Buy
₹5,500
₹5,600
₹6,630
20.55%
Motilal Oswal Financial Services Ltd. (MOFSL) ने कंपनीच्या 1QFY27 निकालांनंतर KEI Industries वरील आपली Buy शिफारस कायम ठेवली. मुख्यतः Cables and Wires (C&W) मार्जिन अंदाजापेक्षा जास्त राहिल्याने तिमाही कामगिरी ब्रोकरच्या अपेक्षेपेक्षा चांगली होती.
अंमलबजावणी, अनुकूल उद्योगस्थिती, सुधारत असलेले मार्जिन प्रोफाइल आणि क्षमता-विस्तार कार्यक्रमामुळे MOFSL चा KEI Industries विषयी सकारात्मक दृष्टिकोन कायम आहे. केबल्स आणि वायर्स उद्योगातील संरचनात्मक वाढीच्या संधींचा कंपनीला लाभ होईल, अशी ब्रोकरची अपेक्षा आहे.
MOFSL ने FY27 आणि FY28 साठीचे नफ्याचे अंदाज बहुतांशी कायम ठेवले. 45 times FY28E EPS या मूल्यांकनावरून KEI Industries साठी Rs 6,630 चे लक्ष्य मूल्य निश्चित केले आहे. शेअर FY27E EPS च्या 47 पट आणि FY28E EPS च्या 37 पट दराने व्यवहार करत असल्याचे अहवालात नमूद आहे.
KEI Industries ने 1QFY27 मध्ये Rs 31.9 billion महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर सुमारे 23 टक्क्यांनी वाढला आणि MOFSL च्या अंदाजाशी साधारण सुसंगत होता. EBITDA वार्षिक आधारावर सुमारे 53 टक्क्यांनी वाढून Rs 4.0 billion झाला, जो ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा सुमारे 7 टक्के जास्त होता. परिचालन नफा मार्जिन वार्षिक आधारावर 2.5 टक्केवारी गुणांनी वाढून 12.4 per cent झाले, जे MOFSL च्या अपेक्षेपेक्षा 1.1 टक्केवारी गुणांनी जास्त होते.
समायोजित करानंतरचा नफा वार्षिक आधारावर सुमारे 40 टक्क्यांनी वाढून Rs 2.7 billion झाला आणि अंदाजाशी साधारण सुसंगत होता. घसारा आणि व्याजखर्च अनुक्रमे वार्षिक आधारावर सुमारे 44 टक्के आणि 22 टक्क्यांनी वाढला, तर इतर उत्पन्नात सुमारे 51 टक्क्यांची घट झाली.
| निकष | 1QFY27 | वार्षिक बदल | टिप्पणी |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 31.9 billion | सुमारे 23% वाढ | MOFSL च्या अंदाजाशी साधारण सुसंगत |
| EBITDA | Rs 4.0 billion | सुमारे 53% वाढ | अंदाजापेक्षा सुमारे 7% जास्त |
| परिचालन नफा मार्जिन | 12.4% | 2.5 टक्केवारी गुणांची वाढ | अंदाजापेक्षा 1.1 टक्केवारी गुण जास्त |
| समायोजित PAT | Rs 2.7 billion | सुमारे 40% वाढ | अंदाजाशी साधारण सुसंगत |
1QFY27 मध्ये C&W महसूल वार्षिक आधारावर सुमारे 25 टक्क्यांनी वाढून Rs 30.9 billion झाला. C&W EBIT सुमारे 57 टक्क्यांनी वाढून Rs 4.2 billion झाला, तर त्याचे EBIT मार्जिन 2.8 टक्केवारी गुणांनी वाढून 13.6 per cent झाले.
EPC महसूल सुमारे 32 टक्क्यांनी वाढून Rs 1.3 billion झाला, मात्र 1QFY26 आणि 4QFY26 मधील नफ्याच्या तुलनेत विभागाने Rs 51 million तोटा नोंदवला. स्टेनलेस स्टील वायर्सचा महसूल सुमारे 3 टक्क्यांनी वाढून Rs 536 million झाला; विभागीय EBIT सुमारे 16 टक्क्यांनी वाढून Rs 49 million झाला आणि मार्जिन 1.1 टक्केवारी गुणांनी वाढून 9.2 per cent झाले.
स्वीकृती वजा केल्यानंतरची रोख आणि बँक शिल्लक जून 2026 अखेरीस Rs 2.85 billion होती, तर मार्च 2026 मध्ये ती Rs 5.92 billion होती.
| विभाग | 1QFY27 महसूल | महसूल वाढ | EBIT | EBIT मार्जिन |
|---|---|---|---|---|
| केबल्स आणि वायर्स | Rs 30.9 billion | सुमारे 25% वाढ | Rs 4.2 billion; सुमारे 57% वाढ | 13.6%; 2.8 टक्केवारी गुणांची वाढ |
| EPC | Rs 1.3 billion | सुमारे 32% वाढ | Rs 51 million तोटा | नमूद नाही |
| स्टेनलेस स्टील वायर्स | Rs 536 million | सुमारे 3% वाढ | Rs 49 million; सुमारे 16% वाढ | 9.2%; 1.1 टक्केवारी गुणांची वाढ |
देशांतर्गत आणि निर्यात बाजारांतील मागणीच्या पाठबळामुळे व्यवस्थापनाने मध्यम कालावधीत 20 टक्क्यांपेक्षा जास्त वाढ साध्य करण्याबाबत विश्वास व्यक्त केला. प्रलंबित ऑर्डर बुक मार्च 2026 मधील Rs 35.9 billion वरून वाढून Rs 42.9 billion झाले.
1QFY27 मध्ये क्षमता वापर केबल्समध्ये सुमारे 72 टक्के, हाउस वायर्समध्ये 61 टक्के, स्टेनलेस स्टील वायर्समध्ये 91 टक्के आणि कम्युनिकेशन केबल्समध्ये 45 टक्के होता.
Sanand प्रकल्पाची क्षमता वाढवली जात असून FY27 मध्ये त्यातून सुमारे Rs 15–20 billion महसूल आणि FY28 मध्ये सुमारे Rs 40 billion महसूल अपेक्षित आहे. तेव्हा वापर सुमारे 70–75 टक्क्यांपर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा आहे. KEI Industries ने 1QFY27 मध्ये Sanand साठी Rs 1.8 billion भांडवली खर्च केला, ज्यामुळे जून 2027 पर्यंत एकूण प्रकल्प भांडवली खर्च Rs 17.2 billion झाला; तसेच FY27 च्या उर्वरित नऊ महिन्यांत आणखी Rs 3.0 billion खर्चाची योजना आखली.
मुख्यतः LV/MV केबल क्षमता वाढवण्यासाठी, Rs 7.0 billion च्या Salarpur ग्रीनफिल्ड प्रकल्पासह, पुढील तीन ते चार वर्षांत वार्षिक Rs 6.0–7.0 billion भांडवली खर्च अपेक्षित आहे.
व्यवस्थापनाने सांगितले की EHV केबल मार्जिन सुमारे 15 टक्के आहे, तर संस्थात्मक LV/MV पॉवर केबल्ससाठी सुमारे 10.5 टक्के, किरकोळ विक्रीसाठी सुमारे 11 टक्के आणि निर्यातीसाठी 11 टक्क्यांपेक्षा जास्त आहे. परिचालन लीव्हरेज, उत्पादन मिश्रण, किरकोळ मिश्रण आणि अधिक मार्जिन असलेल्या निर्यातीमुळे सुमारे 11–12 per cent टिकाऊ परिचालन मार्जिनचे मार्गदर्शन दिले.
MOFSL ने FY26–28 दरम्यान एकूण महसुलात सुमारे 21 टक्के CAGR चा अंदाज वर्तवला आहे, ज्याला C&W मधील सुमारे 23 टक्के वाढ आणि स्टेनलेस स्टील वायर्समधील सुमारे 7 टक्के वाढ नेतृत्व देईल. याच कालावधीत EPC महसूल वार्षिक सुमारे 8 टक्क्यांनी घटण्याचा अंदाज आहे.
| अंदाज निकष | FY26–28 दृष्टिकोन |
|---|---|
| एकूण महसूल CAGR | सुमारे 21% |
| C&W महसूल CAGR | सुमारे 23% |
| स्टेनलेस स्टील वायर्स महसूल CAGR | सुमारे 7% |
| EPC महसूल CAGR | सुमारे -8% |
| EBITDA CAGR | सुमारे 27% |
| PAT CAGR | सुमारे 23% |
| परिचालन मार्जिन | FY27 मध्ये सुमारे 11% आणि FY28 मध्ये 12% |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)