Buy
₹1,937
₹1,856.5
₹2,300
18.74%
कंपनीने अपेक्षेपेक्षा चांगले 1QFY27 निकाल दिल्यानंतर Motilal Oswal Financial Services ने Emcure Pharma वरील खरेदी शिफारस कायम ठेवली. देशांतर्गत फॉर्म्युलेशन्स, युरोप, कॅनडा आणि उर्वरित जग (ROW) मध्ये आंतरराष्ट्रीय बाजारांतील व्यापक गती, सुधारित अंमलबजावणी, खास उत्पादन पोर्टफोलिओ आणि कार्यक्षम व्यावसायिक माध्यमे यांचा ब्रोकरने उल्लेख केला.
दोन कमकुवत आर्थिक वर्षांनंतर, सुधारित अंमलबजावणी आणि अधिग्रहणांच्या आधाराने Emcure ने FY25-26 मध्ये विस्तार केला. ROW मधील मजबूत ARV ऑर्डर-बुक वाढ, युरोपीय विस्तार आणि देशांतर्गत फॉर्म्युलेशनमधील अधिक मजबूत अंमलबजावणी दर्शवत Motilal Oswal ने FY27E आणि FY28E नफा अंदाज अनुक्रमे 7% आणि 2% ने वाढवले.
ब्रोकरने FY26-28 मध्ये महसूल, EBITDA आणि PAT साठी अनुक्रमे 15%, 21% आणि 25% चक्रवाढ वार्षिक वाढीचा अंदाज व्यक्त केला आहे. Rs 2,300 चे लक्ष्य मूल्य 12-महिन्यांच्या पुढील नफ्याच्या 28 पटांवर आधारित आहे.
Emcure ने 1QFY27 मध्ये वार्षिक आधारावर 22.8% महसूल वाढ नोंदवत Rs 2,580 crore गाठले, जे Motilal Oswal च्या अंदाजापेक्षा 6% अधिक होते. EBITDA वार्षिक आधारावर 25.8% वाढून Rs 510 crore झाला, जो 7% अधिक होता, तर समायोजित PAT 34% वाढून Rs 290 crore झाला, जो ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा 21% जास्त होता.
केंद्रित विभागांतील अधिक मजबूत महसूल तसेच कमी व्याज आणि करदरांमुळे ही अपेक्षेपेक्षा चांगली कामगिरी झाली. प्रतिकूल उत्पादन मिश्रणामुळे सकल मार्जिन वार्षिक आधारावर 340 बेसिस पॉइंट्सने घटून 58.4% झाले. मात्र, कार्यकारी लाभामुळे EBITDA मार्जिन 50 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 19.7% झाले. विक्रीच्या प्रमाणात कर्मचारी आणि इतर खर्च अनुक्रमे 290 आणि 100 बेसिस पॉइंट्सने कमी झाले.
R&D खर्च Rs 90 crore होता, जो महसुलाच्या 3.5% इतका होता. अपवादात्मक बाबींची एकूण रक्कम Rs 24.5 crore होती आणि त्यात Rs 23 crore चा निव्वळ परकीय चलन नफा समाविष्ट होता.
| 1QFY27 निकष | नोंदवलेले | वार्षिक बदल | अंदाजाच्या तुलनेत |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 2,580 crore | 22.8% वाढ | अंदाजापेक्षा 6% अधिक |
| EBITDA | Rs 510 crore | 25.8% वाढ | अंदाजापेक्षा 7% अधिक |
| समायोजित PAT | Rs 290 crore | 34% वाढ | अंदाजापेक्षा 21% अधिक |
| EBITDA मार्जिन | 19.7% | 50 बेसिस पॉइंट्सने वाढले | — |
| सकल मार्जिन | 58.4% | 340 बेसिस पॉइंट्सने घटले | — |
तिमाही वाढीत आंतरराष्ट्रीय बाजारपेठांचा प्रमुख वाटा होता; ROW, युरोप आणि कॅनडा या सर्वांनी दुहेरी अंकी विस्तार नोंदवला.
| विभाग | 1QFY27 महसूल | वार्षिक वाढ | प्रमुख घडामोडी | FY28E दृष्टिकोन |
|---|---|---|---|---|
| ROW | Rs 522 crore | 45% | मुख्यतः ARV उत्पादनांमुळे; गैर-ARV उत्पादनांनी निरोगी गती कायम ठेवली | सुमारे 19% महसूल CAGR; Rs 2,610 crore |
| युरोप | Rs 540 crore | 32.8% | मूळ व्यवसाय आणि लिपोसोमल Amphotericin B च्या अधिक योगदानाचा आधार | सुमारे 17% महसूल CAGR; Rs 2,550 crore |
| कॅनडा | Rs 430 crore | 25% | लाँच, बाजारहिस्सा वाढ आणि मूळ पोर्टफोलिओ वाढीचा आधार | सुमारे 15% महसूल CAGR; Rs 1,970 crore |
| भारत | Rs 1,090 crore | 10% | CNS, कार्डिओलॉजी आणि महिला आरोग्य फ्रँचायझींनी नेतृत्व केले | सुमारे 11% महसूल CAGR; Rs 4,980 crore |
ROW चा विक्रीतील वाटा 20% होता आणि तो वार्षिक आधारावर 45% वाढून Rs 522 crore झाला, याला प्रामुख्याने अँटीरेट्रोव्हायरल किंवा ARV उत्पादनांचा आधार होता. गैर-ARV उत्पादनांनीही निरोगी गती कायम ठेवली. 1QFY27 मध्ये ROW विक्रीत ARV चा वाटा सुमारे दोन-तृतीयांश होता, मात्र व्यवस्थापनाला FY27 मध्ये हे योगदान 50-55% वर सामान्य होण्याची अपेक्षा आहे.
तिमाहीत Emcure ला आशिया, आफ्रिका आणि लॅटिन अमेरिकेत 15 हून अधिक गैर-ARV उत्पादन मंजुऱ्या मिळाल्या. 129 निम्न-मध्यम उत्पन्न देशांसाठी, महिन्यातून एकदा घेण्याच्या तोंडी PrEP उमेदवार alimatravir साठी MSD बरोबर रॉयल्टी-मुक्त, गैर-विशिष्ट स्वैच्छिक परवाना करारही करण्यात आला. Motilal Oswal ने FY26-28 मध्ये ROW महसूल CAGR सुमारे 19% राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला असून FY28E मध्ये महसूल Rs 2,610 crore पर्यंत पोहोचेल.
मूळ व्यवसाय आणि लिपोसोमल Amphotericin B च्या अधिक योगदानामुळे युरोपचा महसूल वार्षिक आधारावर 32.8% वाढून Rs 540 crore झाला. हे उत्पादन बहुतांश युरोपीय बाजारांत सादर झाले असल्याचे व्यवस्थापनाने सांगितले. मात्र, अनेक देशांमध्ये निविदा-आधारित खरेदी असल्याने पुढील वाढ खरेदी चक्रांवर अवलंबून असेल.
भिन्न तंत्रज्ञानाधारित उत्पादने, गुंतागुंतीची इंजेक्टेबल्स आणि Manx Healthcare मार्फत अधिग्रहित उत्पादनांच्या व्यापारीकरणाच्या आधाराने Motilal Oswal युरोपला प्रमुख वाढ चालक मानते. ब्रोकरने FY28E पर्यंत Rs 2,550 crore पर्यंत सुमारे 17% महसूल CAGR चा अंदाज मांडला आहे.
उत्पादन लाँच, बाजारहिस्सा वाढ आणि क्युबेक तसेच उर्वरित कॅनडातील मूळ पोर्टफोलिओ वाढीमुळे कॅनडाचा महसूल वार्षिक आधारावर 25% वाढून Rs 430 crore झाला. Emcure ला एक कॅनेडियन उत्पादन मंजुरी मिळाली आणि 1QFY27 मध्ये दोन उत्पादने लाँच केली.
व्यवस्थापनाला 2QFY27 मध्ये कॅनडात semaglutide दाखल करण्याची अपेक्षा आहे. व्यापारीकरणाची वेळ नियामक मंजुरी आणि उत्पादन उपलब्धतेवर अवलंबून असेल. Motilal Oswal ने FY28E पर्यंत कॅनडा महसूल सुमारे 15% CAGR ने वाढून Rs 1,970 crore होण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे.
भारतातील विक्रीचा वाटा 42% होता आणि तो वार्षिक आधारावर 10% वाढून Rs 1,090 crore झाला. इन-लायसन्स्ड पोर्टफोलिओ वगळता सेंद्रिय वाढ सुमारे 6-7% होती. मजबूत CNS, कार्डिओलॉजी आणि महिला आरोग्य फ्रँचायझींनी कामगिरीला आधार दिला; Tenectase, Orofer-XT, Orofer-FCM आणि Metpure हे प्रमुख योगदानकर्ते होते.
नव्या नेतृत्वाखाली आणि संघटन पुनर्रचनेनंतर Zuventus सामान्य स्थितीत परतले असून व्यवसाय वेगवाढीच्या टप्प्यात प्रवेश करत आहे. Sanofi, Roche आणि Novo Nordisk कडील इन-लायसन्स्ड पोर्टफोलिओ उद्योगाच्या कलांनुसारच राहिले, तर Beta-drops ने सुरुवातीला उत्साहवर्धक स्वीकार दर्शवला.
MASH साठी मंजुरीनंतर व्यवस्थापन Poviztra semaglutide चा स्वीकार वाढवत आहे. Motilal Oswal ने देशांतर्गत महसूल CAGR सुमारे 11% राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला असून FY28E मध्ये महसूल Rs 4,980 crore पर्यंत पोहोचेल.
व्यवस्थापनाने कमी ते मध्यम किशोरवयीन महसूल वाढ आणि EBITDA-मार्जिनमध्ये 70-100 बेसिस पॉइंट्स विस्ताराचे FY27 मार्गदर्शन कायम ठेवले. सकल मार्जिन सुमारे 59% आणि R&D खर्च महसुलाच्या 4-5% राहण्याची अपेक्षाही कायम ठेवली.
Motilal Oswal च्या सुधारित अंदाजांत अपेक्षेपेक्षा मजबूत 1QFY27 कामगिरी, आंतरराष्ट्रीय विस्तार आणि सुधारित देशांतर्गत अंमलबजावणी समाविष्ट आहे. ब्रोकरने 12-महिन्यांच्या पुढील नफ्याच्या 28 पटांवर आधारित खरेदी शिफारस आणि Rs 2,300 चे लक्ष्य मूल्य कायम ठेवले आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)