BUY
₹248
₹246.6
₹409
64.92%
PL Research ने 12 ऑगस्ट 2026 च्या Q1 FY27 निकाल अद्यतनानंतर Flair Writing Industries वरील आपली BUY शिफारस कायम ठेवली आणि लक्ष्य किंमत Rs 406 वरून Rs 409 केली. अलीकडील घसरण ही दीर्घकालीन प्रवेशाची आकर्षक संधी असल्याचे ब्रोकरचे मत आहे.
सध्याच्या Rs 248 किमतीवर, समभागाचे मूल्य FY27E च्या प्रति समभाग कमाईच्या 19 पट आणि FY28E च्या प्रति समभाग कमाईच्या 14 पट आहे; तर DOMS Industries साठी हे अनुक्रमे 64 पट आणि 41 पट आहे. Rs 409 ची लक्ष्य किंमत FY28E च्या प्रति समभाग कमाईच्या 23 पट आधारावर आहे, लक्ष्य गुणकात कोणताही बदल नाही.
Flair Writing Industries ने एकत्रित Q1 FY27 महसूल Rs 3,192 million नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 10.6 टक्के वाढला आणि PL Research च्या Rs 3,197 million च्या अंदाजाशी साधारण सुसंगत होता. पश्चिम आशियातील संघर्षामुळे निर्यात महसूल स्थिर राहिल्याने महसूलवाढ माफक होती.
| मापदंड | Q1 FY27 | वार्षिक बदल | ब्रोकर अंदाज / तुलना |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 3,192 million | 10.6 टक्के वाढ | Rs 3,197 million अंदाज |
| एकूण नफा | Rs 1,586 million | 10.0 टक्के वाढ | एकूण मार्जिन 49.7 टक्के, अंदाजातील 47.8 टक्के आणि Q1 FY26 मधील 50.0 टक्क्यांच्या तुलनेत |
| EBITDA | Rs 533 million | 7.7 टक्के वाढ | Rs 480 million च्या अंदाजापेक्षा 11.2 टक्के जास्त |
| EBITDA मार्जिन | 16.7 टक्के | वार्षिक आधारावर 50 बेसिस पॉइंट्स घट | अंदाजापेक्षा 170 बेसिस पॉइंट्स जास्त |
| PAT | Rs 291 million | 0.5 टक्के वाढ | Rs 272 million च्या अंदाजापेक्षा जास्त |
| PAT मार्जिन | 9.1 टक्के | Q1 FY26 मधील 10.0 टक्क्यांवरून घट | — |
कच्च्या मालाच्या महागाईनंतरही नफाक्षमता PL Research च्या अपेक्षांपेक्षा जास्त राहिली. योजना आणि सवलतींचे सुसूत्रीकरण तसेच निवडक किंमतवाढीमुळे इनपुट खर्चाचा दबाव भरून निघाला. EBITDA वार्षिक आधारावर 7.7 टक्के वाढून Rs 533 million झाला, तर PAT 0.5 टक्के वाढून Rs 291 million झाला.
जास्त विक्रीमुळे पेनचा महसूल वार्षिक आधारावर 8.9 टक्के वाढून Rs 2,200 million झाला, तर देशांतर्गत पेन महसूल सुमारे 13 टक्के वाढला. क्रिएटिव्ह विभागाचा महसूल 23.1 टक्के वाढून Rs 800 million झाला, तर स्टील बाटल्या आणि गृहउपयोगी वस्तूंचा महसूल 46.2 टक्के वाढून Rs 190 million झाला. तिमाही विक्रीत क्रिएटिव्ह विभागाचा वाटा 25.1 टक्के होता, तर पेनचा वाटा 69.0 टक्के होता.
व्यवस्थापनाने FY27 साठी सुमारे 15 टक्के महसूलवाढीचा अंदाज कायम ठेवला. PL Research च्या मते, FY27E च्या दुसऱ्या सहामाहीत वलसाड प्रकल्प कार्यान्वित होणे, पेनच्या मागणीत सातत्याने चांगली वाढ आणि Q4 FY27E मध्ये चौथी स्टील-बॉटल लाइन सुरू होणे, FY26 ते FY28E दरम्यान 15 टक्के महसूल CAGR ला पाठबळ देईल.
| तपशील | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 14,336 million | Rs 16,539 million |
| महसूल वाढ | 14.7 टक्के | — |
| EBITDA | Rs 2,365 million | Rs 3,022 million |
| EBITDA मार्जिन | 16.5 टक्के | 18.3 टक्के |
| समायोजित PAT | Rs 1,405 million | Rs 1,875 million |
| समायोजित PAT वाढ | साधारण स्थिर | — |
FY27E विक्री आणि EBITDA अंदाज अनुक्रमे 1.0 टक्के आणि 0.3 टक्क्यांनी कमी करण्यात आले. FY28E साठी विक्री, EBITDA आणि प्रति समभाग कमाईचे अंदाज किरकोळ वाढवण्यात आले किंवा अपरिवर्तित ठेवण्यात आले.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)