BUY
₹227
₹256.35
₹280
23.35%
मजबूत व्यवस्थापनाखालील मालमत्ता (AUM) आणि निव्वळ व्याज उत्पन्न (NII) वाढीमुळे Q1 FY27 चा नफा अंदाजापेक्षा चांगला राहिल्यानंतर Choice Equity Broking ने Capri Global Capital Limited (CGCL) वर BUY रेटिंग कायम ठेवले. करानंतरचा नफा (PAT) Rs 3,534 million होता, जो वार्षिक आधारावर 102.0 per cent आणि तिमाही आधारावर 25.0 per cent वाढला.
नोंदवलेली कामगिरी Choice Institutional Equities च्या अंदाजांपेक्षा पुढे होती. AUM अंदाजापेक्षा 2.4 per cent जास्त, Rs 401.1 billion होते, NII अंदाजापेक्षा 7.1 per cent जास्त, Rs 7,364 million होते, आणि PAT अंदाजापेक्षा 3.0 per cent जास्त होता. Choice ने अवशिष्ट उत्पन्न पद्धतीने Rs 280 चे लक्ष्य मूल्य निश्चित केले आहे.
एकत्रित AUM वार्षिक आधारावर 62.0 per cent आणि तिमाही आधारावर 9.5 per cent वाढून Rs 401.1 billion झाले. वाढीचे नेतृत्व मुख्यतः Gold Loans ने केले, ज्यांचे AUM वार्षिक आधारावर 110.6 per cent आणि तिमाही आधारावर 13.1 per cent वाढून Rs 191.8 billion झाले.
| व्यवसाय विभाग | Q1 FY27 AUM | वार्षिक वाढ | तिमाही वाढ |
|---|---|---|---|
| Gold Loans | Rs 191.8 billion | 110.6 per cent | 13.1 per cent |
| गृह वित्त | Rs 78.2 billion | 42.3 per cent | जाहीर केलेले नाही |
| बांधकाम वित्त | Rs 63.3 billion | 40.1 per cent | 10.9 per cent |
| एकत्रित AUM | Rs 401.1 billion | 62.0 per cent | 9.5 per cent |
कर्जे वार्षिक आधारावर 60.1 per cent आणि तिमाही आधारावर 11.1 per cent वाढून Rs 312,855 million झाली. सुमारे Rs 1.2 million च्या सरासरी कर्ज आकारामुळे कार कर्ज वितरण वार्षिक आधारावर 43.0 per cent वाढून Rs 32,829 million झाले.
Q1 FY27 मध्ये NII वार्षिक आधारावर 77.2 per cent आणि तिमाही आधारावर 23.6 per cent वाढून Rs 7,364 million झाले. Gold Loans वरील उत्पन्नात क्रमिक 170 basis point वाढ झाल्याने नोंदवलेले निव्वळ व्याज मार्जिन (NIM) Q4 FY26 मधील 9.2 per cent वरून 9.7 per cent झाले.
एकूण परिचालन खर्च तिमाही आधारावर मोठ्या प्रमाणात स्थिर राहून Rs 4,626 million होता. परिणामी, खर्च-उत्पन्न गुणोत्तर Q4 FY26 मधील 52.0 per cent वरून 46.5 per cent झाले. तरतुदीपूर्व परिचालन नफा वार्षिक आधारावर 70.8 per cent आणि तिमाही आधारावर 24.7 per cent वाढून Rs 5,321 million झाला.
व्याजेतर उत्पन्न वार्षिक आधारावर 32.2 per cent वाढले, परंतु कमी सह-कर्ज शुल्कामुळे ते क्रमिक आधारावर 12.0 per cent घटून Rs 2,583 million झाले.
तिमाहीदरम्यान मालमत्ता गुणवत्ता क्रमिक आधारावर कमकुवत झाली. सकल Stage 3 तिमाही आधारावर 14 basis points वाढून 1.1 per cent झाले, तर निव्वळ Stage 3 6 basis points वाढून 0.6 per cent झाले. पत खर्च 0.8 per cent होता आणि Stage 3 अपेक्षित पत तोटा तरतूद कव्हरेज Q4 FY26 मधील 41.2 per cent वरून 43.3 per cent झाले.
व्यवस्थापनाने FY27E साठी Rs 500 billion चे AUM मार्गदर्शन कायम ठेवले आणि FY28E चे मार्गदर्शन Rs 570 billion वरून Rs 650 billion केले. CGCL पुढील दोन तिमाहींत मुख्यतः दक्षिण आणि पूर्व भारतात सुमारे 400 Gold Loan शाखा आणि पुढील दोन वर्षांत 700 ते 800 शाखा जोडण्याची योजना आखत आहे.
Gold Loan शाखेची उत्पादकता प्रति शाखा Rs 190 million वर पोहोचली, जी मागील तिमाहीत Rs 170 million होती, आणि व्यवस्थापनाचे लक्ष्य Rs 200 million आहे. FY27 च्या उर्वरित कालावधीत निधी खर्च स्थिर राहील, Gold Loans वरील उत्पन्नात आणखी 50 ते 75 basis points वाढ होईल आणि विस्तार असूनही खर्च-उत्पन्न गुणोत्तर सुमारे 44.0 ते 45.0 per cent राहील, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
CGCL ने कर्ज मंजुरी, वसुली, ग्राहक सेवा आणि ज्ञान व्यवस्थापनात एंटरप्राइज कृत्रिम बुद्धिमत्तेच्या वापरासाठी OpenAI सोबतही सहयोग केला.
Choice ने FY26 ते FY28E या कालावधीत AUM आणि कर्जांच्या चक्रवाढ वार्षिक वाढीचे दर (CAGR) अनुक्रमे 33.1 per cent आणि 35.3 per cent राहतील असा अंदाज व्यक्त केला आहे. नियोजित शाखा विस्तारामुळे या अंदाजांना आधार मिळतो.
| मापदंड | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| व्याज मिळवणाऱ्या मालमत्तेवरील NIM | 8.4 per cent | 8.1 per cent |
| RoAA | 3.9 per cent | 3.8 per cent |
| NII अंदाजातील सुधारणा | 3.0 per cent वाढ | 2.8 per cent वाढ |
| PAT अंदाजातील सुधारणा | 1.1 per cent वाढ | 3.5 per cent वाढ |
मजबूत AUM आणि NII वाढीमुळे Choice ने FY27E आणि FY28E साठीचे NII अंदाज अनुक्रमे 3.0 per cent आणि 2.8 per cent ने, तसेच PAT अंदाज अनुक्रमे 1.1 per cent आणि 3.5 per cent ने वाढवले. Rs 280 चे लक्ष्य मूल्य FY27E आणि FY28E साठी अनुक्रमे 3.1 पट आणि 2.5 पट किंमत-ते-समायोजित-पुस्तकी-मूल्य गुणक दर्शवते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)