enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-12.99
76,944.28-0.02%

Hyundai Motor Indiaची नवीन लाँचेस आणि निर्यात दुसऱ्या सहामाहीतील वाढीला पाठबळ देतात

Hyundai Motor India Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

Buy

ब्रोकर: Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL)

31 Jul 2026

क्षेत्र: Automobile & Ancillaries

शिफारस किंमत

₹2,018

CMP

₹2,172

लक्ष्य

₹2,334

अपसाइड

15.66%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि मूल्यांकन

Motilal Oswal Financial Services ने Hyundai Motor India (HMIL) वरील खरेदी मत कायम ठेवले आहे. आगामी उत्पादन-लाँच चक्र, निर्यात ऑर्डरची प्रलंबित मागणी आणि कंपनीचा SUV विभागातील अनुकूल सहभाग यामुळे या मताला पाठबळ मिळते. ब्रोकरला FY26-FY28E दरम्यान सुमारे 9% खंड CAGR अपेक्षित आहे, ज्यात निर्यात खंडातील 12% CAGR आणि उत्पन्नातील सुमारे 16% CAGR समाविष्ट आहे.

प्रीमियमायझेशनचा लाभ घेण्यासाठी HMIL योग्य स्थितीत असल्याचे मानले जाते. FY26 मिश्रणात SUVचा वाटा 68% आहे. मध्यम आकाराच्या SUVमध्ये Hyundaiचा 33% हिस्सा, कॉम्पॅक्ट SUVमध्ये 19%, कॉम्पॅक्ट सेडानमध्ये 20% आणि प्रीमियम कॉम्पॅक्ट कारमध्ये 16% हिस्सा आहे.

Rs 2,334 लक्ष्य किंमत FY28E EPSच्या 26 पट मूल्यांकनावर आधारित आहे. Motilal Oswal च्या मते हा शेअर FY27E EPSच्या 29.7 पट आणि FY28E EPSच्या 22.6 पट मूल्यांकनावर आकर्षक आहे.

Q1 FY27 परिचालन कामगिरी

HMIL ने Q1 FY27 मध्ये व्यापकपणे अंदाजानुरूप परिचालन कामगिरी नोंदवली. एकूण विक्री खंड 1.3% घटून 178,100 युनिट्स झाला, तरी प्रत्यक्ष प्राप्ती वर्षागणिक 1% सुधारल्याने महसूल वर्षागणिक स्थिर राहून Rs 16,334.6 कोटी झाला.

निकष Q1 FY27 वर्षागणिक बदल
महसूल Rs 16,334.6 कोटी स्थिर
एकूण विक्री खंड 178,100 युनिट्स 1.3% घट
देशांतर्गत खंड 139,400 युनिट्स 5.4% वाढ
निर्यात खंड 38,708 युनिट्स 19.6% घट
EBITDA Rs 1,511.8 कोटी 30.8% घट
EBITDA मार्जिन 9.3% 400 बेसिस पॉइंट्स घट
नोंदवलेला PAT Rs 888.7 कोटी Rs 825.8 कोटीच्या अंदाजापेक्षा जास्त

एप्रिल-मे विक्री वर्षागणिक 13% वाढल्याने देशांतर्गत खंड 5.4% वाढून 139,400 युनिट्स झाला. मात्र, पुरवठादाराच्या सुविधेतील आगीमुळे जूनमधील वाहन उत्पादन मर्यादित झाले आणि कंपनीला मागणी पूर्णपणे पूर्ण करता आली नाही. पुरवठादारातील व्यत्यय आणि मध्य पूर्वेतील भू-राजकीय संकटामुळे निर्यात वर्षागणिक 19.6% घटून 38,708 युनिट्स झाली.

Q1 FY27 EBITDA हे Motilal Oswal च्या अंदाजाशी व्यापकपणे सुसंगत होते, तर 9.3% EBITDA मार्जिन ब्रोकरच्या 9.0% अंदाजापेक्षा जास्त, पण मागील वर्षापेक्षा 400 बेसिस पॉइंट्स कमी होते. कमी खंड, उच्च-मार्जिन Creta खंडातील घट, प्रतिकूल उत्पादन मिश्रण, निर्यातीवरील भू-राजकीय परिणाम, वर्षागणिक सुमारे 200 बेसिस पॉइंट्सची वस्तू महागाई आणि Pune प्रकल्पाच्या क्षमता-स्थिरीकरण खर्चामुळे मार्जिनवर दबाव आला.

इतर उत्पन्न अपेक्षेपेक्षा जास्त आणि Rs 557.1 कोटीचे घसारामूल्य अपेक्षेपेक्षा कमी असल्याने नोंदवलेला PAT अंदाजांपेक्षा जास्त राहिला.

दुसऱ्या सहामाहीतील वाढीचा दृष्टिकोन

व्यवस्थापनाने FY27 मध्ये देशांतर्गत खंड आणि निर्यात या दोन्हींसाठी वर्षागणिक 8-10% वाढीचे मार्गदर्शन कायम ठेवले. उत्पादनाचे सामान्यीकरण, दोन नवीन मॉडेल लाँच, ऑक्टोबर 2026 मध्ये Pune प्रकल्पाची तिसरी शिफ्ट सुरू झाल्यानंतर Venueचा अधिक खंड आणि वाढलेल्या फ्लीट विक्रीमुळे दुसरी सहामाही अधिक मजबूत राहील अशी अपेक्षा आहे.

नवीन मॉडेल्स आणि देशांतर्गत पुनरुत्थान

सणासुदीच्या हंगामातील मध्यम आकाराच्या SUVचे स्थानिकीकरण Cretaच्या तुलनेत तंत्रज्ञान-प्रथम असेल. दुसरे लाँच उच्च स्थानिकीकरण आणि संभाव्य PLI पात्रतेसाठी डिझाइन केलेले जनसामान्य बाजारपेठेतील समर्पित EV आहे. नवीन लाँचमुळे कमी किंवा नगण्य प्रारंभिक सवलतींसह बाजारहिस्सा पुनर्प्राप्ती आणि प्रत्यक्ष प्राप्तीला मदत होईल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. या मॉडेल्सचा विस्तार होत असताना Chennai Plant 1 चा वापरही सुधारला पाहिजे.

Q1 FY27 मध्ये ग्रामीण खंड वर्षागणिक 23.2% वाढला. नेटवर्क विस्तार, मोबाइल सेवा व्हॅन, रस्ते पायाभूत सुविधा आणि SUV प्रवेशामुळे ग्रामीण क्षेत्राकडून सातत्यपूर्ण पाठबळ मिळेल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.

निर्यात पुनर्प्राप्ती आणि क्षमता वाढ

मध्य पूर्वेतील पुनर्प्राप्ती, मध्य आणि दक्षिण अमेरिकेतील गती, Venue निर्यात आणि Exterच्या डाव्या-हाताच्या ड्राइव्ह तसेच Verna पॉवरट्रेन प्रकारांची व्यापक उपलब्धता यामुळे Q2 FY27 पासून निर्यात वेग घेईल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. Q1 FY26 मध्ये गाठलेल्या सुमारे 48,000 युनिट्सच्या तिमाही पातळीपेक्षा निर्यात जास्त राहील अशी अपेक्षा आहे.

देशांतर्गत सुमारे 70%च्या तुलनेत निर्यातीत SUVचा वाटा केवळ सुमारे 13-14% असल्याने निर्यात मिश्रण प्रत्यक्ष प्राप्ती वाढवण्याचा संभाव्य घटक आहे. मध्य पूर्वेतील खंड पुनर्प्राप्त झाल्यास Verna आणि स्वयंचलित मॉडेल्सच्या अधिक विक्रीमुळे मिश्रणातही सुधारणा होईल. पूर्णपणे कार्यान्वित झाल्यावर Puneची तिसरी उत्पादन लाइन महिन्याला सुमारे 14,000-15,000 युनिट्स तयार करेल अशी अपेक्षा आहे.

मार्जिन, नियम आणि उत्पन्न अंदाज

व्यवस्थापनाने FY27 साठी 11-14% EBITDA मार्जिन मार्गदर्शन कायम ठेवले असून, खंड पुनर्प्राप्ती, उत्तम मिश्रण, लाँचेस, कमी सवलती आणि वापरातील वाढ सध्याचा दबाव भरून काढेल अशी अपेक्षा आहे. CAFE IIIची तयारी करत असताना, दंडाशिवाय FY27 पर्यंत CAFE IIचे पालन होईल अशी अपेक्षा आहे.

अंदाजातील सुधारणा FY27E FY28E
EBITDA 4.6% ने कमी 1.4% ने वाढवला
PAT 2.8% ने कमी 1.9% ने वाढवला
EPS 2.8% ने कमी 1.9% ने वाढवला

प्रमुख जोखीम आणि अंमलबजावणी संवेदनशीलता

  • वस्तू महागाई
  • उत्पादनातील व्यत्यय
  • मध्य पूर्वेतील भू-राजकीय परिस्थिती
  • उत्पादन मिश्रणातील कमकुवतपणा
  • नियामक अनुपालन खर्च
  • EV PLI प्रशासकीय मंजुरीची वेळ
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.