BUY
₹1,195
₹1,132
₹1,410
17.99%
12 ऑगस्ट 2026 च्या निकाल अद्ययावतीकरणात, ICICI Direct Research ने Carysil Limited वरील BUY शिफारस कायम ठेवली आणि Rs 1,195 च्या CMP च्या तुलनेत Rs 1,410 चे लक्ष्य मूल्य कायम ठेवले. हे लक्ष्य FY28E EPS च्या 27 पट मूल्यांकनावर आधारित आहे.
ब्रोकरने Carysil चे वर्णन प्रीमियम क्वार्ट्झ आणि स्टेनलेस-स्टील सिंक, नळसंच आणि अंगभूत उपकरणांवर लक्ष केंद्रित करणारी जागतिक किचन-सोल्यूशन्स कंपनी असे केले आहे. कंपनीच्या यूके, जर्मनी आणि यूएईमध्ये उपकंपन्या असून, तिचे कामकाज 58 हून अधिक देशांमध्ये आहे.
देशांतर्गत विस्तार, विक्रमी निर्यात ऑर्डर बुकिंग, क्षमता वाढ आणि कार्यकारी लीव्हरेजची शक्यता यांमुळे ICICI Direct च्या सकारात्मक दृष्टिकोनाला पाठबळ मिळते.
Carysil ने Q1 FY27 मध्ये Rs 262.1 कोटी एकत्रित महसूल नोंदवला, जो वर्षागणिक 15.5 टक्क्यांनी वाढला. मुख्य सारांशात Rs 56 कोटी EBITDA, 21.2 टक्के EBITDA मार्जिन आणि Rs 32.1 कोटी PAT नोंदवण्यात आला असून, PAT वर्षागणिक 39.9 टक्क्यांनी वाढला. तपशीलवार तिमाही विवरणात Rs 53.4 कोटी EBITDA नोंदवला गेला, जो वर्षागणिक 21.8 टक्क्यांनी वाढून 20.4 टक्के मार्जिनवर होता, तसेच Rs 31.4 कोटी PAT नोंदवला गेला, जो वर्षागणिक 37.7 टक्क्यांनी वाढला.
देशांतर्गत महसूल वर्षागणिक 39.8 टक्क्यांनी वाढून Rs 56 कोटी झाला, ज्यामुळे एकत्रित विक्रीतील भारताचा वाटा Q1 FY26 मधील 28 टक्क्यांवरून 33 टक्क्यांवर गेला. व्यवस्थापनाने देशांतर्गत वाढीचे श्रेय 25 टक्के खंडवाढ आणि किंमत प्राप्तीतील 12 टक्के सुधारणेला दिले.
| Q1 FY27 मापदंड | नोंदवलेली कामगिरी |
|---|---|
| एकत्रित महसूल | Rs 262.1 कोटी; वर्षागणिक 15.5% वाढ |
| EBITDA — मुख्य सारांश | Rs 56 कोटी; 21.2% मार्जिन |
| EBITDA — तपशीलवार तिमाही विवरण | Rs 53.4 कोटी; वर्षागणिक 21.8% वाढ; 20.4% मार्जिन |
| PAT — मुख्य सारांश | Rs 32.1 कोटी; वर्षागणिक 39.9% वाढ |
| PAT — तपशीलवार तिमाही विवरण | Rs 31.4 कोटी; वर्षागणिक 37.7% वाढ |
| देशांतर्गत महसूल | Rs 56 कोटी; वर्षागणिक 39.8% वाढ |
एकत्रित उत्पादन महसुलात 51 टक्के वाटा असलेल्या क्वार्ट्झ सिंकची वर्षागणिक 18.7 टक्क्यांनी वाढ होऊन ती Rs 134 कोटींवर पोहोचली. खंड 6.3 टक्क्यांनी वाढून 201,500 युनिट्स झाला, तर क्षमता वापर 80 टक्क्यांवर पोहोचला. IKEA, GROHE आणि Karran USA यांसह OEM भागीदारांनी मागणीला पाठबळ दिले.
स्टेनलेस-स्टील सिंकचा महसूल वर्षागणिक 44.1 टक्क्यांनी वाढून Rs 32 कोटी झाला. खंड 16.3 टक्क्यांनी वाढून 49,400 युनिट्स झाला आणि वापर 94 टक्क्यांवर पोहोचला. Carysil ने तिमाहीत स्टील-सिंकची वार्षिक अतिरिक्त 70,000 युनिट्स क्षमता सुरू केली, ज्यामुळे स्थापित क्षमता वार्षिक 250,000 युनिट्स झाली.
| उत्पादन किंवा बाजारपेठ | Q1 FY27 कामगिरी |
|---|---|
| क्वार्ट्झ सिंक | Rs 134 कोटी महसूल, वर्षागणिक 18.7% वाढ; 201,500 युनिट्स खंड, 6.3% वाढ; 80% वापर |
| स्टेनलेस-स्टील सिंक | Rs 32 कोटी महसूल, वर्षागणिक 44.1% वाढ; 49,400 युनिट्स खंड, 16.3% वाढ; 94% वापर |
| किचन उपकरणे | Rs 31 कोटी महसूल, वर्षागणिक 7.9% घट; 9,800 युनिट्स खंड, 12.1% वाढ |
| नळसंच | महसूल वर्षागणिक 12.3% वाढला; 12,500 युनिट्स खंड, 43.4% वाढ |
| पृष्ठभाग | Rs 66 कोटी महसूल, वर्षागणिक 12.3% वाढ; एकत्रित महसुलातील 25% |
| आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठा | Rs 111 कोटी महसूल, वर्षागणिक 10.6% वाढ |
किचन उपकरणांचा महसूल वर्षागणिक 7.9 टक्क्यांनी घटून Rs 31 कोटी झाला, तर नळसंचात 12.3 टक्के वाढ झाली, जी उत्पादन मिश्रण दर्शवू शकते असे ब्रोकरचे मत आहे. अंगभूत उपकरणांना GCC मध्ये मजबूत मागणी दिसली, जिथे अंगभूत उत्पादनांचा विभागीय विक्रीत 80 टक्के वाटा आहे. अंगभूत रेफ्रिजरेटरच्या प्रारंभिक देशांतर्गत लाँचचा साठा संपला.
आंतरराष्ट्रीय महसूल वर्षागणिक 10.6 टक्क्यांनी वाढून Rs 111 कोटी झाला. मात्र, कंटेनरची कमतरता आणि जहाजवाहतुकीतील विलंबामुळे पाठवणीत एक ते दोन आठवड्यांचा विलंब झाला.
व्यवस्थापनाने FY27 साठी सुमारे 15 टक्के महसूल-वाढीचे मार्गदर्शन आणि मध्यम कालावधीसाठी 15–20 टक्के महसूल CAGR लक्ष्य कायम ठेवले असून, अतिरिक्त Rs 1,000 कोटी महसूलाचा टप्पा हे उद्दिष्ट आहे. EBITDA-मार्जिन मार्गदर्शन 18–20 टक्क्यांवर कायम आहे, तर Q1 FY27 मधील अंमलबजावणी या श्रेणीच्या उच्च टोकावर होती.
Carysil ने FY27 मध्ये Rs 80–90 कोटी भांडवली खर्चाचे नियोजन केले आहे, ज्यात उत्पादन विस्तारासाठी Rs 40–50 कोटींचा समावेश आहे. नियोजित वाढ मार्च 2027 पर्यंत पूर्ण करण्याचे लक्ष्य आहे:
कंपनी अनुभव केंद्रे आणि पृष्ठभाग-ब्रँड स्टोअर्ससह 30–50 गॅलऱ्या जोडण्याचीही योजना आखत आहे.
ICICI Direct चा अंदाज आहे की FY26–FY28E दरम्यान महसूल 16.3 टक्के CAGR ने वाढेल. FY27E मध्ये 20.0 टक्के आणि FY28E मध्ये 20.3 टक्के EBITDA मार्जिनचा अंदाज आहे.
| अंदाज सुधारणा | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| EBITDA अंदाज सुधारणा | 1.5% ने वाढवला | 1.0% ने वाढवला |
| PAT अंदाज सुधारणा | 2.0% ने वाढवला | 1.3% ने वाढवला |
| अंदाजित EBITDA मार्जिन | 20.0% | 20.3% |
Rs 1,410 चे सुधारित लक्ष्य मूल्य FY28E EPS च्या 27 पट मूल्यांकनावर आधारित आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)