HOLD
₹129
₹121.2
₹130
0.78%
Motilal Oswal Financial Services ने KNR Constructions वरील तटस्थ रेटिंग आणि Rs 130 चा भागांच्या एकत्रित मूल्यावर आधारित लक्ष्य भाव कायम ठेवला, जो Rs 129 च्या CMP च्या तुलनेत आहे. कमी अंमलबजावणीयोग्य ऑर्डर बुकमुळे अंमलबजावणी मंदावल्याने कंपनी 4QFY26 मध्ये पुन्हा मोठ्या फरकाने अंदाजांपेक्षा कमी पडल्याचे ब्रोकरने नमूद केले. अलीकडे मिळालेल्या प्रकल्पांचा अंमलबजावणीत लक्षणीय वाटा FY28 पासूनच अपेक्षित आहे.
KNR Constructions ने स्वतंत्र आधारावर 4QFY26 मध्ये सुमारे Rs 535 crore महसूल नोंदवला, जो वर्षानुवर्षे 37.1% कमी होता, पण Motilal Oswal च्या Rs 464 crore च्या अंदाजापेक्षा 16% जास्त होता. EBITDA वर्षानुवर्षे सुमारे 76% घसरून Rs 28.3 crore झाला, जो ब्रोकरच्या Rs 46 crore च्या अंदाजापेक्षा लक्षणीय कमी होता. EBITDA मार्जिन वर्षानुवर्षे 850 बेसिस पॉइंट्सने कमी होऊन 5.3% झाले, जे अंदाजित 9.9% च्या तुलनेत आहे.
समायोजित करपश्चात नफा वर्षानुवर्षे सुमारे 74% घसरून Rs 19.2 crore झाला, तर ब्रोकरचा अंदाज Rs 27.8 crore होता. मंडळाने Rs 0.25 प्रति शेअर लाभांशाची शिफारस केली. FY26 साठी महसूल, EBITDA आणि समायोजित करपश्चात नफा अनुक्रमे सुमारे 35%, 66% आणि 73% घसरले.
| तपशील | 4QFY26 नोंदवलेले | वर्षानुवर्षे बदल | Motilal Oswal अंदाज |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 535 crore | 37.1% कमी | Rs 464 crore |
| EBITDA | Rs 28.3 crore | 76% कमी | Rs 46 crore |
| EBITDA मार्जिन | 5.3% | 850 बेसिस पॉइंट्सने कमी | 9.9% |
| समायोजित करपश्चात नफा | Rs 19.2 crore | 74% कमी | Rs 27.8 crore |
व्यवस्थापनाने सांगितले की FY26 मधील रस्ते क्षेत्रातील मंजुरी मर्यादित होत्या. सुमारे Rs 3.5 trillion च्या पाइपलाइन असूनही, मंजुरीच्या दीर्घ कालावधीमुळे आणि जमीन-अधिग्रहणाच्या आव्हानांमुळे MoRTH आणि NHAI मंजुरी रूपांतरण मंद राहिले. वाढलेल्या स्पर्धेमुळे KNR Constructions वर मार्जिनचा दबावही आला. मात्र, अधिक कठोर NHAI RFP नियम तांत्रिक आणि आर्थिकदृष्ट्या मजबूत कंत्राटदारांना प्राधान्य देऊन स्पर्धा कमी करू शकतात.
मार्च 2026 पर्यंत, ऑर्डर बुक सुमारे Rs 8,670 crore होते, ज्यात खाण प्रकल्पातील Rs 3,550 crore समाविष्ट होते आणि अलीकडे मिळालेला Rs 3,230 crore किमतीचा HAM प्रकल्प वगळण्यात आला होता. खाणकाम वगळता, ऑर्डर बुक 18 ते 24 महिन्यांत अंमलबजावणीयोग्य आहे.
| ऑर्डर बुकची रचना | हिस्सा |
|---|---|
| रस्ते | 30% |
| सिंचन | 19% |
| पाइपलाइन | 10% |
| खाणकाम | 41% |
| सरकारी प्रकल्प | 84% |
| कॅप्टिव्ह HAM प्रकल्प | 16% |
सरकारी प्रकल्पांचा ऑर्डर बुकमध्ये 84% हिस्सा होता, ज्यात 80% राज्य-सरकारचे आणि 2% केंद्र-सरकारचे प्रकल्प होते, तर कॅप्टिव्ह HAM प्रकल्पांचा हिस्सा 16% होता. FY27 पर्यंत KNR Constructions ने Rs 4,500 crore किमतीच्या प्रकल्पांसाठी बोली लावली होती. व्यवस्थापनाने FY27 मध्ये Rs 8,000 crore ते Rs 10,000 crore ऑर्डर इनफ्लो, सुमारे Rs 2,000 crore महसूल आणि 10% ते 11% EBITDA मार्जिनचे मार्गदर्शन दिले.
व्यवस्थापनाला झारखंडमधील Vemardi कोळसा खाण 2HFY27 पर्यंत कार्यान्वित होण्याची अपेक्षा आहे. हा प्रकल्प 1QFY26 मध्ये NCC सोबतच्या 74:26 संयुक्त उपक्रमाद्वारे मिळाला आणि GST वगळता त्याचे मूल्य Rs 4,800 crore आहे. पूर्ण क्षमतेने कार्यरत झाल्यावर त्यातून Rs 300 crore ते Rs 400 crore महसूल मिळण्याची अपेक्षा आहे.
KNR Constructions संयुक्त उपक्रमांद्वारे मेट्रो, रेल्वे, BOT टोल आणि सौर संधींचा शोध घेण्याची योजना आखत आहे. कंपनीने सुधारित Rs 952 crore HAM इक्विटी गरजेपैकी Rs 730 crore भांडवल गुंतवले होते, तर Rs 220 crore गुंतवणे बाकी होते.
कंपनीने चार SPV विकण्यासाठी Indus Infra Trust सोबत करारही केले, ज्यासाठी एकूण मोबदला Rs 1,540 crore आहे, तर इक्विटी गुंतवणूक सुमारे Rs 566 crore होती. सप्टेंबर 2026 पर्यंत व्यवहार पूर्ण होणे अपेक्षित होते.
अधिक कर्जदार दिवसांमुळे खेळत्या भांडवलाचे दिवस FY25 मधील 93 दिवसांवरून 4QFY26 मध्ये 78 दिवस झाले. मात्र, तेलंगणा सिंचन आणि HAM प्रकल्पांशी संबंधित विलंबित देयकांमुळे देणीदार दिवस उच्चच राहिले.
Motilal Oswal ने आपले FY27E आणि FY28E अंदाज पुढीलप्रमाणे कमी केले:
| मापक | FY27E कपात | FY28E कपात |
|---|---|---|
| महसूल | 6.6% | 3.1% |
| EBITDA | 15.1% | 3.1% |
| समायोजित करपश्चात नफा | 8.4% | 3.2% |
कमी FY26 आधारामुळे ब्रोकरने FY26 ते FY28E दरम्यान अनुक्रमे 22% आणि 45% महसूल आणि EBITDA CAGR चा अंदाज व्यक्त केला आहे. FY28E साठी त्याचे अंदाज Rs 3,106 crore महसूल, Rs 373 crore EBITDA आणि Rs 228 crore समायोजित करपश्चात नफा असे आहेत.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)