enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Lumax Industries चे LED-प्रधान ऑर्डर बुक आणि क्षमता विस्तार FY27 वाढीला आधार देतात

Lumax Industries Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: CD Research Pvt Ltd

30 Nov 2024

क्षेत्र: Automobile & Ancillaries

शिफारस किंमत

₹5,206

CMP

₹6,206.25

लक्ष्य

₹6,578

अपसाइड

26.35%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि मूल्यांकन

CD Research Pvt Ltd ने Lumax Industries Ltd. वरील BUY शिफारस कायम ठेवत लक्ष्य किंमत Rs 4,565 वरून Rs 6,578 केली आहे. या लक्ष्यामध्ये कंपनीचे मूल्य FY28E कमाईच्या 19 पट मानले आहे. अहवालातील Rs 5,206 किमतीवर Lumax FY27E EPS Rs 244.32 च्या 21.3 पट आणि FY28E EPS Rs 346.20 च्या 15.0 पट व्यवहार करत होता.

LED-लाइटिंगचा वाढता स्वीकार, प्रति वाहन अधिक मूल्याचा घटक, LED-प्रधान निरोगी ऑर्डर बुक आणि सुरू असलेल्या क्षमता वाढीमुळे ब्रोकरच्या सकारात्मक दृष्टिकोनाला आधार मिळतो.

FY26 आर्थिक कामगिरी

Lumax Industries ने FY26 मध्ये परिचालनातून Rs 4,184.16 कोटी महसूल नोंदवला, जो FY25 मधील Rs 3,400.39 कोटीपेक्षा 23.0 टक्क्यांनी अधिक आहे. CD Research ने या वाढीचे मुख्य कारण प्रति वाहन अधिक मूल्याचा घटक आणि LED-लाइटिंगचा वाढता स्वीकार असल्याचे म्हटले आहे. FY25 मधील 58 टक्क्यांच्या तुलनेत FY26 महसुलात LED लाइटिंगचा वाटा 61 टक्के होता.

प्रवासी वाहने हा सर्वात मोठा महसूल विभाग राहिला, त्यानंतर दुचाकींचा क्रमांक होता, तर उत्पादन महसुलात फ्रंट लाइटिंगचा बहुसंख्य वाटा होता. FY26 परिचालन नफा Rs 279.38 कोटींवरून 45.0 टक्क्यांनी वाढून Rs 405.11 कोटी झाला, तर परिचालन मार्जिन 150 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 9.7 टक्के झाले. चांगली प्रकल्प कार्यक्षमता आणि खर्चवाढ OEMs कडे हस्तांतरित केल्याने सुधारणा झाली, जरी प्रतिकूल परकीय चलन हालचालींचा मार्जिनवर अंशतः परिणाम झाला.

आर्थिक मापदंड FY25 FY26 बदल
परिचालनातून महसूल Rs 3,400.39 कोटी Rs 4,184.16 कोटी +23.0%
परिचालन नफा Rs 279.38 कोटी Rs 405.11 कोटी +45.0%
परिचालन मार्जिन 8.2% 9.7% +150 bps
महसुलातील LED लाइटिंगचा वाटा 58% 61% +3 टक्केवारी पॉइंट्स

Q4 FY26 कामगिरी

Q4 FY26 मध्ये महसूल वार्षिक आधारावर 30.0 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,200.32 कोटी झाला. मोल्ड्स वगळता उत्पादन महसूल सुमारे 33.0 टक्क्यांनी वाढून Rs 1,163.3 कोटी झाला, तर मर्यादित नवीन मॉडेल लाँचमुळे मोल्ड महसूल 22.8 टक्क्यांनी घटून Rs 37.0 कोटी झाला.

परिचालन नफा 56.3 टक्क्यांनी वाढून Rs 123.98 कोटी झाला आणि परिचालन मार्जिन सुमारे 170 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 10.3 टक्के झाले. मात्र, सहयोगी कंपनीकडून नफ्याचे योगदान वार्षिक आधारावर 34.4 टक्क्यांनी घटून Rs 12.57 कोटी झाले.

CD Research नमूद करते की वाढत्या महसूल योगदानानंतरही LED प्रकल्पांचे मार्जिन कमी असते. पुढील मार्जिन विस्तारासाठी आणि परकीय चलन जोखीम कमी करण्यासाठी कच्च्या मालाच्या खरेदीचे अधिक स्थानिकीकरण महत्त्वाचे ठरेल.

ऑर्डर बुक आणि क्षमता विस्तार

FY26 अखेरीस Lumax चे ऑर्डर बुक Rs 2,200 कोटी होते, ज्यापैकी 88 टक्के LED-आधारित ऑर्डर्स होत्या. ऑर्डर बुकचा मोठा भाग FY27 मध्ये उत्पादनात येण्याची अपेक्षा आहे.

  • Chakan प्रकल्पाचा टप्पा 2 कार्यान्वित झाला असून तो Skoda आणि Volkswagen साठी आहे.
  • आगामी Maruti Suzuki आणि Toyota मॉडेल्ससाठी असलेला Bengaluru विस्तार Q4 FY27 मध्ये सुरू होण्याची अपेक्षा आहे.
  • कंपनीने FY26 मध्ये भांडवली खर्चावर सुमारे Rs 290 कोटी खर्च केले.
  • CD Research ने देखभाल आणि क्षमता वाढीसाठी FY27 मध्ये Rs 120 कोटी आणि FY28 मध्ये Rs 150 कोटी भांडवली खर्चाचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

कमाईचा दृष्टिकोन

CD Research ने FY27E मध्ये Rs 4,962.23 कोटी आणि FY28E मध्ये Rs 5,849.40 कोटी महसुलाचा अंदाज व्यक्त केला आहे. EBITDA अनुक्रमे Rs 506.22 कोटी आणि Rs 625.19 कोटी राहण्याचा अंदाज आहे. समायोजित निव्वळ नफा FY27E मध्ये Rs 228.39 कोटी आणि FY28E मध्ये Rs 323.62 कोटी राहण्याचा अंदाज असून, त्यातून EPS मध्ये 23.4 टक्के आणि 41.7 टक्के वाढ सूचित होते.

मापदंड FY27E FY28E
महसूल Rs 4,962.23 कोटी Rs 5,849.40 कोटी
EBITDA Rs 506.22 कोटी Rs 625.19 कोटी
समायोजित निव्वळ नफा Rs 228.39 कोटी Rs 323.62 कोटी
EPS Rs 244.32 Rs 346.20
EPS वाढ 23.4% 41.7%
परिचालन मार्जिन 10.0% 10.5%

परिचालन लाभ, क्षमता वापर, अधिक मूल्यवान उत्पादन मिश्रण आणि इनपुट खर्च वसुलीच्या आधारावर परिचालन मार्जिन FY27E मध्ये 10.0 टक्के आणि FY28E मध्ये 10.5 टक्क्यांपर्यंत पोहोचेल, अशी ब्रोकरची अपेक्षा आहे. विस्तारावरील भांडवली खर्च मध्यम झाल्याने आणि अंतर्गत जमा निधीतून भविष्यातील खर्च भागवल्याने FY28E पर्यंत कर्ज-ते-इक्विटी 0.4 पर्यंत घटण्याचा अंदाज आहे.

मुख्य जोखीम आणि उत्प्रेरक

मुख्य जोखीम

  • अपेक्षेपेक्षा कमकुवत वाहन मागणी.
  • अस्थिर कमोडिटी आणि आयातित घटकांच्या किमती.
  • प्रतिकूल चलन हालचाली.
  • इनपुट खर्चवाढ OEMs कडे हस्तांतरित करण्यात विलंब.
  • उच्च इंधन किमती आणि कमकुवत ग्राहक भावनेमुळे प्रवासी वाहन मागणीवरील परिणाम.

संभाव्य वाढीचे चालक

  • कमी वित्तपुरवठा खर्च आणि वाढते खर्चयोग्य उत्पन्न.
  • वाहनांचे प्रीमियमायझेशन आणि OEMs सोबत अधिक दृढ संबंध.
  • प्रगत लाइटिंग तंत्रज्ञानाचा वाढता स्वीकार.
  • LED-लाइटिंगचा पुढील स्वीकार, क्षमता वापर आणि कच्च्या मालाच्या खरेदीचे स्थानिकीकरण.

या घटकांमुळे Lumax ची स्पर्धात्मक स्थिती आणि वाढीचा दृष्टिकोन मजबूत होऊ शकतो, तर सुधारित स्थानिकीकरणामुळे मार्जिनला आधार मिळून परकीय चलन जोखीमही कमी होऊ शकते.

मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.