₹2,364
₹2,178
₹2,500
5.75%
Lupin ने अपेक्षेपेक्षा चांगली 1QFY27 कामगिरी नोंदवली. महसूल आणि EBITDA अनुक्रमे Motilal Oswal Financial Services च्या अंदाजांपेक्षा 5% आणि 15% जास्त होते. एकत्रित महसूल वर्ष-दर-वर्ष 32% वाढून Rs 8,276 कोटी झाला, जो ब्रोकरच्या Rs 7,890 कोटींच्या अंदाजाच्या तुलनेत अधिक आहे. EBITDA 50.1% वाढून Rs 2,464 कोटी झाला, तर EBITDA मार्जिन वर्ष-दर-वर्ष 360 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 29.8% झाले, जे अंदाजित 27.2% पेक्षा जास्त आहे.
मार्जिनमधील सुधारणा मुख्यतः एकूण मार्जिन 310 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 74.8% झाल्यामुळे झाली. समायोजित PAT वर्ष-दर-वर्ष 24.4% वाढून Rs 1,425 कोटी झाला, जो Rs 1,360 कोटींच्या अंदाजापेक्षा किंचित जास्त होता; मात्र जास्त घसारा, व्याज खर्च आणि प्रभावी करदरामुळे तो EBITDA वाढीपेक्षा कमी राहिला.
| निर्देशक | 1QFY27 नोंदवलेले | वर्ष-दर-वर्ष बदल | Motilal Oswal अंदाज |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 8,276 कोटी | 32% | Rs 7,890 कोटी |
| EBITDA | Rs 2,464 कोटी | 50.1% | नमूद नाही |
| EBITDA मार्जिन | 29.8% | 360 बेसिस पॉइंट्स वाढ | 27.2% |
| समायोजित PAT | Rs 1,425 कोटी | 24.4% | Rs 1,360 कोटी |
भौगोलिक बाजारपेठांमध्ये वाढ व्यापक होती. US विक्री वर्ष-दर-वर्ष 43% वाढून Rs 3,435 कोटी झाली किंवा स्थिर चलनात 30% वाढून USD 366 million झाली; आधार व्यवसायातील खंडवाढ, अलीकडील लाँचेस आणि पोर्टफोलिओतील सुधारित मिश्रण यामुळे ही वाढ झाली.
Lupin ला 6 ANDA मंजुरी मिळाल्या आणि तिमाहीत 3 उत्पादने लाँच केली, ज्यामुळे त्याचा बाजारात उपलब्ध US जेनेरिक पोर्टफोलिओ 149 उत्पादनांवर पोहोचला. प्रिस्क्रिप्शनच्या आधारे कंपनी US जेनेरिक बाजारात 3 क्रमांकावर आहे; तिची 56 बाजार-अग्रणी उत्पादने आणि अव्वल 3 मध्ये असलेली 112 उत्पादने आहेत.
भारतातील फॉर्म्युलेशन विक्री वर्ष-दर-वर्ष 13.9% वाढून Rs 2,380 कोटी झाली, ज्याला प्रिस्क्रिप्शन फॉर्म्युलेशन्समधील 15.1% वाढीचा आधार मिळाला. इतर विकसित बाजारपेठा आणि उदयोन्मुख बाजारपेठांमध्ये अनुक्रमे 48.3% आणि 51.7% वाढ होऊन विक्री Rs 1,149 कोटी आणि Rs 990 कोटी झाली. API विक्री 8.5% वाढून Rs 264 कोटी झाली.
दीर्घकालीन उपचार, नवीन लाँचेस आणि विद्यमान ब्रँडच्या आठवणीमुळे देशांतर्गत फॉर्म्युलेशन्स व्यवसायाने सरस कामगिरी सुरू ठेवली. दीर्घकालीन उपचारांची विक्री वर्ष-दर-वर्ष 21.5% वाढली आणि भारतातील विक्रीत तिचे योगदान सुमारे 67% होते, जे FY26 मधील सुमारे 65% च्या तुलनेत जास्त आहे. मधुमेह, हृदयरोग आणि श्वसन उपचारांमुळे वाढ झाली.
मधुमेहविरोधी विक्री 31.8% वाढली, ज्याला मधुमेह फ्रँचायझी आणि GLP-1 तयारींचा आधार मिळाला. Lupin ने 1QFY27 मध्ये 7 ब्रँड लाँच केले आणि FY27 मध्ये 20 हून अधिक उत्पादने लाँच करण्याची योजना आहे.
Motilal Oswal ने FY26-28E दरम्यान भारताच्या महसुलात 13% CAGR चा अंदाज व्यक्त केला आहे, ज्याला दीर्घकालीन उपचारांतील सरस कामगिरी, अनुकूल मधुमेह आणि श्वसन मिश्रण, नवीन लाँचेस, अधिक सखोल पोहोच आणि विक्री दल विस्तार यांचा आधार असेल.
व्यवस्थापनाने उच्च एक-अंकी महसूल वाढ आणि सुमारे 25% EBITDA मार्जिनसाठी FY27 मार्गदर्शनाचा पुनरुच्चार केला. विक्रीच्या सुमारे 8% R&D खर्चाचे आणि 27-28% प्रभावी करदराचे मार्गदर्शन दिले. Tolvaptan आणि Mirabegron मधील किंमत आणि बाजारहिस्सा दबाव दर्शवत, व्यवस्थापनाला FY27 मध्ये USD 1.1-1.2 billion US महसुलाची आणि पुढील काही तिमाहींमध्ये USD 250-280 million तिमाही US महसुलाची अपेक्षा आहे.
विशेष पहिल्या-अर्जाच्या संधी, बायोसिमिलर्स आणि 505(b)(2) उत्पादनांच्या आधाराने FY28 पासून US वाढ पुन्हा सुरू होईल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
US पाइपलाइनमध्ये FY27 मध्ये 15 हून अधिक नियोजित लाँचेस आणि 15 हून अधिक ANDA अर्जांचा समावेश आहे. Lupin कडे 21 विशेष हक्कांसह 50 पहिल्या-अर्जाच्या संधी आहेत, तसेच विकासाधीन 45 हून अधिक इंजेक्टेबल उत्पादने आणि 20 हून अधिक इनहेलेशन उत्पादने आहेत.
FY31 पर्यंत जटिल उत्पादनांतून नवीन-लाँच महसुलाच्या 65% हून अधिक मिळवण्याचा कंपनीचा उद्देश आहे आणि FY31 पर्यंत 5 हून अधिक बायोसिमिलर्स लाँच करण्याची योजना आहे.
या संधी असूनही, किंमत घसरण, वाढती स्पर्धा आणि उत्पादन-विशिष्ट विशेषाधिकार समाप्तीच्या परिणामांमुळे लाँचेस आणि आधार-पोर्टफोलिओ वाढ भरून निघण्याची शक्यता असल्याने Motilal Oswal ला FY26-28E दरम्यान US महसुलात केवळ 4% CAGR ची अपेक्षा आहे.
जास्त घसारा आणि कर दर्शवण्यासाठी Motilal Oswal ने FY27 उत्पन्न अंदाज 6% ने कमी केले. मजबूत उत्पन्न वाढीच्या 3 वर्षांनंतर FY27 हे एकत्रीकरणाचे वर्ष असेल, अशी ब्रोकरची अपेक्षा आहे; उत्पादन स्पर्धा आणि नवीन वाढीच्या चालकांसाठी लागणारा कालावधी कामगिरीवर परिणाम करत असल्याने FY26-28E दरम्यान उत्पन्न मोठ्या प्रमाणात स्थिर राहील.
| आर्थिक वर्ष | विक्री | EBITDA | समायोजित PAT |
|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 31,877 कोटी | Rs 8,156 कोटी | Rs 4,716 कोटी |
| FY28E | नमूद नाही | नमूद नाही | Rs 5,192 कोटी |
Motilal Oswal ने तटस्थ रेटिंग कायम ठेवले आहे, 12 महिन्यांच्या पुढील उत्पन्नाच्या 22 पट मूल्यांकनावर Lupin साठी Rs 2,500 लक्ष्य किंमत निश्चित केली आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)