BUY
₹1,700
₹2,080.8
₹2,035
19.71%
ICICI Direct Research च्या 2 जून 2026 च्या कंपनी अद्यतनात Lumax Auto Technologies चे वर्णन वैविध्यपूर्ण ऑटो सहायक पुरवठादार म्हणून केले आहे. प्रति वाहन अधिक सामग्री, प्रीमियमायझेशन, स्वच्छ गतिशीलता आणि नवीन व्यवसाय मिळवणीमुळे उद्योगवाढीपेक्षा वेगाने वाढण्याच्या स्थितीत कंपनी आहे. प्रवासी-वाहन सहाय्यकांमधील कंपनीची मजबूत स्थिती, सुदृढ ऑर्डर बुक आणि प्रमुख मूळ उपकरण उत्पादकांशी ग्राहक संबंध यांमुळे ब्रोकरने BUY रेटिंग कायम ठेवले आहे.
ब्रोकर Lumax Auto Technologies कडे केवळ वाहन-विक्रीचा खेळ म्हणून नव्हे, तर प्रति वाहन सामग्री वाढीची कहाणी म्हणून अधिकाधिक पाहतो. Rs 2,035 चे लक्ष्य मूल्य FY28E किंमत-ते-उत्पन्नाच्या 32 पटींवर आधारित आहे, जे अपेक्षित उत्पन्नवाढ आणि सहाय्यक बाजारातील कंपनीची स्थिती दर्शवते.
Lumax Auto Technologies ने एकत्रित Q4 FY26 मध्ये एकूण परिचालन उत्पन्न Rs 1,417 crore नोंदवले, जे वार्षिक आधारावर 25.1 टक्के आणि तिमाही आधारावर 11.5 टक्के वाढले. EBITDA वार्षिक आधारावर 29.7 टक्क्यांनी वाढून Rs 203 crore झाला, तर EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 52 बेसिस पॉइंट्स आणि सलग सुमारे 50 बेसिस पॉइंट्स वाढून 14.3 टक्के झाले. करानंतरचा नोंदवलेला नफा Rs 88 crore होता, जो वार्षिक आधारावर 50.9 टक्के आणि तिमाही आधारावर 6.8 टक्के वाढला.
| Q4 FY26 मेट्रिक | नोंदवलेली आकडेवारी | वार्षिक बदल | तिमाही बदल |
|---|---|---|---|
| एकूण परिचालन उत्पन्न | Rs 1,417 crore | 25.1 टक्के वाढ | 11.5 टक्के वाढ |
| EBITDA | Rs 203 crore | 29.7 टक्के वाढ | — |
| EBITDA मार्जिन | 14.3 टक्के | 52 बेसिस पॉइंट्स वाढ | सुमारे 50 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| करानंतरचा नफा | Rs 88 crore | 50.9 टक्के वाढ | 6.8 टक्के वाढ |
कंपनीने प्रति शेअर Rs 5.5 लाभांश जाहीर केला. व्यवस्थापनाने FY26 हे Lumax Auto Technologies चे सर्वाधिक मजबूत आर्थिक प्रदर्शन असल्याचे म्हटले असून, उत्पादन श्रेणींमधील अंमलबजावणी, प्रति वाहन वाढती सामग्री आणि मजबूत आफ्टरमार्केट वाढ याला त्याचे श्रेय दिले.
FY26 विक्रीत प्रवासी वाहनांचा वाटा सुमारे 53 टक्के होता. आता पूर्ण मालकीची उपकंपनी असलेल्या IAC India च्या अधिग्रहणामुळे Lumax Auto Technologies चा प्लास्टिक इंटीरियर-मॉड्यूल पोर्टफोलिओ मजबूत झाला असून Mahindra & Mahindra सह मूळ उपकरण उत्पादकांबरोबरचा व्यवसाय वाढला आहे. कंपनी Maruti Suzuki Victoris, Mahindra XUV 7XO आणि XEV 9S यांसह लाँचमध्ये उपस्थित आहे.
दुचाकी विभागाचा विक्रीतील वाटा सुमारे 24 टक्के असून Bajaj Auto हा प्रमुख ग्राहक आहे. दुचाकी विक्रीतील पुनर्प्राप्ती, GST 2.0 चे अनुकूल परिणाम आणि निर्यात गती वाढीस पाठबळ देतील, अशी ICICI Direct ची अपेक्षा आहे.
Lumax Auto Technologies ने अधिग्रहित केलेल्या Green Fuel Energy ने FY26 मध्ये Rs 383 crore महसूल दिला आणि तिचे ऑर्डर बुक सुमारे Rs 180 crore होते. व्यवस्थापन CNG स्वीकाराबाबत सकारात्मक असून, स्वच्छ गतिशीलतेच्या स्वीकारासह पर्यायी-इंधन व्यवसाय वाढेल अशी अपेक्षा आहे. मध्यम कालावधीत त्याचे मार्जिन समूहाच्या सरासरीत भर घालणारे राहण्याची अपेक्षा आहे.
Alps Alpine हा आणखी एक वाढीचा योगदानकर्ता आहे, ज्याचा उत्पादन आधार विस्तारत असून FY31 पर्यंत महसूल लक्ष्य Rs 500 crore पेक्षा जास्त आहे.
Lumax Auto Technologies कडे सुमारे Rs 1,450 crore चे ऑर्डर बुक आहे, ज्यामुळे तीन वर्षांची महसूल दृश्यमानता मिळते. या ऑर्डर बुकपैकी सुमारे 25 टक्के FY27 मध्ये, 54 टक्के FY28 मध्ये आणि उर्वरित FY29 मध्ये अंमलात येईल अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. ऑर्डर बुकपैकी सुमारे 40 टक्के स्वच्छ गतिशीलतेशी जोडलेले आहे.
पाइपलाइनमध्ये प्रगत प्लास्टिक्स, मेकॅट्रॉनिक्स, पर्यायी-इंधन प्रणाली, संरचना आणि नियंत्रण प्रणालींचा समावेश आहे. बहुतेक ऑर्डर्स विद्यमान कार्यक्रमांच्या बदलीऐवजी नवीन व्यवसाय मिळवणीच्या असल्याचे व्यवस्थापनाने सांगितले.
| ऑर्डर बुक तपशील | व्यवस्थापनाची टिप्पणी |
|---|---|
| एकूण ऑर्डर बुक | सुमारे Rs 1,450 crore |
| अपेक्षित FY27 अंमलबजावणी | सुमारे 25 टक्के |
| अपेक्षित FY28 अंमलबजावणी | सुमारे 54 टक्के |
| अपेक्षित FY29 अंमलबजावणी | ऑर्डर बुकची शिल्लक |
| स्वच्छ गतिशीलतेचे योगदान | ऑर्डर बुकच्या सुमारे 40 टक्के |
पॉलिप्रॉपिलीन, कामगार आणि ऊर्जा खर्चामुळे दबाव असल्याचे व्यवस्थापनाने मान्य केले, तरी ग्राहकांकडून खर्च हस्तांतरण यंत्रणांमुळे तीन ते सहा महिन्यांच्या विलंबाने खर्च वसूल होईल. परिचालन लाभ, प्रमाण आणि व्यवसाय मिश्रणामुळे FY27 मध्ये सुमारे 30 बेसिस पॉइंट्स मार्जिन विस्ताराची अपेक्षा असून, दीर्घकालीन 20 टक्के मार्जिनचे लक्ष्य कायम आहे.
FY27 साठी भांडवली खर्च मार्गदर्शन सुमारे Rs 300 crore आहे. FY26 अखेरीस Rs 396 crore रोख राखीव आणि Rs 553 crore दीर्घकालीन कर्ज असल्याचे व्यवस्थापनाने नोंदवले. अलीकडील अधिग्रहणांमुळे एकत्रित एकूण कर्ज सुमारे Rs 1,000 crore होते; FY27 पासून कर्जकपात वेग घेईल अशी अपेक्षा आहे.
ICICI Direct ने FY26P-FY28E महसूल आणि करानंतरच्या नफ्यासाठी अनुक्रमे 15 टक्के आणि 25 टक्के चक्रवाढ वार्षिक वाढीचा अंदाज वर्तवला आहे. त्याचे अंदाज पुढील FY28E आर्थिक आकडे दर्शवतात:
| FY28E मेट्रिक | अंदाज |
|---|---|
| महसूल | Rs 6,444 crore |
| EBITDA | Rs 925 crore |
| EBITDA मार्जिन | 14.4 टक्के |
| करानंतरचा नफा | Rs 433 crore |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)