enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Jubilant Ingrevia CDMO पाइपलाइन आणि Specialty मार्जिन FY27E वाढीचा दृष्टिकोन मजबूत करतात

Jubilant Ingrevia Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: Axis Securities

24 Aug 2026

क्षेत्र: Chemicals

शिफारस किंमत

₹718

CMP

₹674.3

लक्ष्य

₹835

अपसाइड

16.30%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि मूल्यांकन

Axis Securities च्या 24 ऑगस्ट 2026 च्या वार्षिक-अहवाल विश्लेषणानुसार Jubilant Ingrevia Ltd उत्पादन-केंद्रित इंटरमीडिएट्स उत्पादकापासून ग्राहक-केंद्रित Specialty Chemicals आणि CDMO सोल्यूशन्स भागीदाराकडे संरचनात्मक संक्रमणाच्या टप्प्यात आहे. ब्रोकरने BUY शिफारस कायम ठेवली असून, भागांच्या बेरजेवर आधारित मूल्यांकनानुसार Rs 835 प्रति शेअर लक्ष्य किंमत कायम ठेवली आहे.

Specialty Chemicals, CDMO आणि Nutrition व्यवसायांमधील कंपनीचा वाढता सहभाग; वैविध्यपूर्ण पोर्टफोलिओ आणि ग्राहक मिश्रण; नवोपक्रम; शिस्तबद्ध भांडवली वाटप; आगामी क्षमता वाढ; आणि Pinnacle धोरण यांमुळे सकारात्मक दृष्टिकोनाला आधार मिळतो. Axis Securities च्या मते, हे घटक मध्यम कालावधीत निरोगी महसूल वाढ, हळूहळू मार्जिन विस्तार आणि सुधारते परतावा गुणोत्तरांना समर्थन देतील.

  • Specialty Chemicals, CDMO आणि Nutrition व्यवसायांचे वाढते योगदान.
  • नवोपक्रम आणि Pinnacle धोरणाच्या आधाराने वैविध्यपूर्ण उत्पादने आणि ग्राहक सहभाग.
  • आगामी क्षमता वाढ आणि शिस्तबद्ध भांडवली वाटप.
  • मध्यम कालावधीत महसूल वाढ, मार्जिन आणि परतावा गुणोत्तरांत अपेक्षित सुधारणा.

FY26 आर्थिक कामगिरी

जागतिक रसायन किंमत दबाव असूनही FY26 मध्ये एकत्रित महसूल वार्षिक आधारावर 5 per cent वाढून Rs 4,388 Cr झाला. ऑपरेटिंग EBITDA 9 per cent वाढून Rs 567 Cr झाला, तर ऑपरेटिंग EBITDA मार्जिन 49 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 12.9 per cent झाले. अनुकूल उत्पादन मिश्रण आणि वार्षिक Rs 120 Cr पेक्षा जास्त लीन बचतीमुळे ही सुधारणा झाली.

इतर उत्पन्नासह एकत्रित EBITDA Rs 607 Cr राहिला, जो 13.9 per cent मार्जिन दर्शवतो. अपवादात्मक खर्चाच्या Rs 13 Cr असूनही PAT 11 per cent वाढून Rs 278 Cr, म्हणजेच Rs 17.6 basic EPS झाला.

कमकुवत उत्पादन प्राप्तीच्या पार्श्वभूमीवर जास्त फीडस्टॉक खर्च आणि साठा समायोजनांमुळे विक्रीपेक्षा विक्री झालेल्या मालाची किंमत अधिक वेगाने वाढली. मात्र, वीज आणि इंधन खर्चात 10 per cent कपातीसह लीन उपक्रमांद्वारे परिचालन खर्च नियंत्रित ठेवण्यात आला. कर्जकपातीनंतर वित्त खर्च 12 per cent घटून Rs 49 Cr झाला.

आर्थिक मेट्रिक FY26 प्रत्यक्ष FY27E FY28E
महसूल Rs 4,388 Cr Rs 5,441 Cr Rs 6,307 Cr
EBITDA Rs 567 Cr ऑपरेटिंग EBITDA Rs 772 Cr Rs 921 Cr
PAT Rs 278 Cr Rs 377 Cr Rs 469 Cr
EPS Rs 17.6 basic EPS Rs 23.9 Rs 29.7

Specialty Chemicals मुळे नफावाढ

FY26 मध्ये Specialty Chemicals हा मुख्य नफा चालक होता. महसूल 7 per cent वाढून Rs 1,937 Cr झाला, तर विभागीय EBITDA 21 per cent वाढून Rs 510 Cr झाला. विभागीय EBITDA मार्जिन 26 per cent होते आणि सलग सहा तिमाही 25 per cent पेक्षा जास्त राहिले.

फाइन-केमिकल्सचा विस्तार, वाढता CDMO महसूल आणि Bharuch Agro-CDMO प्रकल्पामुळे विभागाने विभागीय EBITDA मध्ये 75 per cent योगदान दिले. USD 300 million इतक्या अंदाजित दीर्घकालीन कराराअंतर्गत मार्च 2026 मध्ये व्यावसायिक पाठवण्या सुरू झाल्या असून, प्रकल्प 14 महिन्यांत कार्यान्वित करण्यात आला.

FY26 दरम्यान कृषी, औषधनिर्मिती आणि इलेक्ट्रॉनिक अनुप्रयोगांमधील 20 निश्चित रेणूंची अंदाजित उच्चतम महसूल क्षमता Rs 1,500 Cr पेक्षा जास्त होती. प्रगत चर्चांमध्ये Rs 1,100 Cr पेक्षा जास्त उच्चतम क्षमतेचे 10 हून अधिक रेणू समाविष्ट आहेत. सक्रिय CDMO फनेलमध्ये Rs 3,400 Cr पेक्षा जास्त एकत्रित उच्चतम क्षमतेच्या 100 हून अधिक संधी आहेत.

Nutrition, Health Solutions आणि Chemical Intermediates

Nutrition आणि Health Solutions महसूल 5.7 per cent वाढून Rs 790 Cr झाला. आठ तिमाहींतील सर्वाधिक Vitamin B3 व्हॉल्यूम आणि प्रीमियम कॉस्मेटिक व फूड-ग्रेड नायसिनामाइडमुळे वाढीस पाठबळ मिळाले.

Jubilant Ingrevia ने 30 मार्च 2026 रोजी Rs 16.28 Cr मध्ये Remidex Pharma Private Limited चे 100 per cent अधिग्रहण केले. मानवी पोषण तसेच व्हिटॅमिन आणि मिनरल प्रीमिक्स फॉर्म्युलेशन्सचा विस्तार करणे हा या अधिग्रहणाचा उद्देश आहे.

व्हॉल्यूम वाढीमुळे Chemical Intermediates महसूल 3 per cent वाढून Rs 1,662 Cr झाला. मात्र, कमोडिटी अॅसिटिल किंमतींतील घसरणीमुळे EBITDA मार्जिन 7 per cent वरून 4 per cent पर्यंत घसरले. तरीही Axis Securities या विभागाला महत्त्वाचा रोख निर्मितीकारक आणि Specialty Chemicals साठी कमी-किमतीच्या बॅकवर्ड इंटिग्रेशनचा स्रोत मानते.

वैविध्यीकरण, China Plus One आणि Electronic Chemicals

कंपनी उलाढालीपैकी 44.3 per cent निर्यात करते आणि 63 देशांतील 1,600 पेक्षा जास्त ग्राहकांना सेवा देते. पायरीडीन आणि त्याच्या डेरिव्हेटिव्ह्जची जगातील एकमेव मोठ्या प्रमाणावरील गैर-चीनी उत्पादक म्हणून Jubilant Ingrevia चे स्थान China Plus One चा फायदा असल्याचे Axis Securities नमूद करते.

उच्च-शुद्धता electronic chemicals साठी Greater Noida येथे समर्पित सेमीकंडक्टर संशोधन प्रयोगशाळा विकसित केली जात आहे. इलेक्ट्रॉनिक-ग्रेड पायरीडीन्स आणि electronic choline hydroxide साठी पायलट व्यावसायिकीकरण सुरू आहे.

वीज वापरात अक्षय ऊर्जेचा वाटा 25 per cent आहे आणि FY29 पर्यंत तो 35 per cent पेक्षा जास्त करण्याचे कंपनीचे लक्ष्य आहे.

ताळेबंद सुधारणा आणि रोख निर्मिती

ताळेबंदातील सुधारणा गुंतवणूक भूमिकेला पाठबळ देते. निव्वळ कर्ज 11.4 per cent घटून Rs 591 Cr झाले, तर निव्वळ कर्ज ते EBITDA 1.18 times वरून 0.97 times पर्यंत कमी झाले. रोख रूपांतरण चक्र 20 दिवसांनी घटून 128 days झाले.

उच्च भांडवली-खर्च चक्र सुलभ झाल्याने मुक्त रोख प्रवाह 58 per cent वाढून Rs 225 Cr झाला. सुधारणारा ताळेबंद आणि रोख निर्मिती कंपनीच्या मध्यम-कालीन वाढीला व परतावा-गुणोत्तर दृष्टिकोनाला पाठबळ देईल, असा Axis Securities चा अंदाज आहे.

नफा दृष्टिकोन

Axis Securities ने FY27E साठी Rs 5,441 Cr महसूल, Rs 772 Cr EBITDA, Rs 377 Cr PAT आणि Rs 23.9 EPS चा अंदाज व्यक्त केला आहे. FY28E साठी ब्रोकरने Rs 6,307 Cr महसूल, Rs 921 Cr EBITDA, Rs 469 Cr PAT आणि Rs 29.7 EPS चा अंदाज व्यक्त केला आहे.

मुख्य मर्यादा आणि जोखीम

  • कमोडिटी इंटरमीडिएट्समध्ये सातत्यपूर्ण जागतिक किंमत घसरण.
  • फीडस्टॉक खर्चाचा कायम दबाव.
  • नव्याने कार्यान्वित क्षमतांचा विस्तार करण्याची गरज.
  • CDMO संधी फनेलचे व्यावसायिक महसुलात रूपांतर करण्याची आवश्यकता.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.