enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

OSAT आणि PCB व्यावसायिक विस्तारामुळे Kaynes Technology च्या मुख्य EMS वाढीला पाठबळ

Kaynes Technology India Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: Prabhudas Lilladher (PL Research)

10 Aug 2026

क्षेत्र: Electricals

शिफारस किंमत

₹3,856

CMP

₹3,681.1

लक्ष्य

₹4,390

अपसाइड

13.85%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि लक्ष्य किंमत

PL Research ने मजबूत Q1FY27 कामगिरीनंतर Kaynes Technology India वर संचय रेटिंग कायम ठेवले आहे; महसूल आणि EBITDA त्यांच्या अंदाजांपेक्षा जास्त राहिले. दलालाचा दृष्टिकोन सातत्यपूर्ण मुख्य EMS वाढ, ग्राहकांमधील अधिक सखोल प्रवेश, विविध क्षेत्रांतील विविधीकरण आणि Q3FY27 पासून OSAT व PCB व्यवसायांच्या अपेक्षित व्यावसायिक विस्तारावर केंद्रित आहे.

PL Research ने लक्ष्य किंमत Rs 3,506 वरून Rs 4,390 पर्यंत वाढवली आणि FY27E व FY28E विक्री, EBITDA आणि EPS अंदाज किंचित वाढवले. त्यांच्या DCF-आधारित लक्ष्य किमतीत मार्च 2028E नफ्याच्या 50 पट मूल्यांकन सूचित होते.

Q1FY27 आर्थिक कामगिरी

Kaynes Technology India ने Q1FY27 मध्ये Rs 9,460 million महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 40.5 टक्के वाढला आणि PL Research च्या अंदाजापेक्षा 12.4 टक्के अधिक होता. EBITDA वार्षिक आधारावर 30.5 टक्के वाढून Rs 1,476 million झाला, जो दलालाच्या अंदाजापेक्षा 19.0 टक्के अधिक होता. EBITDA मार्जिन 15.6 टक्के होते, वार्षिक आधारावर 120 बेसिस पॉइंट्सने कमी पण अंदाजापेक्षा 80 बेसिस पॉइंट्सने जास्त.

समायोजित PAT वार्षिक आधारावर 24.4 टक्के घटून Rs 564 million झाला, तरीही तो PL Research च्या Rs 543 million च्या अंदाजापेक्षा 4.0 टक्के अधिक होता. करपूर्व नफा वार्षिक आधारावर 8.5 टक्के घटून Rs 879 million झाला, कारण घसारा सुमारे 137 टक्क्यांनी वाढला आणि व्याज खर्च 30.6 टक्क्यांनी वाढला.

Q1FY27 निर्देशांक नोंदवलेले वार्षिक बदल PL Research अंदाजाशी तुलना
महसूल Rs 9,460 million 40.5 टक्के वाढ Rs 8,418 million च्या अंदाजापेक्षा 12.4 टक्के अधिक
EBITDA Rs 1,476 million 30.5 टक्के वाढ Rs 1,244 million च्या अंदाजापेक्षा 19.0 टक्के अधिक
EBITDA मार्जिन 15.6 टक्के 120 बेसिस पॉइंट्स घट अंदाजापेक्षा 80 बेसिस पॉइंट्स अधिक
समायोजित PAT Rs 564 million 24.4 टक्के घट Rs 543 million च्या अंदाजापेक्षा 4.0 टक्के अधिक
करपूर्व नफा Rs 879 million 8.5 टक्के घट नमूद नाही

विभागीय वाढ आणि ऑर्डर बुक

उच्च परिचालन व उत्पादन खर्चांमुळे एकूण मार्जिन वार्षिक आधारावर सुमारे 690 बेसिस पॉइंट्सने घटून 34.4 टक्के झाले. Q1FY27 महसुलात 81 टक्के वाटा असलेले वाहन आणि औद्योगिक विभाग सर्वांत मोठे योगदान देणारे राहिले.

व्यवसाय विभाग Q1FY27 महसूल / वाढ
वाहन Rs 2,460 million; वार्षिक आधारावर 35.3 टक्के वाढ
औद्योगिक Rs 5,203 million; वार्षिक आधारावर 30.9 टक्के वाढ
रेल्वे वार्षिक आधारावर 80.6 टक्के वाढ
वैद्यकीय वार्षिक आधारावर 180.9 टक्के वाढ
एअरोस्पेस, अंतराळ आणि धोरणात्मक तंत्रज्ञान प्रत्येकी वार्षिक आधारावर 180.9 टक्के वाढ
ऑर्डर बुक Rs 89,000 million; वार्षिक आधारावर 20.3 टक्के वाढ

वाढीचा दृष्टिकोन आणि नवीन व्यावसायिक उपक्रम

व्यवस्थापनाने FY27 साठी पूर्ण महसूल मार्गदर्शन दिले नाही, परंतु Kaynes Technology India ची वाढ EMS उद्योगाच्या अंदाजित 15 ते 17 टक्के वाढीच्या जवळपास दुप्पट राहण्याची अपेक्षा आहे. ग्राहकांमधील अधिक सखोल प्रवेश, उत्पादनांची भर आणि विविध क्षेत्रांतील विविधीकरणामुळे वाढीला पाठबळ मिळण्याची अपेक्षा आहे.

OSAT आणि PCB व्यवसायांतून व्यावसायिक महसूल Q3FY27 पासून सुरू होण्याची अपेक्षा आहे. या व्यवसायांतून FY27 मध्ये Rs 4,500 ते Rs 5,000 million महसुलाचे व्यवस्थापनाचे लक्ष्य आहे. Kaynes ने OSAT आणि PCB सुविधांमध्ये सुमारे Rs 12,000 million गुंतवले असून, आणखी Rs 2,500 million चे उपकरण मार्गस्थ आहे.

PCB सुविधेला जागतिक ग्राहकांकडून रस मिळाला आहे, ज्यात संपूर्ण उपलब्ध क्षमतेची मागणी करणाऱ्या एका ग्राहकाचाही समावेश आहे. ग्राहक चाचण्या आणि विक्रेता मंजुरी सुरू आहेत. मोठ्या जागतिक इलेक्ट्रिक-वाहन उत्पादकाशी करार अंतिम करण्याच्या व्यवस्थापन जवळ आहे.

नवीन ग्राहकांमध्ये आघाडीचा इलेक्ट्रिक दुचाकी उत्पादक, जागतिक जर्मन व फ्रेंच ब्रँड आणि वायरलेस संचार कंपनी यांचा समावेश होता. Kaynes Semicon ने जपानी बाजारपेठेत प्रवेश आणि सेमीकंडक्टर-पॅकेजिंग क्षमता मजबूत करण्यासाठी Mitsui सोबत धोरणात्मक भागीदारी केली.

खर्च, Capex आणि परिचालन विचार

घटकांच्या किमती 10 ते 12 टक्क्यांनी वाढल्याचे व्यवस्थापनाने सूचित केले. PCB टंचाई आणि सहा ते आठ महिन्यांचा पुरवठा कालावधी FY27 मध्ये मार्जिनवर दबाव आणू शकतो. किंमत हस्तांतरण, धोरणात्मक साठा आणि परिचालन कार्यक्षमतेद्वारे परिणाम कमी करण्याचा कंपनीचा हेतू आहे.

FY27 साठी Kaynes ची PCB साठी सुमारे Rs 3,000 million आणि EMS साठी Rs 2,500 million Capex ची योजना आहे. Kaynes Semicon ला जुलै 2026 पर्यंत सुमारे Rs 1,700 million सरकारी अनुदान मिळाले होते.

स्मार्ट मीटरिंग आणि कार्यरत भांडवल

थकबाकी वाढलेली आणि वसुली कमकुवत असल्याने Kaynes ने पुरवठा नियंत्रित केल्यामुळे स्मार्ट-मीटरिंग महसूल वार्षिक आधारावर 12 टक्के घटला. उत्पादन कार्य सुरू ठेवत कार्यरत भांडवलावरील दबाव कमी करण्यासाठी व्यवस्थापन सेवा व स्थापना व्यवसाय विकण्याचे मूल्यांकन करत आहे. प्रस्तावाबाबत स्पष्टता फेब्रुवारी 2027 पर्यंत अपेक्षित आहे.

Q1FY27 मध्ये परिचालन रोख प्रवाह सुमारे Rs 2,600 million नकारात्मक राहिला, तरी Q1FY26 मधील नकारात्मक Rs 3,800 million च्या तुलनेत ही सुधारणा होती. रोख प्रवाहावरील दबाव मुख्यतः साठा आणि थकबाकींमुळे होता. FY27 अखेरपर्यंत परिचालन रोख प्रवाह सकारात्मक होण्याची व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे.

दलाल अंदाज आणि महत्त्वाचे अंमलबजावणी विचार

PL Research ने FY26 ते FY28E महसूल, EBITDA आणि PAT साठी अनुक्रमे 41.6 टक्के, 40.1 टक्के आणि 23.9 टक्के चक्रवाढ वार्षिक वाढीचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

गुंतवणूक प्रकरणासाठी महत्त्वाचे अंमलबजावणी विचार पुढीलप्रमाणे आहेत:

  • OSAT आणि PCB च्या व्यावसायिक विस्ताराचा वेग.
  • घटकांच्या उच्च किमती आणि PCB पुरवठा स्थितीमुळे मार्जिनवरील दबाव.
  • कार्यरत भांडवलातील शिस्त आणि स्मार्ट-मीटरिंग थकबाकीची वसुली.
  • नियोजित Capex ची अंमलबजावणी आणि उपकरणांची तैनाती.
  • उपकरण आयातीवर परिणाम करणारे लॉजिस्टिक्स व्यत्यय.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.