जिन आणि भांडवली कार्यक्षमता असूनही Arvind Fashions, ABLBL च्या तुलनेत अनावश्यक सवलतीत व्यवहार करत असल्याचे Motilal Oswal चे मत आहे.

प्रमुख गुंतवणूक प्रेरक

  • अधिक मजबूत किरकोळ अंमलबजावणी आणि बाजारहिस्स्यात वाढ.
  • थेट-ग्राहक आणि ऑनलाइन B2C वाहिन्यांतील वाढ.
  • प्रीमियमकरण, श्रेणी विस्तार आणि सुधारती ब्रँड उत्पादकता.
  • पूर्ण किमतीवरील विक्रीचे अधिक प्रमाण, कमी सवलती आणि खरेदीतील कार्यक्षमता.
  • कार्यकारी लाभ, मार्जिन विस्तार आणि कर्जकपात.

1QFY27 आर्थिक कामगिरी

Arvind Fashions ने 1QFY27 मध्ये वार्षिक आधारावर 15.5 टक्के वाढीसह Rs 1,278 कोटी महसूल नोंदवला, जो Motilal Oswal च्या अंदाजापेक्षा 1.6 टक्के अधिक होता. 11.6 टक्के समान-आधार वाढ आणि 10 टक्के क्षेत्रवाढीच्या पाठबळाने किरकोळ महसूल 18 टक्क्यांनी वाढला. केवळ पाच निव्वळ स्टोअर्सची भर पडूनही कंपनीने तिमाहीत 20,000 निव्वळ चौरस फूट वाढ केली. घाऊक महसूल 16 टक्क्यांनी वाढला.

निकष 1QFY27 कामगिरी वार्षिक बदल / अंदाजाशी तुलना
महसूल Rs 1,278 कोटी 15.5% वाढ; अंदाजापेक्षा 1.6% अधिक
किरकोळ महसूल 18% वाढ; 11.6% समान-आधार वाढ
घाऊक महसूल 16% वाढ
ऑनलाइन B2C महसूल 39% वाढ
ऑनलाइन B2B महसूल 10% घट
महसुलातील किरकोळ आणि ऑनलाइन B2C हिस्सा 62% वर्षभरापूर्वीच्या 59% वरून वाढ
एकूण मार्जिन 56.7% 87 बेसिस पॉइंट्स वाढ; अंदाजापेक्षा 37 बेसिस पॉइंट्स अधिक
EBITDA Rs 160 कोटी 19.6% वाढ; अंदाजापेक्षा 2.5% अधिक
EBITDA मार्जिन 12.5% 43 बेसिस पॉइंट्स वाढ
EBIT 24.5% वाढ
समायोजित PAT Rs 28 कोटी 11.5% वाढ; अंदाजापेक्षा 32% अधिक
हिस्सेदारांना लागू PAT Rs 9.6 कोटी 26% घट

एकूण मार्जिन वार्षिक आधारावर 87 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 56.7 टक्के झाले, जे दलालाच्या अंदाजापेक्षा 37 बेसिस पॉइंट्स अधिक होते. पूर्ण किमतीवरील विक्रीचे अधिक प्रमाण, कमी सवलती, खरेदीतील कार्यक्षमता आणि अधिक समृद्ध D2C मिश्रणामुळे सुधारणा झाली. ब्रँड गुंतवणूक सुमारे 50 बेसिस पॉइंट्सने वाढूनही EBITDA वार्षिक आधारावर 19.6 टक्क्यांनी वाढून Rs 160 कोटी झाला, जो अंदाजापेक्षा 2.5 टक्के अधिक होता; EBITDA मार्जिन 43 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 12.5 टक्के झाले. EBIT 24.5 टक्क्यांनी वाढला.

समायोजित PAT 11.5 टक्क्यांनी वाढून Rs 28 कोटी झाला आणि दलालाच्या अंदाजापेक्षा 32 टक्के अधिक होता. मात्र, अन्य उत्पन्न कमी झाल्याने आणि प्रभावी करदर जास्त असल्याने हिस्सेदारांना लागू PAT 26 टक्क्यांनी घटून Rs 9.6 कोटी झाला. निव्वळ खेळते भांडवल 65 दिवसांवर स्थिर राहिले आणि साठ्याचा ताजेपणा सर्वकालीन उच्चांकावर पोहोचला.

मागणीचे वातावरण आणि ब्रँड अंमलबजावणी

भू-राजकीय तणाव, कच्च्या तेलाच्या वाढलेल्या किंमती, परकीय चलनाचा दबाव आणि वेतनवाढ असूनही मागणी निरोगी राहिल्याचे व्यवस्थापनाने सांगितले. उत्पादनाची अधिक सुसंगती, ग्राहक विश्लेषण, स्थानिक स्वरूपाचे उत्पादन-संच, किंमत रचना, साठ्याचा ताजेपणा आणि स्टोअरमधील अंमलबजावणीमुळे किरकोळ, डिपार्टमेंट स्टोअर्स आणि बहु-ब्रँड विक्रीकेंद्रांमध्ये बाजारहिस्सा वाढल्याचे त्याने नमूद केले.

साठ्याची अधिक उपलब्धता, स्टोअरचा आकार वाढवणे, श्रेणी विस्तार आणि ऑनलाइन प्रवेशामुळे US Polo नेतृत्व मिळवत आहे. Flying Machine चे Gen-Z, डेनिम आणि युनिसेक्स पुनर्स्थितीकरणाला प्रतिसाद मिळत आहे; त्याचे स्वतःचे D2C व्यासपीठ 2HFY27 साठी नियोजित आहे. मागील वर्षातील GST-प्रेरित व्यत्ययानंतर PVH ब्रँड्स पुन्हा वाढीकडे वळले आहेत, तर Arrow वाहिनी अर्थशास्त्र सुधारत आहे.

विस्तार धोरण आणि कार्यकारी दृष्टिकोन

फ्लीटची उत्पादकता वाढवण्यासाठी दरवर्षी स्टोअर नेटवर्कपैकी सुमारे 5 टक्के कमी करताना व्यवस्थापनाचे FY27 मध्ये सुमारे 1,50,000 निव्वळ चौरस फूट वाढीचे लक्ष्य आहे. धोरणात्मक साठावाढीत US Polo साठवण, लवकर PVH खरेदी, पादत्राणांचा पुनर्साठा आणि D2C विस्तार यांचा समावेश आहे.

18-24 महिन्यांत साठा उलाढाल सुमारे 3.5 पटांवरून 3.7-3.8 पटांपर्यंत सुधारण्याची अपेक्षा आहे. व्यवस्थापनाला मध्यम दुहेरी-अंकी महसूल वाढ आणि EBITDA मार्जिनमध्ये 30-40 बेसिस पॉइंट्स विस्तार अपेक्षित आहे.

दृष्टिकोनातील प्रमुख धोके

  • निविष्ठा-खर्च चलनवाढ आणि वेतनवाढ.
  • परकीय चलनातील अस्थिरता आणि भू-राजकीय घडामोडी.
  • उच्च निविष्ठा खर्च कायम राहिल्यास मार्जिनवर संभाव्य दबाव; अशा स्थितीत निवडक किंमतवाढ विचारात घेतली जाऊ शकते.

दलाल अंदाज आणि भागांच्या बेरजेचे मूल्यांकन

Motilal Oswal ने FY26-FY28E दरम्यान सुमारे 13 टक्के महसूल CAGR आणि सुमारे 18 टक्के Pre-Ind AS EBITDA CAGR चा अंदाज व्यक्त केला आहे. Pre-Ind AS EBITDA मार्जिन सुमारे 80 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 9.0 टक्के होण्याची अपेक्षा आहे. कार्यकारी लाभ, मार्जिन विस्तार आणि कर्जकपातीमुळे PAT सुमारे 30 टक्के CAGR ने वाढण्याचा अंदाज आहे.

अंदाज / मूल्यांकन घटक अपेक्षा किंवा गुणक
महसूल CAGR, FY26-FY28E सुमारे 13%
Pre-Ind AS EBITDA CAGR, FY26-FY28E सुमारे 18%
Pre-Ind AS EBITDA मार्जिन विस्तार सुमारे 80 बेसिस पॉइंट्सने 9.0% पर्यंत
PAT CAGR, FY26-FY28E सुमारे 30%
जीवनशैली: US Polo आणि Arrow 20x EV/EBITDA
PVH 18x EV/EBITDA
स्वतंत्र Arrow घाऊक 10x EV/EBITDA
Flying Machine 10x EV/EBITDA
दलालाची लक्ष्य किंमत FY28 भागांच्या बेरजेच्या मूल्यांकनावर आधारित Rs 620
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.