enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Glenmark Pharma च्या भारत आणि US लाँचेसमुळे उत्पन्नवाढीचा पुढील टप्पा

Glenmark Pharmaceuticals Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

Buy

ब्रोकर: Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL)

03 Aug 2026

क्षेत्र: Healthcare

शिफारस किंमत

₹2,230

CMP

₹2,489.85

लक्ष्य

₹2,570

अपसाइड

15.25%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि वाढीचे घटक

3 ऑगस्ट 2026 रोजीच्या 1QFY27 निकाल अद्ययावतमध्ये Motilal Oswal Financial Services ने Rs 2,230 च्या CMP च्या तुलनेत Rs 2,570 या लक्ष्य किमतीसह Glenmark Pharma वरील खरेदी शिफारस कायम ठेवली. नवीन लाँचेस, श्वसनविषयक व्यवसायाचा विस्तार आणि पाइपलाइनचे व्यापारीकरण यांच्या पाठबळाने भारत आणि उत्तर अमेरिका हे प्रमुख पुनर्प्राप्तीचे चालक असल्याचे ब्रोकरचे मत आहे.

धोरणात्मक दिशा दुरुस्तीनंतर Glenmark Pharma भारतात अधिक चांगल्या वाढीच्या मार्गावर परतल्याचे Motilal Oswal चे मत आहे. अमेरिकेतील श्वसनविषयक लाँचेस, USFDA अनुपालन आणि Monroe येथील इंजेक्टेबल पोर्टफोलिओ अतिरिक्त वाढीचे घटक देतात.

1QFY27 आर्थिक कामगिरी

Glenmark Pharma ने 1QFY27 मध्ये Rs 4,018.5 कोटी महसूल नोंदवला, जो वर्षागणिक 23.1 टक्क्यांनी वाढला आणि Motilal Oswal च्या Rs 4,091.9 कोटींच्या अंदाजाच्या साधारण अनुरूप होता. EBITDA वर्षागणिक 38.6 टक्क्यांनी वाढून Rs 804.8 कोटी झाला, पण ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा 7 टक्के कमी होता. PAT 53.8 टक्क्यांनी वाढून Rs 480 कोटी झाला आणि अंदाजापेक्षा 10 टक्के कमी होता.

मापन 1QFY27 वर्षागणिक बदल अंदाजाशी तुलना
महसूल Rs 4,018.5 कोटी 23.1% वाढ Rs 4,091.9 कोटींच्या अंदाजाच्या साधारण अनुरूप
EBITDA Rs 804.8 कोटी 38.6% वाढ अंदाजापेक्षा 7% कमी
PAT Rs 480 कोटी 53.8% वाढ अंदाजापेक्षा 10% कमी
EBITDA मार्जिन 20% 220 बेसिस पॉइंट्सने वाढले

एकूण मार्जिन वर्षागणिक 10 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 69 टक्के झाले, तर विक्रीच्या प्रमाणात R&D आणि इतर खर्च कमी झाल्याने EBITDA मार्जिन 220 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 20 टक्के झाले. तिमाही R&D खर्च Rs 250 कोटी, म्हणजेच विक्रीच्या 6.2 टक्के होता.

भारत फॉर्म्युलेशन्स आणि ग्राहक सेवा

देशांतर्गत फॉर्म्युलेशन्स व्यवसाय वर्षागणिक 15.5 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,432.1 कोटी झाला; भारतीय औषध बाजारातील 12.2 टक्के वाढीच्या तुलनेत दुय्यम विक्री 18.1 टक्क्यांनी वाढली. Glenmark Pharma ने प्रमुख उपचार श्रेणींमधील स्थान कायम ठेवले, ज्यात त्वचारोगात दुसरे, श्वसनविषयक क्षेत्रात तिसरे आणि हृदयविकार क्षेत्रात चौथे स्थान समाविष्ट आहे.

TEVIMBRA आणि BRUKINSA यांचा मजबूत स्वीकार झाला, तर NEBZMART GFB Smartules आणि AIRZ FB Smartules यांनी दीर्घकालीन श्वसनविषयक वाढीला पाठबळ दिले. Consumer Care ची प्राथमिक विक्री 28 टक्क्यांनी वाढून Rs 160 कोटी झाली, CANDID ची विविध प्रकारांमध्ये 30 टक्क्यांहून अधिक वाढ झाली.

सुमारे 5,600 च्या क्षेत्रीय दलात दरवर्षी अंदाजे 300–400 वैद्यकीय प्रतिनिधींची भर पडण्याच्या पाठबळाने भारत व्यवसाय 12–15 टक्के वार्षिक वाढ कायम ठेवेल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. Motilal Oswal ने FY26–28 दरम्यान देशांतर्गत फॉर्म्युलेशन्सचा CAGR 25 टक्के राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

उत्तर अमेरिका: श्वसनविषयक लाँचेस आणि इंजेक्टेबल्स

स्थगित ISB-2001 आउट-लायसेंसिंग उत्पन्नासह उत्तर अमेरिकेतील महसूल वर्षागणिक 41.1 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,097.4 कोटी झाला. हे उत्पन्न वगळता, उत्तर अमेरिका मुख्य व्यवसायाची वाढ 19.8 टक्के होती.

Glenmark Pharma ने तिमाहीत नऊ उत्पादने लाँच केली, ज्यात 180-दिवसांच्या CGT विशेषाधिकारासह जेनेरिक Flovent HFA 44 mcg, OTC Fluticasone Nasal Spray, अमेरिकेतील RYALTRIS आणि Monroe येथून पुन्हा लाँच केलेले Fulvestrant Injection यांचा समावेश आहे.

Fluticasone 110 mcg, Fluticasone Nasal Spray आणि RYALTRIS यांसह 2HFY27 मध्ये दोन ते तीन अमेरिकन श्वसनविषयक मंजुऱ्या मिळण्याची व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे. Fluticasone 44 mcg कडून 2QFY27 पासून पूर्ण तिमाही महसूल योगदान मिळावे. वेगळेपण असलेल्या इंजेक्टेबल्सचे FY28 पासून अर्थपूर्ण योगदान अपेक्षित आहे. Motilal Oswal ने FY26–28 दरम्यान उत्तर अमेरिकेचा CAGR 16 टक्के राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

उदयोन्मुख बाजारपेठा आणि युरोप

रशिया, लॅटिन अमेरिका, मध्य पूर्व व आफ्रिका आणि आशिया पॅसिफिक यांच्या नेतृत्वाखाली उदयोन्मुख बाजारपेठांतील महसूल 27.7 टक्क्यांनी वाढून Rs 730.4 कोटी झाला. RYALTRIS ने नाकातील स्प्रे बाजारपेठांमध्ये नेतृत्व कायम ठेवले असून 2HFY27 मध्ये ब्राझीलमध्ये लाँच करण्याचे उद्दिष्ट आहे.

2HFY26 मधील पुनरुज्जीवनानंतर मंदी झाल्याची नोंद ब्रोकरने केली असली, तरी युरोपमधील महसूल 11.9 टक्क्यांनी वाढून Rs 747.2 कोटी झाला. युरोपमध्ये आठ श्वसनविषयक उत्पादने व्यावसायिकरित्या उपलब्ध आहेत, RYALTRIS चा हिस्सा वाढत आहे आणि WINLEVI चा अनेक युरोपीय बाजारपेठांमध्ये विस्तार झाला. FY27 मध्ये युरोपची उच्च एकअंकी वाढ आणि FY28 पासून दुहेरी अंकी वाढीकडे परतण्याची व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.

Motilal Oswal ने FY26–28 दरम्यान उदयोन्मुख बाजारपेठा आणि युरोपचा CAGR अनुक्रमे 13 टक्के आणि 10 टक्के राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

मार्जिन, अंदाज आणि मूल्यांकन

भूराजकीय व्यत्ययांमुळे वाढलेल्या मालवाहतूक आणि इनपुट खर्चाची भरपाई भारत व अमेरिकेतील वाढ करेल, अशी अपेक्षा व्यक्त करत व्यवस्थापनाने FY27 साठी 21–22 टक्के EBITDA मार्जिन मार्गदर्शन कायम ठेवले. विक्रीच्या 7–8 टक्के R&D गुंतवणुकीचाही पुनरुच्चार केला.

कच्च्या मालाच्या किमतीतील वाढ आणि जास्त R&D व विपणन खर्च प्रतिबिंबित करण्यासाठी Motilal Oswal ने FY27 चे अंदाज 2.5 टक्क्यांनी कमी केले. ब्रोकरने FY26 मधील Rs 570 कोटींच्या तुलनेत FY27 मध्ये Rs 2,120 कोटी आणि FY28 मध्ये Rs 2,500 कोटी PAT चा अंदाज व्यक्त केला आहे.

Rs 2,570 ची लक्ष्य किंमत 12-महिन्यांच्या पुढील उत्पन्नाच्या 25 पट अधिक ISB-2001 साठी Rs 290 च्या NPV वर आधारित आहे.

गुंतवणूक तर्कासाठी प्रमुख धोके

  • वाढलेले इनपुट आणि मालवाहतूक खर्च.
  • जास्त R&D आणि विपणन खर्च.
  • युरोपीय वाढीत अपेक्षेपेक्षा कमी पुनर्प्राप्ती.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.