BUY
₹392
₹364
₹525
33.93%
उन्हाळी पोर्टफोलिओतील कमजोरी आणि खर्चावरील लक्षणीय दबाव असूनही, कार्यात्मकदृष्ट्या अपेक्षेनुरूप 1QFY27 कामगिरीनंतर Motilal Oswal Financial Services ने Emami वरचे BUY रेटिंग कायम ठेवले. निरोगी मुख्य देशांतर्गत मागणी, वेगाने विस्तारत असलेल्या धोरणात्मक गुंतवणुका आणि संभाव्य मार्जिन सुधारणा हे गुंतवणूक प्रकरणाचे प्रमुख आधार असल्याचे ब्रोकरचे मत आहे.
मार्च 2028E EPS च्या 25x वर आधारित लक्ष्य किंमत Rs 525 आहे. अहवालातील Rs 392 CMP वर, Emami चे मूल्यांकन FY27E च्या 20x आणि FY28E EPS च्या 19x वर सुसह्य असल्याचे ब्रोकरने मानले.
| मूल्यांकन निकष | तपशील |
|---|---|
| शिफारस | BUY |
| लक्ष्य किंमत | Rs 525 |
| अहवाल CMP | Rs 392 |
| लक्ष्य किंमतीचा आधार | 25x मार्च 2028E EPS |
| सूचित मूल्यांकन संदर्भ | अहवाल CMP वर 20x FY27E EPS आणि 19x FY28E EPS |
Emami ने 1QFY27 मध्ये Rs 10,392 million ची एकत्रित निव्वळ विक्री नोंदवली, जी वार्षिक आधारावर 15 टक्के वाढली आणि Motilal Oswal च्या Rs 10,206 million च्या अंदाजाशी साधारण सुसंगत होती. Axiom Ayurveda आणि IncNut Digital च्या एकत्रीकरणामुळे नोंदवलेल्या वाढीस मदत झाली. तुलनात्मक आधारावर महसूल 9 टक्के वाढला.
अधिग्रहणांसह देशांतर्गत महसूल 20 टक्के आणि देशांतर्गत विक्री मात्रा 16 टक्के वाढली. तुलनात्मक आधारावर देशांतर्गत महसूल आणि विक्री मात्रा वाढ अनुक्रमे 12 टक्के आणि 8 टक्के होती. पश्चिम आशिया संघर्षाशी संबंधित पुरवठा-साखळीतील अडथळ्यांमुळे आंतरराष्ट्रीय महसूल वार्षिक आधारावर 12 टक्के घटला. FY27 च्या दुसऱ्या सहामाहीत आंतरराष्ट्रीय व्यवसायात सुधारणा होईल अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
Emami च्या मुख्य श्रेणींमध्ये पोर्टफोलिओचा कल मिश्रित राहिला, तर धोरणात्मक गुंतवणूक पोर्टफोलिओ हा प्रमुख वाढीचा चालक राहिला.
| व्यवसाय किंवा श्रेणी | 1QFY27 कामगिरी किंवा दृष्टिकोन |
|---|---|
| केसांची निगा | Navratna मधील दुहेरी-अंकी वाढीमुळे 11 टक्के वाढ |
| त्वचा निगा | 3 टक्के वाढ |
| आरोग्यसेवा | 2 टक्के वाढ |
| Kesh King | मध्यम एक-अंकी वाढ; नव्या उत्पादनांद्वारे आणि श्रेणी विस्तारातून FY27-अखेरपर्यंत दुहेरी-अंकी वाढीकडे परतण्याची व्यवस्थापनाची अपेक्षा |
| टॅल्क | उच्च एक-अंकी दराने वाढ |
| OTC आरोग्यसेवा | Pancharishta आणि Nityam यांनी उच्च-किशोरवयीन वाढीस चालना दिली |
| धोरणात्मक गुंतवणूक पोर्टफोलिओ | 61 टक्के तुलनात्मक वाढ नोंदवली आणि देशांतर्गत व्यवसायात सुमारे 18 टक्के योगदान दिले |
| The Man Company | 20 टक्क्यांपेक्षा अधिक वाढ |
| Axiom Ayurveda आणि IncNut | मूळ पातळीवर उत्साहवर्धक प्रगती दर्शवली |
नफाक्षमता अंदाजापेक्षा कमकुवत होती. सकल मार्जिन वार्षिक आधारावर 360 बेसिस पॉइंट्सने घटून 65.8 टक्के झाले, जे Motilal Oswal च्या 67.5 टक्क्यांच्या अंदाजापेक्षा कमी आहे. पश्चिम आशिया संघर्षामुळे 200 बेसिस पॉइंट्सची घट झाली आणि अधिग्रहणांमुळे व्यवसाय मिश्रणातील बदलामुळे 160 बेसिस पॉइंट्सची घट झाली. कच्च्या तेलाशी निगडित आणि पॅकेजिंग खर्चातील वाढीमुळेही मार्जिनवर दबाव आला.
| निकष | 1QFY27 नोंदवलेले | वार्षिक बदल | ब्रोकरचा अंदाज किंवा तुलना |
|---|---|---|---|
| निव्वळ विक्री | Rs 10,392 million | 15 टक्के वाढ | अंदाज: Rs 10,206 million |
| सकल मार्जिन | 65.8 टक्के | 360 बेसिस पॉइंट्सने घट | अंदाज: 67.5 टक्के |
| EBITDA | Rs 2,262 million | 6 टक्के वाढ | अंदाजांशी साधारण सुसंगत |
| EBITDA मार्जिन | 21.8 टक्के | 190 बेसिस पॉइंट्सने घट | अंदाज: 22.4 टक्के |
| अपवादात्मक बाबींपूर्वीचा PBT | Rs 1,963 million | 4 टक्के वाढ | अंदाजांशी साधारण सुसंगत |
| समायोजित PAT | Rs 1,524 million | 17 टक्के घट | ब्रोकरचा अंदाज: Rs 1,837 million |
EBITDA 6 टक्क्यांनी वाढून Rs 2,262 million झाला, जो अंदाजांशी साधारण सुसंगत होता; परंतु EBITDA मार्जिन 190 बेसिस पॉइंट्सने घसरून 21.8 टक्के झाले, जे ब्रोकरच्या 22.4 टक्क्यांच्या अंदाजापेक्षा कमी आहे. कर्मचारी खर्च आणि जाहिरात खर्च अनुक्रमे 14 टक्के आणि 13 टक्के वाढले. अपवादात्मक बाबींपूर्वीचा PBT 4 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,963 million झाला आणि तो अंदाजांशी साधारण सुसंगत होता.
Rs 135 million च्या MAT क्रेडिटच्या वापरामुळे प्रभावी कर दर वाढल्याने, समायोजित PAT 17 टक्क्यांनी घटून Rs 1,524 million झाला, तर ब्रोकरचा अंदाज Rs 1,837 million होता.
व्यवस्थापनाने मर्यादित किंमतवाढ लागू केली आहे आणि FY27 च्या उर्वरित काळात निव्वळ इनपुट-खर्च महागाईपेक्षा अधिक भरपाई करण्यासाठी आणखी समतोल किंमतवाढ करण्याचा हेतू आहे. उत्पादकता उपक्रम आणि अंमलबजावणीतील आव्हाने कमी झाल्याने टप्प्याटप्प्याने मार्जिन सुधारण्यास मदत होईल अशी अपेक्षा आहे. Motilal Oswal ने FY27 आणि FY28 मध्ये सुमारे 26 टक्के EBITDA मार्जिनचा अंदाज वर्तवला आहे.
FY27-अखेरपर्यंत धोरणात्मक गुंतवणूक पोर्टफोलिओचा वार्षिक महसूल रन रेट Rs 7,500–8,000 million पर्यंत पोहोचेल आणि तीन वर्षांत उच्च एक-अंकी EBITDA मार्जिन मिळेल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. संघटित वाहिन्यांमध्ये तुलनात्मक आधारावर 19 टक्के वाढ झाली आणि त्यांचा देशांतर्गत व्यवसायात 32 टक्के वाटा आहे. Quick Commerce चा ecommerce विक्रीत 35 टक्के वाटा आहे.
पुरवठा-साखळी नियोजन, Sales Code AI आणि Analytical Hub FY27 मध्ये पूर्ण होणे अपेक्षित आहे.
Motilal Oswal ने विक्री आणि EBITDA अंदाज कायम ठेवत, FY27E आणि FY28E PAT अंदाज अनुक्रमे 3.7 टक्के आणि 3.4 टक्क्यांनी कमी केले.
अहवालात दिसून आलेल्या दृष्टिकोनातील प्रमुख जोखमींमध्ये हे समाविष्ट आहे:
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)