BUY
₹1,600
₹1,907
₹1,890
18.13%
ICICI Direct Research च्या 26 जुलै, 2026 च्या Laurus Labs वरील अहवालात BUY शिफारस कायम ठेवण्यात आली आहे. कस्टम विकास आणि उत्पादन संस्था (CDMO) व्यवसायाचा वाढता आकार, सुधारलेली गुणवत्ता आणि विविधीकरण, तसेच सातत्यपूर्ण भांडवली खर्च आणि सातत्याने मजबूत कार्यकारी कामगिरी यामुळे प्रीमियम मूल्यांकन योग्य ठरते, असे ब्रोकरचे मत आहे.
| अहवालाचा तपशील | मूल्य |
|---|---|
| शिफारस | BUY |
| सध्याचा बाजारभाव | Rs 1,600 |
| लक्ष्य किंमत | Rs 1,890 |
| मूल्यांकनाचा आधार | FY28E EBITDA च्या 38 पट |
| FY28E EBITDA | Rs 2,764 कोटी |
Laurus Labs जेनेरिक सक्रिय औषधी घटक (APIs), जेनेरिक फॉर्म्युलेशन्स, CDMO आणि जैवतंत्रज्ञान क्षेत्रांत कार्यरत आहे. कंपनीकडे United States Food and Drug Administration-मंजूर सात केंद्रांसह 15 उत्पादन युनिट्स, 92 ड्रग मास्टर फाइल्स आणि सुमारे 8,300 KL रिअॅक्टर क्षमता आहे. ती पेशी उपचार, जनुक उपचार आणि इतर प्रगत तंत्रज्ञानांमध्येही गुंतवणूक करत आहे.
| व्यवसाय विभाग | Q1FY27 महसूल योगदान |
|---|---|
| जेनेरिक APIs | 32 टक्के |
| जेनेरिक फॉर्म्युलेशन्स | 25 टक्के |
| CDMO | 41 टक्के |
| Laurus Bio | 2 टक्के |
नोंदवलेला Q1FY27 महसूल Rs 2,026 कोटी होता, जो वार्षिक आधारावर 29 टक्के आणि तिमाही आधारावर 11.9 टक्के वाढला. EBITDA वार्षिक आधारावर 67 टक्के वाढून Rs 638 कोटी झाला, तर EBITDA मार्जिन 715 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 31.5 टक्क्यांवर गेले. एकूण मार्जिन 330 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 62.7 टक्के झाल्याने मार्जिन विस्ताराला प्रामुख्याने चालना मिळाली. नोंदवलेला करानंतरचा नफा वार्षिक आधारावर सुमारे 125 टक्के वाढून Rs 362 कोटी झाला.
| निर्देशक | Q1FY27 | वार्षिक बदल |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 2,026 कोटी | 29 टक्के वाढ |
| EBITDA | Rs 638 कोटी | 67 टक्के वाढ |
| EBITDA मार्जिन | 31.5 टक्के | 715 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| एकूण मार्जिन | 62.7 टक्के | 330 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| करानंतरचा नफा | Rs 362 कोटी | सुमारे 125 टक्के वाढ |
CDMO महसूल वार्षिक आधारावर सुमारे 70 टक्के वाढून Rs 835 कोटी झाला. जेनेरिक API महसूल 3 टक्के वाढून Rs 654 कोटी, जेनेरिक फॉर्म्युलेशन्स 22 टक्के वाढून Rs 502 कोटी आणि Laurus Bio महसूल 21 टक्के वाढून Rs 35 कोटी झाला.
व्यवस्थापनाने सांगितले की CDMO वाढ एकाच मोठ्या खरेदी ऑर्डरवर अवलंबून नसून व्यापक स्वरूपाची होती. CDMO तिमाही रन रेट दोन वर्षांत Rs 220 कोटींवरून Rs 250 कोटी, नंतर Rs 450 कोटी ते Rs 500 कोटी आणि आता सुमारे Rs 800 कोटींपर्यंत वाढला आहे.
व्यवस्थापनाने पुन्हा सांगितले की FY30 पर्यंत CDMO चा Laurus Labs च्या महसुलात 50 टक्क्यांपेक्षा अधिक वाटा असू शकतो.
FY22 ते FY27 दरम्यान झालेल्या Rs 4,700 कोटींपेक्षा अधिक भांडवली खर्चापैकी सुमारे 83 टक्के API आणि CDMO साठी वाटप करण्यात आले. FY27 साठी भांडवली खर्चाचे मार्गदर्शन पूर्वीच्या Rs 1,000 कोटी ते Rs 1,500 कोटींच्या श्रेणीतून वाढवून Rs 2,000 कोटी करण्यात आले, ज्यातील खर्च मुख्यतः CDMO कडे झुकलेला आहे. Q1FY27 भांडवली खर्च Rs 394 कोटी होता आणि निव्वळ कर्ज Rs 2,656 कोटी होते.
आंध्र प्रदेश सरकारने वाटप केलेली 530 एकरांची Laurus Pharma Zone जागा पुढील वाढीच्या भांडवली खर्चाच्या टप्प्याला आधार देऊ शकते. आठ वर्षांतील तीन टप्प्यांमधील संभाव्य गुंतवणूक Rs 5,630 कोटी इतकी अंदाजित आहे.
जेनेरिक्समध्ये, व्यवस्थापनाने ARV आणि ऑन्कोलॉजीचे अधिक प्रमाण तसेच अलीकडे सुरू केलेल्या विकसित-बाजारातील फॉर्म्युलेशन्सची सातत्यपूर्ण गती नमूद केली. ARV API महसूल Rs 415 कोटी आणि ARV फॉर्म्युलेशन महसूल Rs 254 कोटी होता. सध्याचे एक-तृतीयांश ARV आणि दोन-तृतीयांश गैर-ARV मिश्रण हे ARV चे सर्वोच्च योगदान दर्शवेल, तर कालांतराने गैर-ARV वाढेल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
एकत्रित फाइलिंग्स 92 ड्रग मास्टर फाइल्स आणि 96 विकसित-बाजार फॉर्म्युलेशन डॉसियर्सपर्यंत पोहोचल्या. Laurus Bio ला त्याची 400-पेक्षा अधिक KL व्यावसायिक किण्वन सुविधा CY26 अखेरपर्यंत कार्यान्वित होण्याची अपेक्षा आहे, त्यानंतर पुढील 18 ते 24 महिन्यांत लक्षणीय विस्तार होईल.
संशोधन आणि विकास खर्च महसुलाच्या 5.8 टक्क्यांपर्यंत वाढला, जो वार्षिक आधारावर सुमारे 70 टक्के वाढ आहे. खर्च मुख्यतः जनुक उपचार, अँटिबॉडी-ड्रग संयुग पायाभूत सुविधा आणि गुंतागुंतीच्या पाइपलाइनसाठी करण्यात आला.
ब्रोकरने FY28E पर्यंत महसूल, EBITDA आणि समायोजित नफ्यात सातत्यपूर्ण वाढीचा अंदाज व्यक्त केला आहे.
| निर्देशक | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 8,215 कोटी | Rs 9,214 कोटी |
| EBITDA मार्जिन | 29.3 टक्के | 30.0 टक्के |
| समायोजित नफा | Rs 1,342 कोटी | Rs 1,491 कोटी |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)