enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Atlanta Electricals च्या अपेक्षेपेक्षा चांगल्या कमाईमुळे उच्च-व्होल्टेज ट्रान्सफॉर्मर वाढ आणि ऑर्डरबुक दृश्यमानता मजबूत

Atlanta Electricals Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

Buy

ब्रोकर: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

22 Jul 2026

क्षेत्र: Capital Goods

शिफारस किंमत

₹1,614

CMP

₹1,829.7

लक्ष्य

₹1,950

अपसाइड

20.82%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि 1QFY27 ठळक बाबी

Motilal Oswal Financial Services ने 22 जुलै, 2026 च्या 1QFY27 निकाल अद्ययावतमध्ये Atlanta Electricals साठी खरेदी शिफारस आणि Rs 1,950 चे अपरिवर्तित लक्ष्य मूल्य कायम ठेवले. शेअर Rs 1,614 वर व्यवहार करत होता. उत्पन्नातील अपेक्षेपेक्षा चांगली कामगिरी, मजबूत ऑर्डर आवक, अतिरिक्त-उच्च-व्होल्टेज ट्रान्सफॉर्मरमधील वाढता सहभाग आणि अंमलबजावणी व मार्जिनसाठी अनुकूल दृष्टीकोन यांमुळे ब्रोकरचा सकारात्मक दृष्टिकोन समर्थित आहे.

Atlanta Electricals ने 1QFY27 मध्ये Rs 4,718 million महसूल नोंदवला, जो वर्ष-दर-वर्ष 48 टक्के वाढला आणि Motilal Oswal च्या अंदाजापेक्षा 14 टक्के अधिक होता. 26 टक्के खंडवाढ, 22 टक्के दरवाढ, देशांतर्गत ऑर्डर्सची चांगली अंमलबजावणी, उच्च क्षमता वापर आणि पारेषण-वितरण तसेच नवीकरणीय-ऊर्जा ग्राहकांकडून सातत्यपूर्ण मागणी यांमुळे वाढ झाली.

1QFY27 मापदंड नोंदवलेले वर्ष-दर-वर्ष बदल अंदाजाच्या तुलनेत
महसूल Rs 4,718 million 48% वाढ अंदाजापेक्षा 14% अधिक
एकूण मार्जिन 27.3% 130 bps विस्तार 26.5% अंदाजापेक्षा अधिक
EBITDA Rs 771 million 58% वाढ अंदाजापेक्षा 14% अधिक
EBITDA मार्जिन 16.5% 100 bps विस्तार अंदाजानुसार
PAT Rs 468 million 50% वाढ अंदाजापेक्षा 34% अधिक

एकूण मार्जिन वर्ष-दर-वर्ष 130 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 27.3 टक्क्यांवर गेले, जे ब्रोकरच्या 26.5 टक्के अंदाजापेक्षा अधिक होते. EBITDA मार्जिन वर्ष-दर-वर्ष 100 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 16.5 टक्क्यांवर गेले, जे अंदाजानुसार होते; मात्र ग्राहकांकडे वाढलेल्या कच्च्या मालाच्या किमती हस्तांतरित करण्यात विलंब झाल्याने ते तिमाही-दर-तिमाही घटले. चांगली अंमलबजावणी आणि अपेक्षेपेक्षा कमी गैर-परिचालन खर्चामुळे PAT वर्ष-दर-वर्ष 50 टक्के वाढून Rs 468 million झाला.

विक्रमी ऑर्डर आवक आणि अंमलबजावणीची दृश्यमानता

1QFY27 मधील ऑर्डर आवक तिमाहीतील विक्रमी Rs 9,700 million होती, ज्यामुळे जून 2026 ची ऑर्डरबुक Rs 31,200 million वर पोहोचली; ती वर्ष-दर-वर्ष 97 टक्के आणि तिमाही-दर-तिमाही 25 टक्के वाढली. Rs 33,000 million च्या Motilal Oswal च्या FY27E ऑर्डर-आवक अंदाजापैकी सुमारे 30 टक्के पहिल्या तिमाहीत साध्य झाले.

ऑर्डरबुकपैकी जवळपास Rs 24,000 million, म्हणजे सुमारे 77 टक्के, FY27 मध्ये अंमलात येण्याची अपेक्षा आहे, ज्यामुळे पुढील 12 ते 18 महिन्यांची दृश्यमानता मिळते. ऑर्डरबुकपैकी 55 टक्क्यांहून अधिक भाग 220kV आणि त्यावरील ट्रान्सफॉर्मरचा आहे, यात जवळपास Rs 3,000 million च्या 400kV ट्रान्सफॉर्मर आणि रिअॅक्टर ऑर्डर्सचा समावेश आहे.

  • महत्त्वाच्या ऑर्डर्समध्ये Rs 2,900 million ची Rajasthan Rajya Vidyut Prasaran Nigam ऑर्डर आणि Rs 2,800 million ची Punjab State Transmission Corporation ऑर्डर यांचा समावेश होता.
  • उद्योगातील क्षमता वाढ असूनही ऑर्डरिंग क्रियाकलाप किंवा किमतीत कोणतीही नरमाई नसल्याचे ब्रोकरने नमूद केले.
  • मागणी अतिरिक्त उद्योग पुरवठा शोषून घेत असल्याचे दिसते, ज्यामुळे ऑर्डर आवक आणि किमतींच्या दृष्टीकोनाला आधार मिळतो.

उच्च-व्होल्टेज ट्रान्सफॉर्मर विस्तार

व्यवस्थापनाला दोन ते तीन महिन्यांत पहिल्या 400kV ट्रान्सफॉर्मरचे उत्पादन सुरू होण्याची अपेक्षा आहे, तर अनिवार्य शॉर्ट-सर्किट चाचणी 3QFY27 च्या सुरुवातीला होईल. चाचणी यशस्वी झाल्यास, विद्यमान Rs 3,000 million ची 400kV ऑर्डर FY27 मध्ये अंमलात आणली जाऊ शकते. FY28 पासून लक्षणीय 400kV ऑर्डर आवक आणि महसूल अपेक्षित आहे.

व्यवस्थापनाला 2QFY27 ते 3QFY27 दरम्यान 765kV तंत्रज्ञान भागीदारी अंतिम होण्याची अपेक्षा आहे. त्यानंतर नमुना उत्पादन आणि Power Grid चे पुनर्प्रमाणीकरण सुरू होईल; 765kV ट्रान्सफॉर्मर, ICTs आणि रिअॅक्टर्ससाठी व्यावसायिक बोली 4QFY27 पासून अपेक्षित आहे.

नवीकरणीय ऊर्जा, बॅटरी ऊर्जा साठवण प्रणाली आणि EV चार्जिंग वापरांसाठी समर्पित इन्व्हर्टर-ड्युटी ट्रान्सफॉर्मर सुविधा डिसेंबर 2026 पर्यंत कार्यान्वित होण्याच्या मार्गावर आहे. यात वार्षिक सुमारे 5,000MVA क्षमता वाढण्याची अपेक्षा आहे.

मार्जिन चालक आणि मध्यमकालीन दृष्टीकोन

Motilal Oswal ने सध्याच्या ऑर्डरबुकमधील सुधारित महसूल मिश्रण आणि किंमत, टाक्या व रेडिएटर्समध्ये मागील एकत्रीकरण, जास्त निर्यात आणि 3QFY27 पासून कमी कमोडिटी खर्च यांसह अनेक संभाव्य मार्जिन चालक ओळखले.

  • Atlanta Electricals ने टाकी आणि रेडिएटर उत्पादनासाठी नियोजित Rs 1,800 million भांडवली खर्चापैकी Rs 150 million ते Rs 200 million खर्च केले आहेत.
  • मागील एकत्रीकरण उपक्रम ट्रान्सफॉर्मर खर्चाच्या सुमारे 4 ते 5 टक्के भागाशी संबंधित आहे.
  • युरोप, आफ्रिका आणि US वर केंद्रित निर्यात मध्यम कालावधीत विक्रीच्या सुमारे 10 ते 15 टक्क्यांपर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा आहे.
  • व्यवस्थापनाने मध्यम कालावधीतील 17 ते 18 टक्के EBITDA मार्जिनचे उद्दिष्ट पुन्हा अधोरेखित केले.
  • क्षमता वापर वाढत असताना स्थिर ते सुधारित मार्जिनसह FY25 ते FY28 दरम्यान 40 टक्के महसूल CAGR च्या मार्गदर्शनाचा व्यवस्थापनाने पुनरुच्चार केला.

अंदाज आणि मूल्यांकन

Motilal Oswal ने आपले अंदाज कायम ठेवले असून FY26 ते FY29E दरम्यान अनुक्रमे महसूल, EBITDA आणि PAT CAGR सुमारे 31 टक्के, 34 टक्के आणि 40 टक्के राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे. Rs 1,950 चे लक्ष्य मूल्य दोन वर्षांच्या पुढील उत्पन्नाच्या 32 पटांवर आधारित आहे.

अंदाज मापदंड FY27E FY28E FY29E
EBITDA मार्जिन 19% 20% 20%
ऑर्डर आवक Rs 33,000 million Rs 44,000 million Rs 48,000 million

शेअर FY27E उत्पन्नाच्या 43.6 पट, FY28E च्या 28.7 पट आणि FY29E च्या 22.4 पटांवर व्यवहार करत होता.

प्रमुख जोखीम

  • निविदा क्रियाकलाप मंदावणे.
  • ग्राहकांकडून उच्च-kV ट्रान्सफॉर्मर न स्वीकारणे.
  • पुरवठा साखळीतील समस्या.
  • कमोडिटी किमतींमध्ये उसळी.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.