HOLD
₹434
₹383.15
₹492
13.36%
Dabur India वरील Prabhudas Lilladher च्या 29 जुलै 2026 च्या Q1 FY27 निकाल अद्यतनात HOLD रेटिंग कायम ठेवण्यात आले आहे. बहुतांश श्रेणींमधील सलग सुधारणा, केसांच्या तेलांसाठी आणि खाद्यपदार्थांसाठी चांगल्या शक्यता, ग्रामीण बाजारपेठेची लवचिकता, नवकल्पना आणि स्थिर एकत्रित मार्जिन मार्गदर्शन यांमुळे मागणीचा दृष्टिकोन उत्साहवर्धक असल्याचे ब्रोकरेजचे मत आहे.
मात्र, मोठ्या प्रमाणातील पुनर्मूल्यांकनाची संधी देण्याऐवजी मूल्यांकनामुळे घसरणीचा धोका मर्यादित होतो, असे Prabhudas Lilladher चे मत आहे. Dabur India 32.6x FY28E EPS वर व्यवहार करत आहे आणि दीर्घकालीन पुनर्मूल्यांकनासाठी सातत्यपूर्ण दुहेरी-अंकी वाढ तसेच थेट-ग्राहक अधिग्रहणांची यशस्वी अंमलबजावणी आवश्यक मानली जाते. HOLD रेटिंग कायम ठेवत लक्ष्य किंमत किरकोळ वाढवून Rs491 वरून Rs492 करण्यात आली.
Dabur India ने Q1 FY27 मध्ये Rs37,644 million एकत्रित महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 10.6 टक्क्यांनी वाढला आणि Prabhudas Lilladher च्या Rs37,621 million च्या अंदाजाशी साधारण सुसंगत होता. EBITDA 11.0 टक्क्यांनी वाढून Rs7,414 million झाला, जो Rs7,392 million च्या अंदाजाच्या तुलनेत होता, तर EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 8 bps वाढून 19.7 टक्के झाले. एकूण मार्जिन 32 bps वाढून 47.3 टक्के झाले. समायोजित PAT वार्षिक आधारावर 15.3 टक्क्यांनी वाढून Rs5,862 million झाला, जो ब्रोकरेजच्या Rs5,651 million च्या अंदाजापेक्षा 3.7 टक्के जास्त होता.
| निर्देशक | Q1 FY27 | वार्षिक बदल | ब्रोकरेज अंदाज |
|---|---|---|---|
| एकत्रित महसूल | Rs37,644 million | +10.6% | Rs37,621 million |
| EBITDA | Rs7,414 million | +11.0% | Rs7,392 million |
| EBITDA मार्जिन | 19.7% | +8 bps | — |
| एकूण मार्जिन | 47.3% | +32 bps | — |
| समायोजित PAT | Rs5,862 million | +15.3% | Rs5,651 million |
तिमाहीत विभागीय कामगिरी मिश्र होती, परंतु एकूणच सुधारली. केसांच्या तेलांमध्ये 18 टक्के वाढ झाली, ज्यात 8 टक्के खंडवाढ आणि उर्वरित वाढ किंमतीमुळे होती. Dabur Red, Dabur Herbal आणि प्रीमियम ब्रँड Meswak यांची सातत्यपूर्ण मागणी राहिल्याने तोंडाची निगा विभागात उच्च एक-अंकी वाढ झाली. Q1 FY27 मध्ये हर्बल ब्रँडनी गैर-हर्बल ब्रँडपेक्षा 550 bps ने चांगली कामगिरी केली. त्वचा निगा विभागातही उच्च एक-अंकी दराने वाढ झाली.
अन्न व पेय विभागात 8 टक्के वाढ झाली. अवेळी पावसामुळे ग्लुकोज आणि आरोग्यदायी ज्यूसची सुरुवात कमजोर झाली, पण मे आणि जूनमध्ये त्यांची वाढ मध्यम-तीन दशकांच्या दरापर्यंत सुधारली.
| विभाग | महसूल वाढ | EBIT वाढ | EBIT मार्जिन | मार्जिन बदल |
|---|---|---|---|---|
| ग्राहक निगा | 10.9% | 12.3% | 24.1% | -36 bps |
| अन्न | 6.2% | 17.1% | 14.0% | +326 bps |
| किरकोळ विक्री | 7.1% | 38.0% | 2.0% | +24 bps |
Namaste, Turkey, UK, Bangladesh, Nigeria, Egypt आणि Sub-Saharan Africa प्रदेशाच्या नेतृत्वाखाली आंतरराष्ट्रीय व्यवसायात 15.5 टक्के वाढ झाली. रुपयाच्या मूल्याने MENA मध्ये 5.4 टक्के घट झाली. Q1 FY27 मध्ये ग्रामीण बाजारपेठांनी शहरी बाजारपेठांपेक्षा 550 bps ने चांगली कामगिरी केली.
स्थिर उपभोग आणि बाजारपेठीय उपक्रमांच्या पाठबळावर विक्री वाढीत तिमाही-दर-तिमाही वेग येण्याची व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे. FY27 मध्ये केसांच्या तेलांत दुहेरी-अंकी वाढ आणि किंमत-आधारित एकत्रित विक्रीत दुहेरी-अंकी वाढ अपेक्षित आहे, मात्र वाढलेली महागाई खंडावर परिणाम करू शकते, याचीही कबुली देण्यात आली. सुमारे 14-15 टक्के पावसाची तूट असूनही ग्रामीण मागणी लवचिक राहिल्याचे व्यवस्थापनाने सांगितले.
Prabhudas Lilladher ने FY27E मध्ये Rs145,642 million आणि FY28E मध्ये Rs160,054 million विक्रीचा अंदाज वर्तवला आहे, तर EBITDA मार्जिन अनुक्रमे 18.7 टक्के आणि 18.8 टक्के राहण्याचा अंदाज आहे. ब्रोकरेजने FY27-FY28 दरम्यान विक्री CAGR 10.1 टक्के आणि EPS CAGR 11.3 टक्के असा अंदाज व्यक्त केला आहे.
| निर्देशक | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| विक्री | Rs145,642 million | Rs160,054 million |
| EBITDA मार्जिन | 18.7% | 18.8% |
| अंदाजातील सुधारणा: विक्री | +0.3% | +0.3% |
| अंदाजातील सुधारणा: EPS | -0.8% | +0.8% |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)