HOLD
₹126
₹119.45
₹136
7.94%
Prabhudas Lilladher ने 13 ऑगस्ट 2026 च्या Q1 FY27 निकाल अद्ययावतमध्ये IRCON International वरील HOLD रेटिंग आणि प्रति शेअर Rs 136 चे भागांच्या बेरजेवर आधारित लक्ष्य मूल्य कायम ठेवले. शेअरचा CMP Rs 126 असताना, दलालाने या गुंतवणुकीकडे स्वतंत्र पुनरुत्थान म्हणून पाहिले असून ऑर्डर गती हा प्रमुख ट्रिगर असल्याचे म्हटले आहे.
IRCON च्या Q1 FY27 मधील स्वतंत्र महसूल वाढीने FY26 मधील 17 टक्के महसूल घसरणीनंतरचा पहिला वाढीचा तिमाही दर्शवला. मात्र, मुख्य कार्यकारी नफाक्षमता कमकुवत राहिली आणि ऑर्डर आवक अंमलबजावणीपेक्षा मागे राहिल्याने PL ही पुनर्प्राप्ती मर्यादित मानते.
IRCON ने Q1 FY27 मध्ये Rs 18,003 million स्वतंत्र महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 8.2 टक्के वाढला आणि PL च्या Rs 16,808 million च्या अंदाजापेक्षा 7.1 टक्के जास्त होता. नेहमीच्या Q4 झुकावामुळे महसूल तिमाही आधारावर 40 टक्के घटला.
| निर्देशक | Q1 FY27 | वार्षिक बदल | PL अंदाज |
|---|---|---|---|
| स्वतंत्र महसूल | Rs 18,003 million | 8.2% वाढ | Rs 16,808 million |
| मुख्य EBITDA | Rs 955 million | 6.9% घट | Rs 756 million |
| मुख्य EBITDA मार्जिन | 5.3% | 6.2% वरून 86 bps घट | — |
| इतर उत्पन्नासह EBITDA | Rs 2,218 million | 5.7% वाढ | — |
| करपूर्व नफा | Rs 2,035 million | 4.6% वाढ | — |
| समायोजित PAT | Rs 1,635 million | 8.6% वाढ | Rs 1,271 million |
मुख्य EBITDA वार्षिक आधारावर 6.9 टक्क्यांनी घटून Rs 955 million झाला, तरी तो PL च्या अंदाजापेक्षा 26.3 टक्के अधिक होता. मुख्य EBITDA मार्जिन 6.2 टक्क्यांवरून 5.3 टक्क्यांवर घसरले, म्हणजे महसूल पुनर्प्राप्तीचे अद्याप कार्यकारी लाभात रूपांतर झाले नव्हते. इतर उत्पन्नासह EBITDA 5.7 टक्क्यांनी वाढून Rs 2,218 million झाला; 17.8 टक्क्यांनी वाढलेल्या Rs 1,263 million च्या इतर उत्पन्नाने याला आधार दिला.
नोंदवलेला करपूर्व नफा वार्षिक आधारावर 4.6 टक्क्यांनी वाढून Rs 2,035 million झाला. घसारा 31 टक्क्यांनी वाढून Rs 150 million झाला, तर वित्त खर्च Rs 33 million वर नगण्य राहिला. 9 टक्के कमी करखर्चामुळे समायोजित PAT 8.6 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,635 million झाला, जो PL च्या अंदाजापेक्षा 28.7 टक्के जास्त होता. Q1 FY26 मधील Rs 1.60 च्या तुलनेत EPS Rs 1.74 होता. त्यामुळे PAT वाढीला मुख्य EBITDA सुधारणेपेक्षा जास्त इतर उत्पन्न आणि कमी कराचा आधार मिळाला.
30 जून 2026 रोजी IRCON ची ऑर्डर बुक Rs 2,34,000 million होती, FY26 अखेरच्या Rs 2,50,000 million च्या तुलनेत. हे मागील स्वतंत्र महसुलाच्या सुमारे 2.7 पट आहे. अनुक्रमिक घसरणीवरून Q1 मधील ऑर्डर आवक अंमलबजावणीपेक्षा कमी असल्याचे PL नमूद करते.
| ऑर्डर बुक वर्गीकरण | मूल्य | हिस्सा |
|---|---|---|
| एकूण ऑर्डर बुक | Rs 2,34,000 million | 100% |
| रेल्वे | Rs 1,80,000 million | 77% |
| महामार्ग | Rs 37,000 million | 16% |
| इतर विभाग | Rs 16,000 million | 7% |
| देशांतर्गत प्रकल्प | Rs 2,14,000 million | 91% |
| आंतरराष्ट्रीय प्रकल्प | Rs 20,000 million | 9% |
| स्पर्धात्मक बोलीतील प्रकल्प | Rs 1,29,000 million | 55% |
| नामांकनाधारित प्रकल्प | Rs 1,04,000 million | 45% |
व्यवस्थापनाने यापूर्वी FY27E महसूल FY26 च्या साधारण अनुरूप, सुमारे Rs 85,000 million ते Rs 90,000 million, स्वतंत्र EBITDA मार्जिन 4.0 टक्के ते 4.5 टक्के आणि PAT मार्जिन 6.0 टक्के ते 6.3 टक्के राहण्याचे मार्गदर्शन दिले होते.
| निर्देशक | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 87,444 million | Rs 1,00,326 million |
| EBITDA | Rs 3,791 million | Rs 4,573 million |
| PAT | Rs 6,554 million | Rs 7,224 million |
PL ने अंदाज कायम ठेवले. सुधारलेल्या रेल्वे मंजुरीच्या वातावरणात ऑर्डर आवकेचे सातत्यपूर्ण रूपांतर हा प्रमुख संभाव्य पुनर्मूल्यांकन ट्रिगर आहे. FY27 केंद्रीय अर्थसंकल्पात भारतीय रेल्वेसाठी Rs 2.78 trillion आणि रस्त्यांसाठी Rs 3.10 trillion तरतूद असल्याचे PL नमूद करते.
PL चे प्रति शेअर Rs 136 चे लक्ष्य मूल्य भागांच्या बेरजेवर आधारित मूल्यांकनावर आहे. लक्ष्य आणि अंदाज अपरिवर्तित होते.
| घटक | प्रति शेअर मूल्य | मूल्यांकन आधार |
|---|---|---|
| EPC व्यवसाय | Rs 96 | इतर उत्पन्न वगळून Rs 3.2 च्या FY28E EPS वर 30 पट किंमत-उत्पन्न गुणोत्तर |
| रेल्वे उपकंपन्या आणि संयुक्त उपक्रम | Rs 30 | पुस्तकी मूल्याच्या एक पट |
| आगाऊ रक्कम वगळून रोख | Rs 10 | रोख मूल्यांकन |
| एकूण लक्ष्य मूल्य | Rs 136 | भागांची बेरीज |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)