BUY
₹164
₹157.9
₹197
20.12%
08 ऑगस्ट 2026 च्या Q1FY27 निकाल अद्यतनात, Prabhudas Lilladher ने Finolex Industries वरील संचयित करा रेटिंग कायम ठेवले, तर लक्ष्य किंमत Rs 207 वरून Rs 197 पर्यंत कमी केली. पाइप आणि फिटिंग्जच्या कमकुवत खंडानंतर ब्रोकरने FY27E आणि FY28E नफा अंदाज अनुक्रमे 5.0 टक्के आणि 5.7 टक्क्यांनी कमी केले.
सुधारित लक्ष्य मार्च 2028 च्या नफ्याच्या 18 पटांवर, तसेच समूहात सूचीबद्ध Finolex Cables मधील Finolex Industries च्या हिस्स्याच्या मूल्यावर आधारित आहे. या हिस्स्याचे मूल्य एकमताने ठरलेल्या लक्ष्य बाजारमूल्यापेक्षा 50 टक्के सवलतीने ठरवण्यात आले आहे.
Finolex Industries ने खंडाच्या बाबतीत कमकुवत Q1FY27 नोंदवला, परंतु वार्षिक आधारावर नफाक्षमता सुधारली. पाइप आणि फिटिंग्जचा खंड वार्षिक आधारावर 26.5 टक्क्यांनी घटून 67,699 MT झाल्याने महसूल वार्षिक आधारावर 15.3 टक्क्यांनी घटून Rs 8,836 million झाला, जो Prabhudas Lilladher च्या Rs 12,543 million च्या अंदाजापेक्षा कमी होता. हे ब्रोकरच्या 4.4 टक्के खंडवाढीच्या अपेक्षेपेक्षा लक्षणीय कमी होते.
EBITDA वार्षिक आधारावर 13.9 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,066 million झाला, पण Prabhudas Lilladher च्या Rs 1,718 million च्या अंदाजापेक्षा 38.0 टक्के कमी होता. EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 310 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 12.1 टक्के झाले, जरी ते 13.7 टक्क्यांच्या अंदाजापेक्षा कमी होते. समायोजित PAT वार्षिक आधारावर 16.7 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,145 million झाला, जो ब्रोकरच्या Rs 1,543 million च्या अंदाजाशी तुलना करता कमी होता, तर Rs 1,476 million चा PBT अपेक्षेपेक्षा 24.0 टक्के कमी होता.
| Q1FY27 मापदंड | नोंदवलेले | ब्रोकर अंदाज | वार्षिक बदल / फरक |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 8,836 million | Rs 12,543 million | वार्षिक आधारावर 15.3% घट |
| पाइप आणि फिटिंग्ज खंड | 67,699 MT | 4.4% वाढ अपेक्षित | वार्षिक आधारावर 26.5% घट |
| EBITDA | Rs 1,066 million | Rs 1,718 million | वार्षिक आधारावर 13.9% वाढ; अंदाजापेक्षा 38.0% कमी |
| EBITDA मार्जिन | 12.1% | 13.7% | वार्षिक आधारावर 310 bps वाढ |
| समायोजित PAT | Rs 1,145 million | Rs 1,543 million | वार्षिक आधारावर 16.7% वाढ |
| PBT | Rs 1,476 million | — | अपेक्षेपेक्षा 24.0% कमी |
Q1FY26 मधील USD 521 प्रति MT वरून PVC-EDC स्प्रेड USD 503 प्रति MT पर्यंत घसरला असतानाही, Prabhudas Lilladher च्या 38.0 टक्क्यांच्या अंदाजापेक्षा पुढे राहून सकल मार्जिन वार्षिक आधारावर सुमारे 630 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 38.9 टक्के झाल्याने मार्जिनमध्ये सुधारणा झाली.
व्यवस्थापनाने तीव्र खंडघटीचे प्रमुख कारण उच्च PVC-किंमत अस्थिरता असल्याचे सांगितले, ज्यामुळे वितरण वाहिन्यांमध्ये साठानिर्मूलन झाले. Q1FY27 खंडापैकी सुमारे 69 टक्के कृषी क्षेत्रातून आले; कृषी आणि बिगर-कृषी खंड अनुक्रमे वार्षिक आधारावर सुमारे 27 टक्के आणि 24 टक्क्यांनी घटले. एक वर्षापूर्वीच्या USD 707 प्रति MT च्या तुलनेत PVC किंमती USD 873 प्रति MT होत्या, तर PVC-VCM स्प्रेड USD 163 प्रति MT वरून USD 122 प्रति MT पर्यंत घसरला.
PVC किंमती स्थिर झाल्यावर आणि वितरण वाहिनीतील साठा सामान्य झाल्यावर खंड पुनर्प्राप्त होतील, याबाबत व्यवस्थापन सावधपणे आशावादी आहे. मात्र, PVC किंमती, भू-राजकीय घडामोडी आणि कच्च्या मालाच्या उपलब्धतेबाबतच्या अनिश्चिततेमुळे FY27 साठी खंड मार्गदर्शन दिले नाही. व्यवस्थापनाने EBITDA-मार्जिनचे मार्गदर्शन 15 टक्क्यांखाली कायम ठेवले.
किमान आयात किंमत लागू केल्यानंतर आणि सीमाशुल्क सवलत मागे घेतल्यानंतर PVC किंमती सुमारे Rs 12-13 प्रति kg ने वाढल्या. यातील बहुतांश वाढ ग्राहकांकडे हस्तांतरित करण्यात आली असून, त्यामुळे Q2FY27 प्राप्तींना आधार मिळाला.
व्यवस्थापनाने वार्षिक देखभाल आणि अडथळे दूर करण्यासाठी सुमारे Rs 1,000-2,000 million भांडवली खर्चाची योजना आखली आहे आणि विद्यमान क्षमता पुढील एक ते दीड वर्षांत 10-12 टक्के वार्षिक वाढीला आधार देऊ शकते, असे त्यांचे मत आहे.
खंडात CPVC चा वाटा सुमारे 7 टक्के होता. व्यवस्थापनाने सांगितले की विद्यमान CPVC एक्सट्रूजन क्षमता नजीकच्या काळातील वाढीसाठी पुरेशी आहे, तर UPVC आणि CPVC मध्ये गुंतवणूक सुरू आहे.
Q1FY27 अखेरीस Finolex Industries कडे Rs 26,400 million रोख होती. सेंद्रिय गुंतवणूक, मोठा विस्तार किंवा भागधारकांना वितरणाद्वारे संभाव्य वापराबाबत अजून निर्णय झालेला नाही.
Prabhudas Lilladher ने FY26-FY28E महसूल आणि समायोजित PAT CAGR अनुक्रमे 6.7 टक्के आणि 1.6 टक्के राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे. ब्रोकरला पाइप आणि फिटिंग्ज खंड CAGR 3.1 टक्के आणि FY28E मध्ये EBITDA मार्जिन 14.0 टक्क्यांपर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा आहे.
| अंदाज मापदंड | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| विक्री | Rs 41,730 million | Rs 46,843 million |
| समायोजित PAT | Rs 5,352 million | Rs 6,193 million |
| EBITDA मार्जिन | — | 14.0% |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)