enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

कमकुवत तिमाही निकाल असूनही CG Power क्षमता विस्तार वाढीला आधार देतो

CG Power and Industrial Solutions Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

Buy

ब्रोकर: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

24 Jul 2026

क्षेत्र: Capital Goods

शिफारस किंमत

₹866

CMP

₹897

लक्ष्य

₹975

अपसाइड

12.59%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि मूल्यांकन

Motilal Oswal Financial Services ने 24 जुलै 2026 च्या निकाल अद्ययावतात CG Power and Industrial Solutions वरील Buy रेटिंग कायम ठेवले, तर अपेक्षेपेक्षा कमकुवत Q1 FY27 अंमलबजावणीनंतर FY27E आणि FY28E अंदाज अनुक्रमे 3% आणि 4% ने कमी केले. ब्रोकरच्या मते Power Systems मधील ट्रान्सफॉर्मर, स्विचगिअर आणि सर्किट-ब्रेकर क्षमता वाढ, Industrial Systems मधील किंमतवाढ व मागणीत हळूहळू सुधारणा, तसेच FY28 पर्यंत CG-SEMI तोटा कमी झाल्याने कंपनीला फायदा होईल.

सुधारित लक्ष्य किंमत Rs 975 आहे, जी पूर्वीच्या Rs 990 च्या तुलनेत कमी आहे, तर अहवालातील CMP Rs 866 आहे. लक्ष्य भागांच्या बेरजेच्या मूल्यांकनावर आधारित आहे, ज्यात Power Systems साठी 58x गुणक, Industrial Systems साठी ABB पेक्षा 10% सवलत दर्शवणारा 55x गुणक आणि FY28 पासून अपेक्षित OSAT फायद्यांचे सवलतीचे रोख प्रवाह मूल्यांकन समाविष्ट आहे.

Q1 FY27 आर्थिक कामगिरी

CG Power ने एकत्रित Q1 FY27 महसूल Rs 32.8 billion नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 14% वाढला, पण Motilal Oswal च्या अंदाजापेक्षा 5% कमी होता. सकल मार्जिन वार्षिक आधारावर 60 बेसिस पॉइंट्स वाढून 30.8% झाले, जे ब्रोकरच्या 31.0% अपेक्षेशी साधारण सुसंगत होते.

इतर खर्च जास्त असल्याने EBITDA वाढ वार्षिक आधारावर 4% पर्यंत मर्यादित राहून Rs 4 billion झाली, जी अंदाजापेक्षा 13% कमी होती. EBITDA मार्जिन 110 बेसिस पॉइंट्सने घटून 12.1% झाले, तर अंदाज 13.2% होता. कमी महसूल आणि मार्जिनचा परिणाम अपेक्षेपेक्षा जास्त इतर उत्पन्नाने अंशतः भरून निघाल्याने नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 16% वाढून Rs 3 billion झाला, जो अंदाजापेक्षा 7% कमी होता.

Q1 FY27 निर्देशांक नोंदवलेले वार्षिक बदल अंदाजाच्या तुलनेत
महसूल Rs 32.8 billion +14% 5% कमी
सकल मार्जिन 30.8% +60bp 31.0% शी साधारण सुसंगत
EBITDA Rs 4 billion +4% 13% कमी
EBITDA मार्जिन 12.1% -110bp 13.2% अंदाज
नोंदवलेला PAT Rs 3 billion +16% 7% कमी

Power Systems: मजबूत ऑर्डर बुक आणि क्षमता विस्तार

Power Systems महसूल वार्षिक आधारावर 31% वाढून Rs 14 billion झाला, जो अंदाजाशी साधारण सुसंगत होता. अंमलबजावणी आणि परिचालन लाभामुळे विभागाचे EBIT मार्जिन 260 बेसिस पॉइंट्स वाढून 23.2% झाले, जे ब्रोकरच्या 22.2% अंदाजापेक्षा जास्त होते.

Q1 FY27 मध्ये ऑर्डर इनफ्लो Rs 31.1 billion होता, जो वार्षिक आधारावर 11% कमी होता कारण Q1 FY26 मध्ये सुमारे Rs 6.5 billion ची PGCIL ऑर्डर समाविष्ट होती. ही ऑर्डर वगळता इनफ्लो 9% वाढला. Power Systems ऑर्डर बुक वार्षिक आधारावर 60% वाढून Rs 144.3 billion वर पोहोचले.

Motilal Oswal ला देशांतर्गत ट्रान्समिशन व वितरण, युटिलिटीज, नवीकरणीय ऊर्जा, डेटा सेंटर्स आणि निर्यातीमध्ये मजबूत बोली पाइपलाइन दिसते. उद्योगातील क्षमता वाढ असूनही त्याला किंमतींचा दबाव दिसत नाही. ट्रान्सफॉर्मर क्षमता सध्या सुमारे 75,000 MVA आहे, पुढील 12 ते 14 महिन्यांत टप्प्याटप्प्याने अतिरिक्त 45,000 MVA नियोजित आहे.

Power Systems अंदाज FY27E FY28E FY29E
EBIT मार्जिन 23% 22% 21%
FY26–FY29E ऑर्डर इनफ्लो CAGR 12%
FY26–FY29E महसूल CAGR 32%

Industrial Systems: किंमतींमुळे पुनरुत्थानाला आधार

Motors मधील दुहेरी-अंकी वाढीमुळे Industrial Systems महसूल वार्षिक आधारावर 6% वाढून Rs 17.9 billion झाला. EBIT मार्जिन 260 बेसिस पॉइंट्सने घटून 7.6% झाले. रेल्वेसाठी सुमारे Rs 200 million ची एकरकमी तरतूद, GG Tronics मधील पूर्व-परिचालन खर्च आणि Consumer Durables मधील समतोल नफा यांचा मार्जिनवर परिणाम झाला. तरतूद वगळता मार्जिन सुमारे 8.7% होते.

सिमेंट, धातू व खाणकाम आणि मूळ उपकरण उत्पादक विभागांमध्ये Motors ची मागणी निरोगी राहिली. CG Power ने मागील वर्षातील 17% वाढीनंतर Q1 FY27 मध्ये अतिरिक्त 5% किंमतवाढ लागू केली.

Motilal Oswal च्या मते प्रमाणीकरण चाचण्या आणि नियामक मंजुरीनंतर Q2 FY27 पासून GG Tronics Kavach पुरवठा सुरू होईल. ब्रोकरने FY26 ते FY29E दरम्यान Industrial Systems ऑर्डर इनफ्लो आणि महसूल CAGR अनुक्रमे 12% आणि 8% गृहीत धरला असून EBIT मार्जिन FY27E, FY28E आणि FY29E मध्ये 8%, 9% आणि 10.5% पर्यंत सुधारेल असा अंदाज आहे.

सेमीकंडक्टर आणि EHV क्षमता विस्तार

Sanand OSAT सुविधेच्या टप्पा 1 मध्ये व्यावसायिक उत्पादन सुरू झाले आहे, तर टप्पा 2 FY27 अखेरपर्यंत कार्यान्वित करण्याचे लक्ष्य कायम आहे. प्रतिभा, तंत्रज्ञान आणि परिसंस्था विकासातील गुंतवणुकीमुळे निकट कालावधीतील नफ्यावर दबाव कायम राहण्याची अपेक्षा आहे.

ब्रोकरच्या मते OSAT वापर वाढणे आणि ग्राहकांची भर पडणे यामुळे परिचालन लाभ सुधारेल व FY28 पासून सेमीकंडक्टर EBITDA समतोल पातळीवर येईल. Axiro आपला डिझाइन व्यवसाय निरोगी दुहेरी-अंकी दराने वाढवत आहे, त्याची ऑर्डर पाइपलाइन मजबूत आहे आणि तो RF व Satcom पलीकडे पॉवर इलेक्ट्रॉनिक्समध्ये विस्तारत आहे.

CG Power ने Nashik EHV स्विचगिअर सुविधेचा टप्पा 2 देखील कार्यान्वित केला असून EHV सर्किट-ब्रेकर क्षमता सुमारे 80% ने, वार्षिक 9,000 वरून 16,200 युनिट्सपर्यंत वाढली आहे.

एकत्रित अंदाज आणि मूल्यांकन निर्देशांक

Motilal Oswal ने FY26 ते FY29E दरम्यान एकूण ऑर्डर इनफ्लो CAGR 11% आणि एकत्रित महसूल, EBITDA व PAT CAGR अनुक्रमे 25%, 33% आणि 28% असा अंदाज व्यक्त केला आहे. FY27E मध्ये EBITDA मार्जिन 13.7%, FY28E मध्ये 15.1% आणि FY29E मध्ये 15.9% राहील असा अंदाज आहे.

निर्देशांक FY27E FY28E FY29E
EBITDA मार्जिन 13.7% 15.1% 15.9%
Rs 866 च्या अहवालातील CMP वर EPS मूल्यांकन 87.8x 65.8x 52.0x

प्रमुख जोखीम

  • ट्रान्समिशन आणि वितरण भांडवली खर्चात मंदी.
  • कमोडिटीच्या जास्त किंमती.
  • कमकुवत मोटर मागणी.
  • CG Power चा मर्यादित OSAT अनुभव.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.