BUY
₹299
₹290.2
₹400
33.78%
Choice Institutional Equities ने Greenply Industries Ltd. वर BUY रेटिंग कायम ठेवत लक्ष्य किंमत Rs 355 वरून प्रति शेअर Rs 400 केली आहे. क्षमता विस्ताराला वेग, सातत्यपूर्ण खंड-वाढीचा वेग, बाजारहिस्स्यात वाढ आणि बाजारातील उपस्थिती मजबूत होणे यांवर हा सकारात्मक दृष्टिकोन आधारित आहे.
Choice च्या मते FY26 ते FY29E दरम्यान एकत्रित महसूल, EBITDA आणि समायोजित PAT अनुक्रमे 16.3 per cent, 23.8 per cent आणि 32.1 per cent च्या चक्रवाढ वार्षिक वाढीने वाढतील.
ब्रोकरेजने Greenply चे मूल्यांकन किंमत-उत्पन्न पद्धतीने केले असून, Rs 18.5 च्या अंदाजित मुख्य EPS वर 22 times FY28E core EPS multiple लागू केला आहे, जो आधीच्या 20 times च्या मल्टिपलपेक्षा जास्त आहे. Choice च्या मते सुमारे 1.2 times चा सूचित लक्ष्य-किंमत PEG गुणोत्तर वाजवी आहे आणि उत्पन्नाची दृश्यमानता सुधारल्यास आणखी पुनर्मूल्यांकनाची संधी आहे.
Greenply ने Q1 FY27 मध्ये Rs 7,249 million चा एकत्रित महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 20.7 per cent वाढ दर्शवतो; मात्र तिमाही आधारावर महसूल 6.6 per cent घटला आणि Choice च्या Rs 7,396 million च्या अंदाजापेक्षा 2.0 per cent कमी होता.
| निकष | Q1 FY27 | वार्षिक बदल | तिमाही बदल | Choice अंदाजाशी तुलना |
|---|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 7,249 million | 20.7% | -6.6% | Rs 7,396 million पेक्षा 2.0% कमी |
| EBITDA | Rs 783 million | 27.1% | -16.0% | नमूद नाही |
| EBITDA मार्जिन | 10.8% | स्थिर | -121 bps | 10.3% अंदाजापेक्षा 55 bps जास्त |
| नोंदवलेला PAT | सुमारे Rs 380 million | 32.0% | 21.1% | अंदाजापेक्षा 2.7% जास्त |
EBITDA वार्षिक आधारावर 27.1 per cent वाढून Rs 783 million झाला, परंतु तिमाही आधारावर 16.0 per cent घटला. EBITDA मार्जिन 10.8 per cent होते, वार्षिक आधारावर स्थिर आणि तिमाही आधारावर 121 बेसिस पॉइंट्सने कमी, तर Choice च्या 10.3 per cent अंदाजापेक्षा 55 बेसिस पॉइंट्स जास्त राहिले.
नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 32.0 per cent आणि तिमाही आधारावर 21.1 per cent वाढून सुमारे Rs 380 million झाला. उच्च कार्यकारी कार्यक्षमता आणि Q4 FY26 मध्ये नोंदवलेला Rs 151.6 million चा अपवादात्मक तोटा नसल्याने वाढीस मदत झाली. PAT Choice च्या अंदाजापेक्षा 2.7 per cent जास्त होता.
प्लायवूड विभागाने Q1 FY27 मध्ये 19.4 million चौरस मीटर खंड नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 13.5 per cent वाढला; परंतु तिमाही आधारावर 14.9 per cent कमी झाला. प्राप्ती वार्षिक आधारावर 3.9 per cent आणि तिमाही आधारावर 4.3 per cent वाढून Rs 265 प्रति चौरस मीटर झाली, जी Choice च्या Rs 254 प्रति चौरस मीटर अंदाजापेक्षा जास्त होती.
इतर संबंधित उत्पादनांमधील Rs 134 million महसुलासह प्लायवूड महसूल वार्षिक आधारावर 16.0 per cent वाढून Rs 5,266 million झाला. विभागाचे EBITDA मार्जिन 8.4 per cent होते, जे Choice च्या 9.0 per cent अंदाजापेक्षा कमी होते.
व्यवस्थापनाने कमी प्लायवूड वापर आणि नफाक्षमतेचे कारण कामगारांची कमतरता आणि निवडणुका असल्याचे सांगितले, मात्र वापर सामान्य झाल्यावर Q2 FY27 पासून महसूलवाढ व मार्जिन सुधारणेची अपेक्षा आहे. FY27 साठी प्लायवूड खंडवाढीचे 10 per cent मार्गदर्शन आणि EBITDA मार्जिनचे 10 per cent मार्गदर्शन कायम ठेवले असून, तिमाही महसूल Rs 6,000 million पार केल्यावर मार्जिन लक्ष्य साध्य होईल असा विश्वास व्यक्त केला.
Q1 FY27 मध्ये प्लायवूडच्या किमतीत 3 ते 5 per cent वाढ लागू करण्यात आली. Control Tech उत्पादनामुळे फिनिश सुधारेल, सामग्रीचा अपव्यय कमी होईल आणि मनुष्यबळ खर्च अनुकूल होईल अशी अपेक्षा आहे.
Q1 FY27 मध्ये MDF हा प्रमुख वाढीचा चालक होता. जास्त खंड, सुधारित प्राप्ती आणि नव्या फ्लोरिंग लाईनमुळे खंड वार्षिक आधारावर 24.7 per cent वाढला आणि महसूल 31.6 per cent वाढला.
व्यवस्थापनाने MDF किमतीत 7 ते 9 per cent वाढ केली, परिणामी प्राप्तीमध्ये वार्षिक आधारावर सुमारे 10 per cent वाढ झाली. FY27 साठी MDF खंडवाढीचे 25 ते 30 per cent आणि EBITDA मार्जिनचे 16 ते 17 per cent मार्गदर्शन दिले असून, नवीन क्षमता सुरू झाल्यानंतर मार्जिन सुमारे 18 per cent पर्यंत सुधारणेची शक्यता आहे.
नवीन MDF फ्लोरिंग लाईनने 20 जुलै, 2026 रोजी व्यावसायिक उत्पादन सुरू केले आणि तिची कमाल महसूल क्षमता Rs 750 ते 800 million आहे. Vadodara प्रकल्प सुरू झाल्यानंतरही MDF क्षमता वापर सुमारे 80 ते 82 per cent राहील अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
Choice च्या मते FY26 ते FY29E दरम्यान प्लायवूड खंड आणि प्राप्ती अनुक्रमे 9.5 per cent आणि 2.0 per cent च्या चक्रवाढ वार्षिक वाढीने वाढतील. यावरून प्लायवूडची वाढ ब्रोकरेजच्या सुमारे 7 per cent उद्योग-वाढीच्या अंदाजापेक्षा जास्त असल्याचे सूचित होते. MDF खंड आणि प्राप्ती अनुक्रमे 20.0 per cent आणि 3.0 per cent च्या चक्रवाढ वार्षिक वाढीने वाढतील असा अंदाज आहे.
Choice ला FY27 पासून BV Samet फर्निचर-हार्डवेअर संयुक्त उपक्रमाचा वाटा अपेक्षित आहे. Greenply Samet संयुक्त उपक्रमातील देशांतर्गत विक्री वार्षिक आधारावर जवळपास दुप्पट झाली. स्थानिक उत्पादन विस्तार FY27 च्या अखेरीस किंवा FY28 च्या सुरुवातीला अपेक्षित असून, संयुक्त उपक्रम FY28E च्या मध्यापर्यंत ब्रेक-इव्हन होईल अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
Greenply ने Q1 FY27 मध्ये 127 डीलर्स जोडले, ज्यामुळे सक्रिय डीलर्सची संख्या 686 झाली.
FY27 चा एकत्रित भांडवली खर्च Rs 5,000 million इतका अंदाजित आहे. कर्ज कमी होण्यापूर्वी, भांडवली खर्चानंतर कमाल कर्ज Rs 7,100 ते 7,300 million राहील अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. निव्वळ कर्ज Rs 5,330 million होते, तर कर्ज-ते-इक्विटी 0.57 times होते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)