HOLD
₹343
₹341.9
₹370
7.87%
Motilal Oswal Financial Services ने FSN E-commerce Ventures (Nykaa) वर तटस्थ रेटिंग आणि Rs 370 लक्ष्य किंमत कायम ठेवली आहे. ब्रोकरेजच्या मते ब्युटी अँड पर्सनल केअर (BPC) मधील प्रीमियमायझेशन आणि Nykaa Fashion मधील वेगवान वाढ हे उत्पन्नाला अनुकूल घटक आहेत. मात्र, मूल्यांकन हा महत्त्वाचा अडथळा कायम असून, सकारात्मक भूमिका घेण्यापूर्वी ब्रोकरेज अधिक चांगल्या जोखीम-परतावा प्रोफाइलची प्रतीक्षा करत आहे.
1QFY27 मध्ये Nykaa ने एकत्रित GMV मध्ये वार्षिक 34 टक्के आणि NSV मध्ये 33 टक्के वाढ नोंदवली, जी Motilal Oswal च्या अनुक्रमे 28.8 टक्के आणि 28.6 टक्के अंदाजांपेक्षा जास्त होती. निव्वळ महसूल वार्षिक 29 टक्क्यांनी वाढून Rs 2,780 कोटी झाला, तर ब्रोकरेजचा वाढीचा अंदाज 27 टक्के होता.
| निर्देशक | 1QFY27 | वार्षिक बदल | ब्रोकरेज अंदाज / संदर्भ |
|---|---|---|---|
| एकत्रित GMV | — | 34% | 28.8% अंदाज |
| एकत्रित NSV | — | 33% | 28.6% अंदाज |
| निव्वळ महसूल | Rs 2,780 कोटी | 29% | 27% वाढीचा अंदाज |
| एकत्रित EBITDA | Rs 236 कोटी | 67.8% | — |
| समायोजित PAT | Rs 79.7 कोटी | 3.25 पट | Rs 85.8 कोटी अंदाज |
| EBITDA मार्जिन | 8.5% | 196 bps वाढ | — |
| PAT मार्जिन | 2.9% | — | — |
एकत्रित EBITDA मार्जिन वार्षिक 196 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 8.5 टक्के झाले. समायोजित PAT वार्षिक 3.25 पट वाढून Rs 79.7 कोटी झाला, तरी तो ब्रोकरेजच्या Rs 85.8 कोटींच्या अंदाजापेक्षा कमी होता. PAT मार्जिन 2.9 टक्क्यांवर पोहोचले.
BPC NSV वार्षिक 29 टक्क्यांनी वाढून Rs 2,370 कोटी झाला, तर महसूल 27 टक्क्यांनी वाढला, जो अपेक्षांशी साधारण सुसंगत होता. BPC सरासरी विशिष्ट व्यवहार करणारे ग्राहक वार्षिक 25 टक्क्यांनी वाढून 20.8 दशलक्ष झाले. BPC EBITDA मार्जिन 10.3 टक्के होते, जे Motilal Oswal च्या 9.7 टक्क्यांच्या अंदाजापेक्षा जास्त होते.
व्यवस्थापनाने सांगितले की, Pink Summer Sale आणि किरकोळ विस्ताराच्या पाठबळावर ब्युटी GMV सुमारे 28 टक्क्यांनी वाढून Rs 4,105 कोटी झाले. एकूण मार्जिनमधील वाढ आणि परिचालन लाभामुळे BPC EBITDA सुमारे 48 टक्क्यांनी वाढून Rs 244 कोटी झाले.
तिमाहीत सहा शहरांत 11 स्टोअर्स जोडल्याने किरकोळ नेटवर्क 105 शहरांमधील 324 स्टोअर्सपर्यंत पोहोचले. किरकोळ जागा वार्षिक सुमारे 29 टक्क्यांनी वाढून 3.3 लाख चौरस फूट झाली आणि निम्म्याहून अधिक स्टोअर्स टियर-2 आणि त्यापुढील शहरांत आहेत.
तिमाहीत फॅशन हा लक्षणीय वाढीचा धक्का ठरला. फॅशन GMV वार्षिक सुमारे 53 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,471 कोटी झाला, तर NSV 54 टक्क्यांनी वाढून Rs 451 कोटी झाला, जो ब्रोकरेजच्या 31 टक्के वाढीच्या अपेक्षेपेक्षा जास्त होता.
विस्तृत ब्रँड श्रेणी, ग्राहक संपादन आणि Nike भागीदारीतील सुरुवातीच्या प्रतिसादामुळे वाढ झाली. सलग दुसऱ्या तिमाहीत फॅशन EBITDA सकारात्मक राहिले, 0.1 टक्के मार्जिनसह, जरी ते ब्रोकरेजच्या 0.7 टक्के अंदाजापेक्षा कमी होते. योगदान मार्जिन 11.4 टक्के होते, तर अंदाज 12.1 टक्के होता.
व्यवस्थापनाने दोन वर्षांत ग्राहक-संपादन खर्चात सुमारे 30 टक्के घट अधोरेखित केली. विशिष्ट अभ्यागत-ते-ऑर्डर रूपांतरण वार्षिक 70 बेसिस पॉइंट्सने वाढून सुमारे 4.0 टक्के झाले.
व्यवस्थापनाने चार ते पाच वर्षांत महसुलात 3–3.5 पट वाढीचे दीर्घकालीन मार्गदर्शन कायम ठेवले. सणांच्या तारखांतील बदलांमुळे FY27 मधील सणासुदीची मागणी Q3FY27 कडे अधिक झुकलेली राहील, अशी अपेक्षा आहे.
Superstore NSV वार्षिक सुमारे 28 टक्क्यांनी वाढले, तर GMV सुमारे 17 टक्क्यांनी वाढून Rs 336 कोटी झाले. हा फरक GST-प्रेरित MRP परिणामामुळे असल्याचे सांगण्यात आले, जो Q3FY27 पासून सामान्य होईल अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
वार्षिकीकरण केलेला ROCE, स्थिर-मालमत्ता उलाढाल सुमारे 10.7 पट आणि कार्यरत भांडवलाचे सुमारे 29 दिवस यांच्या पाठबळावर, FY26 मधील 21.2 टक्क्यांवरून सुमारे 26.8 टक्क्यांपर्यंत सुधारला.
Motilal Oswal ला FY26–FY30 दरम्यान BPC NSV 27.9 टक्के CAGR ने वाढण्याची अपेक्षा आहे. प्रीमियमायझेशन, AOV मध्ये वार्षिक 5 टक्के वाढ, स्वतःचे ब्रँड, ग्राहकवाढ आणि Rare Beauty, SK-II व K18 यांसह प्रीमियम लॉन्चमुळे या अंदाजाला पाठबळ आहे.
ब्रोकरेजने FY26–FY30 दरम्यान फॅशनमध्ये सुमारे 40 टक्के CAGR वाढीचा अंदाज व्यक्त केला असून, फॅशन EBITDA मार्जिन सध्याच्या जवळपास शून्यावरून FY30E पर्यंत 10.1 टक्क्यांपर्यंत वाढेल अशी अपेक्षा आहे. FY30E पर्यंत एकत्रित EBITDA मध्ये सुमारे पाचपट वाढीचीही अपेक्षा आहे.
फॅशनमधील मजबूत वाढ आणि ब्युटी व फॅशनमधील सुधारित मार्जिन अपेक्षांमुळे Motilal Oswal ने FY27E आणि FY28E साठीचे समायोजित PAT अंदाज अनुक्रमे 14.8 टक्के आणि 17.8 टक्क्यांनी वाढवले.
Rs 370 ची लक्ष्य किंमत भागांच्या बेरजेच्या मूल्यांकनावर आधारित आहे.
| व्यवसाय / समायोजन | मूल्यांकन पद्धत | प्रति शेअर मूल्य |
|---|---|---|
| ब्युटी अँड पर्सनल केअर | FY28E EV/EBITDA च्या 50 पट | Rs 286 |
| फॅशन | DCF; अंदाजित 30.4% GOV CAGR, FY27–FY37E दरम्यान 10% वरील मार्जिन, सुमारे 11.0% WACC आणि 5.5% अंतिम वाढ | Rs 87 |
| निव्वळ कर्ज | वजावट | (Rs 1) |
| लक्ष्य किंमत | भागांची बेरीज | Rs 370 |
Motilal Oswal ने BPC चे मूल्यांकन FY28E EV/EBITDA च्या 50 पट केले असून, प्रति शेअर Rs 286 मूल्य मिळते. हे मूल्यांकन श्रेणीतील नेतृत्व, स्पर्धात्मक संरक्षण आणि क्षैतिज प्लॅटफॉर्मच्या तुलनेत उच्च मार्जिन दर्शवते.
DCF वापरून फॅशनचे मूल्यांकन प्रति शेअर Rs 87 आहे. मूल्यांकनात अंदाजित 30.4 टक्के GOV CAGR, FY27–FY37E दरम्यान 10 टक्क्यांवरील मार्जिन, सुमारे 11.0 टक्के WACC आणि 5.5 टक्के अंतिम वाढ गृहीत आहे. निव्वळ कर्जामुळे प्रति शेअर मूल्य Rs 1 ने कमी होते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)