Buy
₹1,589
₹1,690
₹1,860
17.05%
Motilal Oswal Financial Services च्या 6 ऑगस्ट 2026 च्या निकाल अद्ययावतात Aurobindo Pharma साठीची Buy शिफारस कायम ठेवण्यात आली आहे. ब्रोकरचा दृष्टिकोन असा आहे की मजबूत US आणि युरोपीय जेनेरिक्स व्यवसायांना बायोसिमिलर्स आणि कंत्राटी उत्पादनातील उदयोन्मुख वाढीच्या घटकांची साथ मिळत आहे. मूलभूत जेनेरिक्स व्यवसायासोबत हे प्लॅटफॉर्म विकसित होत असताना प्रति शेअर उत्पन्न FY26-FY28 दरम्यान 21% CAGR ने वाढेल, अशी Motilal Oswal ची अपेक्षा आहे.
ब्रोकरने FY26 आणि FY27 चे अंदाज मोठ्या प्रमाणात कायम ठेवले असून, Aurobindo Pharma चे मूल्यांकन 12 महिन्यांच्या पुढील उत्पन्नाच्या 20 पट केले आहे, ज्यातून Rs 1,860 चे लक्ष्य मूल्य निश्चित केले आहे.
Aurobindo Pharma ने एकत्रित 1QFY27 विक्रीत वर्षागणिक 16.3% वाढ नोंदवून Rs 9,150 कोटी नोंदवले, जी Motilal Oswal च्या Rs 9,163 कोटींच्या अंदाजाशी जवळपास सुसंगत होती. EBITDA वर्षागणिक 20% वाढून Rs 1,924 कोटी झाला, जो ब्रोकरच्या Rs 1,824 कोटींच्या अंदाजापेक्षा 5.5% जास्त होता. EBITDA मार्जिन वर्षागणिक 60 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 21.0% झाले, तर अंदाज 19.9% होता.
व्यवसाय मिश्रणाच्या मदतीने सकल मार्जिन 160 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 60.4% झाले. समायोजित करानंतरचा नफा 27.7% वाढून Rs 1,054 कोटी झाला, जो ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा सुमारे 8% जास्त होता. नोंदवलेल्या अपवादात्मक खर्चांमध्ये भाडेपट्टी प्राप्य रकमेची मान्यता रद्द केल्याने Rs 43 कोटी आणि Lannett अधिग्रहणाशी संबंधित Rs 40 कोटी खर्चांचा समावेश होता.
| 1QFY27 मेट्रिक | नोंदवलेले | ब्रोकर अंदाज | वर्षागणिक बदल / फरक |
|---|---|---|---|
| एकत्रित विक्री | Rs 9,150 कोटी | Rs 9,163 कोटी | 16.3% वाढ; मोठ्या प्रमाणात सुसंगत |
| EBITDA | Rs 1,924 कोटी | Rs 1,824 कोटी | 20% वाढ; अंदाजापेक्षा 5.5% जास्त |
| EBITDA मार्जिन | 21.0% | 19.9% | वर्षागणिक 60 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| सकल मार्जिन | 60.4% | — | वर्षागणिक 160 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| समायोजित करानंतरचा नफा | Rs 1,054 कोटी | — | 27.7% वाढ; अंदाजापेक्षा सुमारे 8% जास्त |
फॉर्म्युलेशन विक्री वर्षागणिक 16.5% वाढून Rs 8,100 कोटी झाली. US फॉर्म्युलेशन महसूल 8.1% वाढून Rs 3,770 कोटी झाला किंवा gRevlimid वगळता स्थिर चलनात USD399 million वर 2.6% वाढला आणि विक्रीतील वाटा सुमारे 41% होता. युरोपीय फॉर्म्युलेशन विक्री 25.6% वाढून Rs 2,940 कोटी झाली किंवा स्थिर चलनात 10.8% वाढली. युरोपने 20% पेक्षा जास्त EBITDA मार्जिन साध्य केल्याचे व्यवस्थापनाने सूचित केले.
ग्रोथ मार्केट्सची विक्री 37.7% वाढून Rs 1,060 कोटी झाली, तर API विक्री 14.5% वाढून Rs 1,049 कोटी झाली. ARV महसूल 6.9% घटून Rs 330 कोटी झाला. Aurobindo Pharma ला 1QFY27 दरम्यान 10 ANDA मंजुऱ्या मिळाल्या.
| व्यवसाय विभाग | 1QFY27 विक्री | वर्षागणिक बदल |
|---|---|---|
| फॉर्म्युलेशन्स | Rs 8,100 कोटी | 16.5% वाढ |
| US फॉर्म्युलेशन्स | Rs 3,770 कोटी | 8.1% वाढ; स्थिर चलनाच्या आधारावर gRevlimid वगळता USD399 million |
| युरोपीय फॉर्म्युलेशन्स | Rs 2,940 कोटी | 25.6% वाढ; स्थिर चलनात 10.8% वाढ |
| ग्रोथ मार्केट्स | Rs 1,060 कोटी | 37.7% वाढ |
| API | Rs 1,049 कोटी | 14.5% वाढ |
| ARV | Rs 330 कोटी | 6.9% घट |
व्यवस्थापनाने FY27 साठी दुहेरी अंकी महसूल वाढ, 21% पेक्षा जास्त EBITDA मार्जिन आणि Rs 8,000 कोटींपेक्षा जास्त EBITDA चे मार्गदर्शन पुन्हा दिले. FY27 साठी Rs 1,400-1,500 कोटी R&D खर्चाचे मार्गदर्शन देण्यात आले, जे 1QFY27 मधील Rs 350 कोटींच्या धावत्या दराशी किंवा महसुलाच्या सुमारे 4% शी मोठ्या प्रमाणात सुसंगत आहे. FY27 मध्ये युरोपमध्ये दुहेरी अंकी वाढ अपेक्षित असल्याचे व्यवस्थापनाने म्हटले आहे.
Eugia कडून FY27 मध्ये एक-अंकी वाढीसह USD500 million पेक्षा जास्त महसूल अपेक्षित आहे.
US FTC मंजुरीनंतर आणि USD250 million च्या देयकानंतर Lannett अधिग्रहण 29 जून 2026 रोजी पूर्ण झाले. अधिग्रहित US उत्पादन सुविधा नियंत्रित पदार्थ आणि सरकारी मागणीच्या संधींचा मार्ग असल्याचे Motilal Oswal मानते.
पुढील 9-12 महिन्यांत SG&A सुसूत्रीकरण, खरेदीतील बचत आणि उत्पादन हस्तांतरणांमुळे Lannett ला फायदा होईल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. Lannett मार्फत Advair चे प्रक्षेपण ऑगस्ट 2026 साठी नियोजित आहे, तर Lannett ची क्षमता वापर सुमारे 40% होती.
ब्रोकरने बायोलॉजिक्स प्लॅटफॉर्मला मध्यम ते दीर्घकालीन वाढीचा घटक म्हणून अधोरेखित केले आहे. Pegfilgrastim, Filgrastim, Bevacizumab आणि Trastuzumab हे चार बायोसिमिलर्स व्यावसायिकरित्या उपलब्ध आहेत. Denosumab साठी EMA कडे अर्ज दाखल करण्यात आला आहे, तर Omalizumab साठी 3QCY26 मध्ये EMA कडे अर्जाचे लक्ष्य आहे. Omalizumab, Denosumab आणि Bevacizumab साठी प्रारंभिक US FDA अर्ज CY26 मध्ये अपेक्षित आहेत.
TheraNym Unit-1 ची पात्रता प्रक्रिया नोव्हेंबर 2026 पर्यंत सुरू होण्याची अपेक्षा असून, CY27 मध्ये प्रमाणीकरण बॅचेस आणि CY28 पासून व्यावसायिक महसूल अपेक्षित आहे. Unit-2 मध्ये 60,000 litres क्षमतेसाठी USD180 million ची गुंतवणूक आहे आणि 2030 पर्यंत पात्रतेचे लक्ष्य आहे.
MSD भागीदारी बायोलॉजिक्स CDMO महसुलासाठी दृश्यमानतेला आधार देते, जरी अर्थपूर्ण CMO विस्तार FY29 पासून अपेक्षित आहे.
| आर्थिक वर्ष | विक्री | EBITDA | समायोजित PAT |
|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 39,600 कोटी | Rs 8,254 कोटी | Rs 4,410 कोटी |
| FY28E | Rs 44,320 कोटी | Rs 9,264 कोटी | Rs 5,245 कोटी |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)