enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

NII मजबुती आणि कमी खर्चामुळे City Union Bank Q1 नफा अंदाजापेक्षा जास्त

City Union Bank Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: Prabhudas Lilladher

29 Jul 2026

क्षेत्र: Bank

शिफारस किंमत

₹229

CMP

₹228.95

लक्ष्य

₹250

अपसाइड

9.17%

गुंतवणूक दृष्टीकोन आणि मूल्यांकन

City Union Bank वरील 29 जुलै, 2026 च्या Q1 FY27 निकाल अद्ययावतमध्ये Prabhudas Lilladher ने BUY रेटिंग कायम ठेवत लक्ष्य किंमत Rs 233 वरून Rs 250 केली. मजबूत निव्वळ व्याज उत्पन्न आणि कमी परिचालन खर्चामुळे मुख्य तरतूदपूर्व परिचालन नफा त्यांच्या अंदाजापेक्षा सुमारे 11 टक्के जास्त राहिल्याने, ब्रोकरेजने तिमाही कामगिरी समाधानकारक असल्याचे म्हटले.

सप्टेंबर 2028 च्या समायोजित बुक व्हॅल्यूपर्यंत मूल्यांकन पुढे नेताना 1.7 पट गुणक कायम ठेवून लक्ष्य किंमत ठरवण्यात आली आहे.

Q1 FY27 आर्थिक कामगिरी

City Union Bank ने Q1 FY27 मध्ये Rs 8,201 million निव्वळ व्याज उत्पन्न नोंदवले, जे वार्षिक आधारावर 31.2 टक्के वाढले आणि Prabhudas Lilladher च्या Rs 7,852 million अंदाजापेक्षा 4.4 टक्के अधिक होते. गणना केलेले निव्वळ व्याज मार्जिन 3.83 टक्के होते, जे ब्रोकरेजच्या 3.67 टक्के अंदाजाच्या तुलनेत होते; तर नोंदवलेले NIM तिमाही आधारावर 9 बेसिस पॉइंटने घटून 3.78 टक्के झाले.

मेट्रिक Q1 FY27 वार्षिक / अंदाज तुलना
निव्वळ व्याज उत्पन्न Rs 8,201 million YoY 31.2 टक्के वाढ; अंदाजापेक्षा 4.4 टक्के जास्त
गणना केलेले NIM 3.83 टक्के 3.67 टक्के अंदाजाच्या तुलनेत
नोंदवलेले NIM 3.78 टक्के QoQ 9 बेसिस पॉइंटने घट
मुख्य PPoP Rs 5,282 million YoY 36.6 टक्के वाढ; अंदाजापेक्षा 11 टक्के जास्त
परिचालन खर्च Rs 4,832 million अंदाजापेक्षा 4.2 टक्के कमी
मुख्य PAT Rs 3,427 million अंदाजापेक्षा 8 टक्के जास्त
नोंदवलेले PAT Rs 3,826 million

मुख्य PPoP Rs 5,282 million होता, तर इतर परिचालन खर्च कमी असल्याने परिचालन खर्च ब्रोकरेजच्या अंदाजापेक्षा 4.2 टक्के कमी होता. मुख्य PAT Rs 3,427 million होता, जो अंदाजापेक्षा 8 टक्के अधिक होता; नोंदवलेला PAT Rs 3,826 million होता.

फी उत्पन्न आणि इतर उत्पन्न

मुख्य कमतरता फी उत्पन्नात होती. कर्ज उचल कमी झाल्याने प्रक्रिया शुल्क घटले आणि शुल्क Rs 1,402 million राहिले, जे ब्रोकरेजच्या अंदाजापेक्षा 17.5 टक्के कमी होते. ट्रेझरी उत्पन्नामुळे Rs 2,436 million चे इतर उत्पन्न अंदाजापेक्षा जास्त होते, जरी फी उत्पन्न आणि तांत्रिक राइट-ऑफ वसुली कमी होती.

खर्च-उत्पन्न गुणोत्तर Q4 FY26 मधील 46.2 टक्क्यांच्या तुलनेत सुधारून 45.4 टक्के झाले.

व्यवसाय वाढ आणि पोर्टफोलिओ दृष्टीकोन

व्यवसाय वाढ एकूण अपेक्षेनुसार होती. ठेवींमध्ये वार्षिक आधारावर 20.7 टक्के वाढून Rs 793,423 million झाले, तर कर्जवाटप 26.1 टक्के वाढून Rs 668,809 million झाले. CASA तिमाही आधारावर 105 बेसिस पॉइंटने घटून 26.6 टक्के झाले आणि कर्ज-ठेव गुणोत्तर 84.3 टक्के होते.

कृषीेतर सुवर्णकर्जे वार्षिक आधारावर 56.4 टक्के आणि तिमाही आधारावर 6.8 टक्के वाढली. MSME, सुवर्ण आणि सुरक्षित किरकोळ कर्जांमुळे कर्जवाटप उद्योगवाढीपेक्षा 2 ते 3 टक्के जास्त वाढेल, असे व्यवस्थापनाने पुन्हा सांगितले.

पोर्टफोलिओ मिश्रण आणि व्यवस्थापनाचे भाष्य

  • सुवर्णकर्जांचा पोर्टफोलिओतील वाटा 31 ते 32 टक्के अपेक्षित आहे.
  • MSME कर्जांचा वाटा 55 ते 60 टक्के अपेक्षित आहे.
  • सुरक्षित किरकोळ कर्जांचा वाटा सुमारे 10 टक्के अपेक्षित आहे.
  • वापर 73 टक्क्यांवरून 70 टक्क्यांवर आला असला, तरी MSME वाढ प्रणाली वाढीपेक्षा 2 ते 3 टक्के अधिक राहील, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
  • EU करारामुळे Tirupur सारख्या प्रदेशांतील व्यवसाय संधींना पाठबळ मिळू शकते.
  • ECLGS मंजुरी Rs 8,000 million होती आणि ती Rs 20,000 million ते Rs 25,000 million पर्यंत पोहोचू शकते.

मालमत्ता गुणवत्ता आणि पत खर्च

निव्वळ घसरणी कमी झाल्याने मालमत्ता गुणवत्ता सुधारली; एकूण NPA 1.73 टक्के होता, जो ब्रोकरेजच्या 1.81 टक्के अंदाजापेक्षा चांगला होता. एकूण घसरणी Rs 1,950 million होत्या, अंदाज Rs 2,050 million होता; तर वसुली अंदाजित Rs 1,690 million च्या तुलनेत Rs 1,800 million होती. तरतुदी Rs 780 million होत्या.

मालमत्ता-गुणवत्ता मेट्रिक Q1 FY27 ब्रोकरेज अंदाज / निरीक्षण
एकूण NPA 1.73 टक्के 1.81 टक्के अंदाजापेक्षा चांगले
एकूण घसरणी Rs 1,950 million Rs 2,050 million अंदाजाच्या तुलनेत
वसुली Rs 1,800 million Rs 1,690 million अंदाजाच्या तुलनेत
तरतुदी Rs 780 million
निव्वळ NPA 0.6 टक्के
तरतूद कव्हरेज 65.4 टक्के

Prabhudas Lilladher ने नमूद केले की एकदाच होणारा अपेक्षित पत तोटा परिणाम 60 ते 65 बेसिस पॉइंट असू शकतो, तर पत खर्चावरील शाश्वत परिणाम 4 ते 5 बेसिस पॉइंट असू शकतो.

मार्जिन, अंदाज आणि प्रमुख निरीक्षणीय बाबी

पुढील काही तिमाहींसाठी ठेवींचा खर्च सुमारे 5.6 ते 5.7 टक्के आणि NIM 3.65 ते 3.70 टक्के राहील, असे व्यवस्थापनाने मार्गदर्शन दिले. ठेवींच्या खर्चात संभाव्य 5 बेसिस पॉइंट वाढ ही निरीक्षणीय बाब आहे.

अलीकडील NII कामगिरीला सुवर्णकर्ज उत्पन्नातील वार्षिक 20 ते 25 बेसिस पॉइंट वाढीचे पाठबळ मिळाल्याचे ब्रोकरेजने सांगितले. FY27E आणि FY28E NIM गृहितके 5 बेसिस पॉइंटने वाढवून सुमारे 3.4 टक्के केली, पण फी अंदाज सुमारे 10 टक्के कमी केले. मुख्य PAT अंदाजांवरील निव्वळ परिणाम किंचित सकारात्मक होता.

ब्रोकरेज अंदाज आणि गुंतवणूक विचार

  • FY26 ते FY28E दरम्यान कर्ज CAGR 17.5 टक्के अपेक्षित आहे.
  • FY27E मुख्य PAT Rs 15,458 million अपेक्षित आहे.
  • FY28E मुख्य PAT Rs 18,325 million अपेक्षित आहे.
  • मार्जिनचा कल, निधी खर्च, CASA कामगिरी, फी वसुली आणि ECL-संबंधित पत-खर्च परिणाम हे गुंतवणुकीसाठी महत्त्वाचे घटक राहतील.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.