BUY
₹5,495
₹5,135.45
₹7,000
27.39%
Choice Institutional Equities ने 20 जुलै 2026 च्या Q1 FY27 निकाल अद्ययावतमध्ये JK Cement Limited वरील BUY रेटिंग कायम ठेवले आणि Rs 7,000 प्रति शेअर ही एक-वर्ष-अग्रिम लक्ष्य किंमत कायम ठेवली. क्षमता वाढीनंतर मध्य भारतात सातत्याने वाढलेला बाजारहिस्सा, FY27E साठी व्यवस्थापनाचे दुहेरी-अंकी विक्री-खंड-वाढीचे लक्ष्य आणि FY30E पर्यंत सुमारे 50 MTPA ग्रे सिमेंट क्षमतेकडे कंपनीचा मार्ग यांमुळे ब्रोकरचा सकारात्मक दृष्टीकोन समर्थित आहे.
हरित ऊर्जेचा वाढता वापर तसेच पर्यायी इंधन आणि कच्च्या मालाच्या वाढलेल्या वापरामुळे संरचनात्मक मार्जिन सुधारणा अपेक्षित असल्याचे Choice चे म्हणणे आहे. सिमेंट किमतीचे स्थिर वातावरणही इंधन-खर्चाचा दबाव अंशतः शोषून घेईल.
JK Cement ने एकत्रित Q1 FY27 महसूल Rs 40,317 million नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 20.3 टक्के आणि तिमाही आधारावर 3.7 टक्के वाढला व Choice च्या Rs 37,012 million अंदाजापेक्षा जास्त होता. EBITDA वार्षिक आधारावर 5.8 टक्के आणि तिमाही आधारावर 5.1 टक्के घटून Rs 6,477 million झाला, परंतु ब्रोकरच्या Rs 6,153 million अंदाजापेक्षा अधिक होता.
| Q1 FY27 निदर्शक | नोंदवलेले | वार्षिक बदल | तिमाही बदल | Choice अंदाज |
|---|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 40,317 million | 20.3% | 3.7% | Rs 37,012 million |
| EBITDA | Rs 6,477 million | -5.8% | -5.1% | Rs 6,153 million |
| विक्री खंड | 6.6 million tonnes | 18.0% | — | 6.3 million tonnes |
| प्राप्ती | Rs 6,090 प्रति टन | 1.9% | 6.5% | Rs 5,917 प्रति टन |
| प्रति टन एकूण खर्च | Rs 5,112 | 7.6% | 8.5% | — |
| PAT | Rs 2,775 million | -14.5% | — | — |
विक्री खंड वार्षिक आधारावर 18.0 टक्के वाढून 6.6 million tonnes झाला, तर प्राप्ती वार्षिक आधारावर 1.9 टक्के आणि अनुक्रमे 6.5 टक्के वाढून Rs 6,090 प्रति टन झाली. मात्र, प्रति टन एकूण खर्च वार्षिक आधारावर 7.6 टक्के आणि अनुक्रमे 8.5 टक्के वाढून Rs 5,112 झाला. यामुळे प्रति टन EBITDA वार्षिक आधारावर सुमारे Rs 247 ने घटून Rs 978 झाला. EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 445 बेसिस पॉइंट्सने घटून 16.1 टक्के झाले.
ग्रे सिमेंट खंड वार्षिक आधारावर 18 टक्के वाढून 5.96 million tonnes झाला, तर Q1 FY27 मध्ये पांढऱ्या सिमेंटचा खंड 29 टक्के वाढून 0.54 million tonnes झाला. सिमेंट क्षमता वापर 75 टक्के आणि क्लिंकर वापर 76 टक्के होता. प्रीमियम उत्पादनांचा व्यापार विक्रीत 18 टक्के वाटा होता.
Q1 FY27 पर्यंत, JK Cement कडे 32.3 MTPA ग्रे सिमेंट क्षमता आणि 3.1 MTPA पांढरे सिमेंट व वॉल-पुट्टी क्षमता होती. कंपनी 17 रेडी-मिक्स काँक्रीट प्रकल्प चालवत होती आणि तिचे सुमारे 91,000 विक्रेते व किरकोळ विक्रेत्यांचे वितरण जाळे होते.
व्यवस्थापनाने पुढील दोन वर्षांत Rs 50,000 million ते Rs 60,000 million भांडवली खर्चाचे नियोजन केले आहे. प्रमुख प्रकल्पांमध्ये उत्तर भारतातील जैसलमेर, बिकानेर आणि भटिंडा येथे 7 MTPA ग्रे-सिमेंट विस्तार आणि नाथद्वारा येथील 6 लाख टन वॉल-पुट्टी प्रकल्पाचा समावेश आहे, जो Q2 FY27 मध्ये कार्यान्वित होणे अपेक्षित आहे.
पेंट व्यवसायाने Rs 1,250 million पेक्षा जास्त निव्वळ महसूल मिळवला. व्यवस्थापनाचे लक्ष्य FY27 मध्ये Rs 5,000 million पेक्षा जास्त निव्वळ महसूल, Q1 FY27 पर्यंत EBITDA ब्रेकईव्हन, 7 टक्के EBITDA मार्जिन आणि FY28 मध्ये अतिरिक्त Rs 1,500 million महसूल असे आहे.
JK Cement कडे सुमारे 900 million tonnes चुनखडीचे साठे आणि 96 million tonnes कोळसा साठे आहेत. हरित-ऊर्जा क्षमता 342.3 MW आहे, ज्यात 223 MW स्वतःची सौर व पवन क्षमता आणि कचरा-उष्णता पुनर्प्राप्तीतून 119.3 MWh यांचा समावेश आहे. 30 जून 2026 पर्यंत, EBITDA च्या तुलनेत निव्वळ कर्ज 1.69 पट आणि इक्विटीच्या तुलनेत निव्वळ कर्ज 0.53 पट होते.
Choice ने Q2 FY27E मध्ये प्रति टन अतिरिक्त Rs 150 खर्चवाढ समाविष्ट केली आहे. यात व्यवस्थापनाच्या मार्गदर्शनानुसार प्रति टन सुमारे Rs 100 इंधन महागाई आणि प्रति टन Rs 50 इतर परिचालन खर्चवाढ यांचा समावेश आहे, जो कमी पॅकेजिंग खर्चामुळे अंशतः भरून निघतो.
ब्रोकरच्या अंदाजानुसार FY27E मध्ये प्रति टन एकूण खर्च सुमारे Rs 130 वाढेल, तर प्रति टन EBITDA Rs 1,053 असेल. खंडवाढ FY27E मध्ये 7.0 टक्के, FY28E मध्ये 8.0 टक्के आणि FY29E मध्ये 10.0 टक्के अपेक्षित आहे. प्राप्ती वाढ अनुक्रमे 3.0 टक्के, 0.5 टक्के आणि 0.5 टक्के अपेक्षित आहे.
| अंदाज निदर्शक | FY27E | FY28E | FY29E |
|---|---|---|---|
| खंडवाढ | 7.0% | 8.0% | 10.0% |
| प्राप्ती वाढ | 3.0% | 0.5% | 0.5% |
| EBITDA मार्जिन | — | — | 19.1% |
Choice ने FY26 ते FY29E दरम्यान 13.5 टक्के EBITDA CAGR चा अंदाज वर्तवला असून EBITDA मार्जिन FY26 मधील 17.3 टक्क्यांवरून FY29E मध्ये 19.1 टक्क्यांपर्यंत वाढेल. अपेक्षेपेक्षा चांगल्या Q1 कामगिरीनंतर, ब्रोकरने FY27E आणि FY28E EBITDA अंदाज अनुक्रमे 1.7 टक्के आणि 2.0 टक्क्यांनी वाढवले. FY27E आणि FY28E PAT अंदाज अनुक्रमे 3.0 टक्के आणि 2.3 टक्क्यांनी वाढवले.
Rs 7,000 प्रति शेअर लक्ष्य किंमत 3.6 पट FY28E EV/CE मल्टिपल वापरून निश्चित केली आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)