BUY
₹736
₹710.35
₹1,100
49.46%
कमकुवत Q1 FY27 असूनही, मुख्यतः अंमलबजावणीतील विलंब आणि वाढीव गुंतवणुकीमुळे प्रभावित झालेल्या Aurionpro Solutions वर Choice Equity Broking ने आपला BUY दृष्टिकोन कायम ठेवला. ऑर्डर पाइपलाइन, अपेक्षित डेटा सेंटर विस्तार आणि दीर्घकालीन आंतरराष्ट्रीय व्यवहार-बँकिंग संधी गुंतवणुकीच्या मुद्द्याला पाठिंबा देतात, असे ब्रोकरचे मत आहे.
Choice ने 22 times FY28E EPS चे मूल्यांकन गुणक कायम ठेवत लक्ष्य किंमत Rs 1,100 पर्यंत कमी केली. PEG 1 times पेक्षा कमी असल्याने सध्याचे मूल्यांकन आकर्षक राहते, तर त्याचे DCF मूल्यांकनही सुधारित लक्ष्य किमतीला पाठिंबा देते, असे ब्रोकरचे मत आहे.
Aurionpro ने Q1 FY27 मध्ये Rs 3,581 million महसूल नोंदवला, जो वर्ष-दर-वर्ष 6.3 per cent आणि तिमाही-दर-तिमाही 3.6 per cent वाढला, परंतु Choice च्या Rs 3,907 million च्या अंदाजापेक्षा कमी होता. EBITDA वर्ष-दर-वर्ष 9.8 per cent घसरून Rs 615 million झाला, जो ब्रोकरच्या Rs 789 million च्या अंदाजापेक्षा 22.1 per cent कमी होता. EBITDA मार्जिन वर्ष-दर-वर्ष 307 basis points घसरून 17.2 per cent झाले, जे 20.2 per cent च्या अंदाजाच्या तुलनेत होते.
PAT वर्ष-दर-वर्ष 10.6 per cent घसरून Rs 459 million झाला आणि Rs 645 million च्या अंदाजापेक्षा 29.0 per cent कमी होता. तिमाही EPS Rs 8.5 होता. महसुलातील तफावत हंगामीपणा, जास्त इनपुट खर्च, प्रकल्प-अंमलबजावणीतील विलंब आणि मध्य पूर्वेतील भू-राजकीय व्यत्ययामुळे होती.
| तपशील | Q1 FY27 | वर्ष-दर-वर्ष बदल | Choice अंदाज |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 3,581 million | +6.3% | Rs 3,907 million |
| EBITDA | Rs 615 million | -9.8% | Rs 789 million |
| EBITDA मार्जिन | 17.2% | -307 bps | 20.2% |
| PAT | Rs 459 million | -10.6% | Rs 645 million |
| तिमाही EPS | Rs 8.5 | — | — |
Banking and Fintech महसूल Rs 2,010 million होता, ज्यात वर्ष-दर-वर्ष 4.7 per cent वाढ झाली, तर Technology Innovation Group महसूल 8.3 per cent वाढून Rs 1,570 million झाला. सॉफ्टवेअर सेवांचा Q1 FY27 च्या कार्यकारी महसुलात 76.2 per cent वाटा होता, तर उपकरणे आणि उत्पादन परवान्यांचा उर्वरित 23.8 per cent वाटा होता.
महसुलात भारताचा वाटा 61 per cent होता, त्यानंतर APAC चा 23 per cent, US आणि युरोपचा 13 per cent आणि MEA चा 3 per cent वाटा होता. Q1 FY27 अखेरीस ऑर्डर बुक Rs 19,500 million वर पोहोचले, जे तिमाही-दर-तिमाही 8.3 per cent आणि वर्ष-दर-वर्ष 33.6 per cent वाढले. मागील 12 महिन्यांचे बुक-टू-बिल गुणोत्तर 1.4 times होते.
कंपनीने तिमाहीदरम्यान अनेक महत्त्वपूर्ण ऑर्डर्स मिळवल्या, ज्यात USD 33 million पेक्षा जास्त मूल्याचा आतापर्यंतचा सर्वात मोठा US करार समाविष्ट आहे. तिने 23 US ग्राहक लोगो जोडले, एक मोठे व्यवहार-बँकिंग मँडेट जिंकले आणि मोठ्या डेटा सेंटर प्रकल्पाची अंमलबजावणी सुरू केली.
मागणी निरोगी असून, मागणीपेक्षा अंमलबजावणी ही मुख्य नजीकच्या कालावधीतील मर्यादा आहे, असे व्यवस्थापनाने सांगितले. पुढील एक ते दोन तिमाहींत महसूल रूपांतरण सुधारेल आणि Q2 ते Q4 FY27 दरम्यान प्रकल्प अंमलबजावणी वेग घेईल, ज्यामुळे FY27 च्या उत्तरार्धाला बळ मिळेल, अशी अपेक्षा आहे.
मोठे प्रकल्प पुढे सरकणे, क्षमता वाढणे आणि पाइपलाइनचे रूपांतरण यामुळे Q2 पासून डेटा सेंटर व्यवसाय वेग घेईल आणि Q3 व Q4 मध्ये अधिक मजबूत विस्तारेल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. व्यवसायाच्या ऐतिहासिक 40 ते 50 per cent प्रवाहापेक्षा जास्त वाढीची अपेक्षा आहे. मात्र, MEA संकटाभोवतीची अनिश्चितता आणि मोठ्या प्रकल्पांच्या वेळापत्रकांमुळे व्यवस्थापनाने पूर्ण-वर्ष महसूल किंवा मार्जिन मार्गदर्शन दिले नाही.
बँकिंग उत्पादने नोंदींच्या प्रणालींमधून बुद्धिमत्ता प्रणालींकडे नेण्याच्या उद्देशाने Aurionpro, Aurion AI, Arya.ai आणि Lexsi Labs द्वारे AI-native Software 2.0 स्टॅकमध्ये गुंतवणूक करत आहे. या उभारणीसाठी बिल करण्यायोग्य अंमलबजावणीतून वळवलेल्या अभियांत्रिकी संसाधनांमुळे बँकिंग मार्जिनवर परिणाम झाला.
गुंतवणुकीचा परिणाम एक ते दोन तिमाहींत सामान्य होईल आणि सॉफ्टवेअर पोर्टफोलिओची दीर्घकालीन स्पर्धात्मकता सुधारेल, असे व्यवस्थापनाने सूचित केले. कंपनी AI-native स्टॅकसाठी लक्षणीय क्षमता वापरत असून महसुलातील 10.5 ते 11 per cent वाटप करत आहे, तसेच डेटा सेंटर अंमलबजावणी क्षमता उभारत आहे.
MEA-संबंधित व्यत्यय कमी करण्यासाठी Aurionpro आग्नेय आशिया, युरोप आणि United States मध्ये वेगाने विविधीकरण करत आहे. EBITDA-ते-रोख रूपांतरण सुधारण्यावरही तिचे लक्ष आहे.
Choice ने FY27E आणि FY28E महसूल अंदाज अनुक्रमे 3.5 per cent आणि 5.8 per cent ने कमी केले. EBITDA अंदाज 11.4 per cent आणि 9.4 per cent ने घटवले, तर EPS अंदाज अनुक्रमे 12.0 per cent आणि 10.3 per cent ने कमी केले. हे बदल विलंबित प्रकल्प विस्तार आणि Software 2.0 मधील सातत्यपूर्ण गुंतवणूक दर्शवतात.
| तपशील | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 16,932 million | Rs 21,165 million | Rs 27,515 million |
| EBITDA मार्जिन | 18.1% | 19.2% | 21.0% |
उत्पादकता वाढ आणि कार्यकारी लाभ दिसून आल्याने EBITDA मार्जिन FY27E मध्ये 18.1 per cent पर्यंत घसरेल, त्यानंतर FY28E मध्ये 19.2 per cent आणि FY29E मध्ये 21.0 per cent पर्यंत सुधारेल, अशी ब्रोकरची अपेक्षा आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)