BUY
₹2,075
₹2,080.8
₹2,450
18.07%
प्रवासी वाहनांच्या सहाय्यक घटकांतील मजबूत स्थान, अधिक-मूल्याच्या वाहनविषयक घटकांमध्ये विस्तार, सुदृढ ऑर्डर बुक आणि नामांकित ग्राहकवर्गाच्या आधारावर ICICI Securities ने Lumax Auto Technologies वर BUY रेटिंग कायम ठेवले आहे. अहवालातील Rs 2,075 च्या CMP च्या तुलनेत, ब्रोकरेजने 34x FY28E P/E च्या आधारावर कंपनीचे मूल्य Rs 2,450 ठरवले आहे.
ICICI Securities ला FY26-FY28E दरम्यान विक्री आणि PAT अनुक्रमे 20 टक्के आणि 32.7 टक्के चक्रवाढ दराने वाढण्याची अपेक्षा आहे. FY28E मध्ये EBITDA मार्जिन अंदाजे 14.5 टक्क्यांपर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा आहे.
Lumax Auto Technologies ने मजबूत एकत्रित Q1 FY27 निकाल नोंदवले. एकूण परिचालन उत्पन्न वार्षिक आधारावर 32.9 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,363.6 कोटी झाले, जरी त्यात तिमाही आधारावर 3.8 टक्क्यांची घट झाली. EBITDA वार्षिक आधारावर 52.3 टक्क्यांनी वाढून Rs 190.2 कोटी झाला, तर EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 178 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 13.9 टक्के झाले. तिमाही आधारावर EBITDA मार्जिन 39 बेसिस पॉइंट्सने घटले. नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 109.2 टक्क्यांनी वाढून Rs 86.6 कोटी झाला, तर तिमाही आधारावर 1.7 टक्क्यांनी घटला.
| Q1 FY27 मोजमाप | नोंदवलेली कामगिरी | वार्षिक बदल | तिमाही बदल |
|---|---|---|---|
| एकूण परिचालन उत्पन्न | Rs 1,363.6 कोटी | +32.9% | -3.8% |
| EBITDA | Rs 190.2 कोटी | +52.3% | नमूद नाही |
| EBITDA मार्जिन | 13.9% | +178 bps | -39 bps |
| नोंदवलेला PAT | Rs 86.6 कोटी | +109.2% | -1.7% |
Q1 FY27 विक्रीत प्रवासी वाहनांचा वाटा अंदाजे 52 टक्के होता. आता पूर्ण मालकीची उपकंपनी असलेल्या IAC India च्या अधिग्रहणामुळे Lumax Auto Technologies चा प्लास्टिक-इंटेरिअर-मॉड्यूल पोर्टफोलिओ मजबूत झाला असून Mahindra & Mahindra सह OEMs सोबतचे संबंध विस्तारले आहेत.
व्यवस्थापनाने सूचित केले की Rs 1,600 कोटींचे ऑर्डर बुक मध्यमकालीन महसूल दृश्यमानता प्रदान करते. ऑर्डर बुकपैकी अंदाजे 24 टक्के अंमलबजावणी FY27 मध्ये, 56 टक्के FY28 मध्ये आणि उर्वरित 20 टक्के FY29 मध्ये होण्याची अपेक्षा आहे.
| अंमलबजावणी कालावधी | ऑर्डर बुकमधील अपेक्षित वाटा |
|---|---|
| FY27 | 24% |
| FY28 | 56% |
| FY29 | 20% |
ऑर्डर बुकमध्ये Advanced Plastics चा सर्वाधिक वाटा आहे, त्यानंतर Mechatronics, Alternate Fuels आणि Structures and Control Systems यांचा क्रमांक लागतो. व्यवस्थापनाने स्पष्ट केले की ऑर्डर बुक हे मूळ व्यवसायावरील वार्षिकीकरण केलेल्या अतिरिक्त महसुलाची दृश्यमानता दर्शवते. परिणामी, ICICI Securities ने FY26-FY28E महसूल CAGR गृहीतक पूर्वीच्या 15 टक्क्यांवरून 20 टक्के केले आहे.
ब्रोकरेजने Mahindra & Mahindra, Maruti Suzuki आणि Bajaj Auto कडून अतिरिक्त व्यावसायिक संधींवरही भर दिला आहे. Q1 FY27 मध्ये उत्पादन विभागांमध्ये Maruti Suzuki चा महसूल वार्षिक आधारावर 48 टक्क्यांनी वाढला, तर Bajaj Auto चे Chetak प्लॅटफॉर्म प्रकाशयोजना आणि फ्रेम व्यवसायांसाठी वाढीची संधी राहिली आहे.
अहवालात Mechatronics हा प्रमुख संरचनात्मक वाढीचा चालक आहे. Q1 FY27 मध्ये महसूल वार्षिक आधारावर अंदाजे 56 टक्क्यांनी, Rs 54 कोटींवरून Rs 84 कोटींपर्यंत वाढला, तर विभागाचे ऑर्डर बुक जवळपास Rs 500 कोटींवर पोहोचले.
व्यवस्थापनाला FY27 मध्ये Mechatronics मधून सुमारे Rs 400 कोटी महसूल अपेक्षित असून FY30-FY31 पर्यंत तो अंदाजे Rs 1,000 कोटींपर्यंत नेण्याचे उद्दिष्ट आहे. या विभागात स्विचेस, सेन्सर्स, अँटेना आणि टेलिमॅटिक्सचा समावेश आहे आणि Body Control Module सुरू करून प्रगत ECUs मध्ये प्रवेश केला आहे.
प्रूफ-ऑफ-कॉन्सेप्ट्स, कोटेशन विनंत्या किंवा R&D द्वारे सुमारे 22 अतिरिक्त उप-उत्पादन श्रेणींचे मूल्यमापन सुरू आहे. व्यवस्थापन SHIFT केंद्राद्वारे ADAS, कनेक्टिव्हिटी आणि वाहन-ते-सर्वकाही क्षमता विकसित करत आहे. एका प्रमुख OEM सोबत ADAS संधी प्रगत टप्प्यात आहे आणि भारतातील आघाडीच्या चार व्यावसायिक-वाहन OEMs सोबत कनेक्टिव्हिटी-सोल्यूशन ऑर्डर्स अंतिम करत आहे; Q3 अखेरपर्यंत सादरीकरणे अपेक्षित आहेत.
| आर्थिक वर्ष | निव्वळ विक्री | EBITDA | EBITDA मार्जिन | PAT |
|---|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 5,842.7 कोटी | Rs 818.0 कोटी | 14.0% | Rs 371.3 कोटी |
| FY28E | Rs 7,011.2 कोटी | Rs 1,016.6 कोटी | 14.5% | Rs 491.4 कोटी |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)