HOLD
₹132
₹121.2
₹126
4.55%
Prabhudas Lilladher यांच्या 15 ऑगस्ट 2026 च्या KNR Constructions वरील Q1 FY27 निकाल अद्ययावतमध्ये HOLD रेटिंग कायम ठेवून लक्ष्य किंमत Rs 119 वरून प्रति शेअर Rs 126 करण्यात आली आहे. ब्रोकरच्या मते ऑर्डर-बुकची वाढ सुदृढ आहे आणि खाणकाम KNR Constructions साठी पुढील वाढीचा टप्पा ठरेल. मात्र, शेअर बुक व्हॅल्यूपेक्षा खाली व्यवहारात असतानाही 18x FY28E EPS वर असल्याने नजीकच्या काळातील वाढीची शक्यता मर्यादित असल्याचे मानले आहे.
Rs 126 चे लक्ष्य भागांच्या एकत्रित मूल्यांकन पद्धतीवर आधारित आहे. 9x FY28E कमाई गुणकानुसार EPC कामकाजाचे मूल्य प्रति शेअर Rs 65 आहे, तर BOT आणि HAM प्रकल्पांचे योगदान प्रति शेअर Rs 62 आहे.
KNR Constructions ने Q1 FY27 मध्ये कमकुवत कार्यकारी कामगिरी नोंदवली. महसूल Rs 4,367 mn होता, जो वार्षिक आधारावर 10 टक्के कमी आणि Prabhudas Lilladher यांच्या Rs 4,592 mn च्या अंदाजापेक्षा 5 टक्के कमी होता. नवीन HAM आणि खाणकाम प्रकल्प सुरू होण्यास झालेला विलंब, कर्नाटकातील HAM पॅकेजमधील जमीन संपादनाच्या समस्या आणि सुरुवातीच्या अंमलबजावणीतील आव्हानांमुळे कामगिरीवर मर्यादा आल्या.
नोंदवलेल्या महसुलात IndInfravit मालमत्ता मुद्रीकरण व्यवहाराशी संबंधित Rs 760 mn ची एकरकमी रक्कम समाविष्ट होती. समायोजित महसूल Rs 3,607 mn होता, जो वार्षिक आधारावर 25 टक्के कमी होता. नोंदवलेला EBITDA Rs 655 mn होता, मार्जिन 15.0 टक्के होते; तर Rs 460 mn च्या एकरकमी खर्चानंतर समायोजित EBITDA Rs 195 mn आणि समायोजित मार्जिन 5.4 टक्के होते. समायोजित PAT Rs 378 mn होता, जो वार्षिक आधारावर 26 टक्के कमी होता. नोंदवलेल्या PAT मध्ये दोन SPVs च्या IndInfravit ला विक्रीतून Rs 2,800 mn चा अपवादात्मक नफा समाविष्ट होता.
| Q1 FY27 मापदंड | नोंदवलेले | समायोजित / टिप्पणी |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 4,367 mn; वार्षिक आधारावर 10% कमी | Rs 760 mn ची एकरकमी रक्कम वगळल्यानंतर Rs 3,607 mn; वार्षिक आधारावर 25% कमी |
| EBITDA | Rs 655 mn; 15.0% मार्जिन | Rs 460 mn च्या एकरकमी खर्चानंतर Rs 195 mn; 5.4% मार्जिन |
| PAT | नोंदवलेल्या PAT मध्ये Rs 2,800 mn चा अपवादात्मक नफा समाविष्ट | Rs 378 mn चा समायोजित PAT; वार्षिक आधारावर 26% कमी |
ऑर्डरची दृश्यमानता दृष्टिकोनासाठी मुख्य आधार राहते. KNR Constructions चे Q1 FY27 ऑर्डर बुक सुमारे Rs 8,700 कोटी होते, जे मागील महसुलाच्या सुमारे चारपट होते, तसेच Rs 6,600 कोटींच्या अतिरिक्त L1 ऑर्डर्स होत्या.
| ऑर्डर-बुक विभाग | ऑर्डर बुकमधील हिस्सा |
|---|---|
| खाणकाम | सुमारे 45 टक्के |
| रस्ते | 38 टक्के |
| सिंचन | 11 टक्के |
| पाइपलाइन | 6 टक्के |
व्यवस्थापनाचे लक्ष्य रस्ते, सिंचन, ऊर्जा आणि राज्य-सरकारच्या EPC प्रकल्पांमध्ये FY27 मध्ये Rs 8,000-10,000 कोटींची ऑर्डर आवक मिळवण्याचे आहे. अंमलबजावणीची दृश्यमानता, परतावा आणि शिस्तबद्ध बोलींवर लक्ष केंद्रित करणारा निवडक बोलीचा दृष्टिकोन कंपनी कायम ठेवत आहे.
व्यवस्थापनाने एकरकमी बाबी वगळून FY27 साठी Rs 22,000-23,000 mn महसूल मार्गदर्शन आणि 8-9 टक्के EBITDA मार्जिन मार्गदर्शनाचा पुनरुच्चार केला. Chennai ECR HAM, Telangana HAM आणि Kusmunda MDO प्रकल्पांची गती वाढल्याने Q3 FY27 पासून अंमलबजावणीत लक्षणीय सुधारणा अपेक्षित आहे.
FY28 साठी व्यवस्थापनाचे लक्ष्य Rs 30,000 mn पेक्षा जास्त महसूल आणि 11-12 टक्के EBITDA मार्जिनचे आहे. Prabhudas Lilladher यांचे अंदाज पुढीलप्रमाणे आहेत:
| मापदंड | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 20,602 mn | Rs 25,106 mn |
| EBITDA | Rs 2,163 mn | Rs 2,887 mn |
| समायोजित PAT | Rs 1,522 mn | Rs 2,026 mn |
खाणकामाची अंमलबजावणी हा महत्त्वाचा उत्प्रेरक तसेच वेळेशी संबंधित धोका आहे. Kusmunda MDO सप्टेंबर 2026 मध्ये सुरू होण्याची अपेक्षा आहे, ज्यातून FY27 मध्ये सुमारे Rs 1,500 mn महसूल आणि त्यानंतर वार्षिक सुमारे Rs 4,000 mn मिळण्याची अपेक्षा आहे. Banhardih MDO साठी Stage-II वन मंजुरीची प्रतीक्षा आहे आणि तो FY28 मध्ये सुरू होण्याची अपेक्षा असून, त्यातून वार्षिक सुमारे Rs 5,000 mn ची अतिरिक्त महसूल संधी आहे.
KNR Constructions ने FY27 मध्ये Rs 3,500-4,000 mn खाणकाम भांडवली खर्चाचे नियोजन केले आहे आणि खाणकामातील PAT मार्जिन 6 टक्क्यांपेक्षा जास्त अपेक्षित आहे. Caterpillar आणि Komatsu उपकरण पुनर्खरेदी व्यवस्था देखभाल खर्च कमी करण्यासाठी आणि इंधन कार्यक्षमता सुधारण्यासाठी आहेत.
KNR Constructions स्वतंत्र आधारावर कर्जमुक्त आहे आणि Q1 FY27 मध्ये स्वतंत्र रोख रक्कम Rs 3,100 mn होती. मालमत्ता विक्रीतून कंपनीला Rs 10,000 mn मिळण्याची अपेक्षा आहे. भागभांडवल पुनर्खरेदीचा बोर्ड विचार करत आहे, मात्र व्यवस्थापन भागधारकांना वाटप आणि खाणकाम भांडवली खर्च तसेच HAM इक्विटी गरजा यांचा समतोल राखेल.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)