enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

NPC क्षमता-वाढ आणि क्षमता विस्तारामुळे मार्जिन वाढल्याने Man Industries चा उत्पन्न दृष्टिकोन मजबूत

Man Industries (India) Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: Choice Equity Broking Pvt. Ltd.

13 Aug 2026

क्षेत्र: Iron & Steel

शिफारस किंमत

₹602

CMP

₹753.1

लक्ष्य

₹800

अपसाइड

32.89%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि लक्ष्य किंमत

Choice Equity Broking च्या 13 ऑगस्ट 2026 च्या Q1 FY27 निकाल अद्यतनात Man Industries Ltd. वरील खरेदी रेटिंग कायम ठेवण्यात आले असून लक्ष्य किंमत Rs 690 वरून प्रति शेअर Rs 800 करण्यात आली आहे. कंपनीची मजबूत ऑर्डर बुक, NPC द्वारे सौदीतील कामकाजाला मिळणारी गती, क्षमतेवर आधारित वाढ आणि अपेक्षित मार्जिन विस्तार यांवर सकारात्मक दृष्टिकोन आधारित आहे.

Choice चा अंदाज आहे की FY26 ते FY29E दरम्यान महसूल, EBITDA आणि PAT अनुक्रमे 31 टक्के, 41 टक्के आणि 64 टक्के चक्रवाढ वार्षिक वाढीने वाढतील.

Q1 FY27 आर्थिक कामगिरी

Man Industries ने एकत्रित Q1 FY27 महसूल Rs 10,531 दशलक्ष नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 41.9 टक्के वाढ दर्शवतो, जरी तिमाही आधारावर महसूल 9.0 टक्के घटला. हा महसूल Choice च्या Rs 12,801 दशलक्ष अंदाजापेक्षा 17.7 टक्के कमी होता.

मेट्रिक Q1 FY27 वार्षिक बदल तिमाही बदल Choice च्या अंदाजाशी तुलना
महसूल Rs 10,531 दशलक्ष +41.9% -9.0% Rs 12,801 दशलक्षच्या अंदाजापेक्षा 17.7% कमी
EBITDA Rs 1,434 दशलक्ष +192.0% +2.7% अंदाजापेक्षा 6.6% कमी
EBITDA मार्जिन 13.6% Q1 FY26 मध्ये 6.6% Q4 FY26 मध्ये 12.1% मार्जिनमध्ये वार्षिक आणि क्रमिक सुधारणा
नोंदवलेला PAT Rs 614 दशलक्ष +122.5% +20.8% Rs 402 दशलक्षच्या अंदाजापेक्षा जास्त
PAT मार्जिन 5.8% Q1 FY26 मध्ये 3.6% वार्षिक आधारावर सुधारणा

EBITDA वार्षिक आधारावर 192.0 टक्के आणि तिमाही आधारावर 2.7 टक्के वाढून Rs 1,434 दशलक्ष झाला. EBITDA मार्जिन एका वर्षापूर्वीच्या 6.6 टक्क्यांवरून आणि Q4 FY26 मधील 12.1 टक्क्यांवरून 13.6 टक्के झाले. नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 122.5 टक्के आणि क्रमिक आधारावर 20.8 टक्के वाढून Rs 614 दशलक्ष झाला, जो Choice च्या Rs 402 दशलक्षच्या अंदाजापेक्षा जास्त होता. PAT मार्जिन Q1 FY26 मधील 3.6 टक्क्यांवरून 5.8 टक्के झाले.

ऑर्डर बुक आणि व्यवस्थापनाचा दृष्टिकोन

व्यवस्थापनाने सांगितले की 31 जून 2026 पर्यंत ऑर्डर बुक Rs 36.0 अब्ज होते, जे Q4 FY26 मध्ये सुमारे Rs 40.0 अब्ज होते, आणि त्याची अंमलबजावणी सहा ते 12 महिन्यांत होऊ शकते. ऑर्डर बुक भारत आणि सौदी अरेबिया यांच्यात संतुलित आहे.

बिड पाइपलाइन Rs 240 अब्ज होती, ज्यापैकी सुमारे 70 टक्के MENA आणि विस्तारित MENA बाजारपेठांमधून होते आणि 35 ते 40 टक्के जल प्रकल्पांशी संबंधित होते.

  • FY27 एकत्रित महसूल मार्गदर्शन सुमारे Rs 50 अब्ज आहे, ज्यात भारतातील स्वतंत्र कामकाजातून अंदाजे Rs 38 अब्ज आणि NPC/सौदी कामकाजातून Rs 12 अब्ज समाविष्ट आहेत.
  • FY27 EBITDA मार्जिन मार्गदर्शन 13 ते 15 टक्के आहे.
  • भारत, सौदी अरेबिया, जम्मू आणि कोटिंग सुविधेच्या क्षमता-वाढीच्या आधाराने FY28 वाढीचे मार्गदर्शन 25 ते 35 टक्के आहे.

NPC क्षमता-वाढ आणि सौदी कामकाज

21 मे 2025 रोजी अधिग्रहित करण्यात आलेल्या NPC ने Q1 FY27 मध्ये एकत्रित केलेल्या 15 ते 20 कामकाजाच्या दिवसांत केवळ सुमारे Rs 430 दशलक्ष महसूल दिला. व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे की Q2 FY27 पासून NPC ची तिमाही महसूल कार्यगती Rs 3,000 ते Rs 5,000 दशलक्षपर्यंत वाढेल.

NPC ने सुमारे 21 टक्के EBITDA मार्जिन नोंदवले, जरी उत्पादन मिश्रणानुसार त्याचे एकत्रित मार्जिन 15 ते 18 टक्क्यांवर सामान्य होईल अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. कार्यात्मक उपक्रमांमध्ये अपव्यय कमी करणे, 88 ते 100-इंच पाइपसाठी स्पायरल मिलचे आधुनिकीकरण करणे आणि उपभोग्य वस्तूंसाठी Man Industries च्या खरेदी नेटवर्कचा वापर करणे यांचा समावेश आहे.

क्षमता विस्तार आणि वाढीचा Capex

वाढीच्या Capex मध्ये जम्मूमधील स्टेनलेस-स्टील ग्रीनफिल्ड प्रकल्पाचा समावेश आहे, ज्यात मार्च 2027 पर्यंत उत्पादनाचे लक्ष्य आहे. 25 ते 30 टक्के वापरासह हा प्रकल्प पहिल्या वर्षात Rs 2,000 ते Rs 3,000 दशलक्ष महसूल वाढवेल अशी अपेक्षा आहे.

सौदी कोटिंग आणि डबल-जॉइंटिंग सुविधा देखील मार्च 2027 पर्यंत सुरू करण्याचे लक्ष्य आहे, ज्याची क्षमता सुमारे 4 लाख चौरस मीटर आहे. या सुविधेमुळे NPC मार्जिनमध्ये 3 ते 4 टक्के गुणांची सुधारणा होईल अशी व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे.

सौदी सुविधेसाठी सुमारे USD 50 दशलक्ष आणि जम्मूसाठी Rs 6,000 दशलक्ष असा Capex अंदाजित आहे, ज्यासाठी कर्ज आणि अंतर्गत जमा निधीचा वापर होईल. Marino Shelters रिअल इस्टेट मुद्रीकरणातून FY27 मध्ये Rs 350 ते Rs 500 दशलक्ष रोख प्रवाहाचेही व्यवस्थापनाने मार्गदर्शन दिले.

उत्पन्न अंदाज आणि मूल्यांकन

Choice ने FY27E आणि FY28E महसूल व EBITDA अंदाज कायम ठेवले आहेत, परंतु EPS अंदाज खालीलप्रमाणे वाढवले आहेत:

अंदाज सुधारित EPS बदल
FY27E EPS Rs 47.0 +43.0%
FY28E EPS Rs 75.3 +4.6%

Choice ची Rs 800 लक्ष्य किंमत FY28E EV/EBITDA च्या 6 पट गुणकावर आधारित आहे, जो FY26 मधील 7.3 टक्क्यांवरून FY29E पर्यंत ROCE मध्ये अपेक्षित 19.0 टक्क्यांच्या सुधारणेच्या तुलनेत सावध असल्याचे त्यांचे मत आहे. लक्ष्य किमतीवर, निहित FY28E किंमत-ते-पुस्तक आणि किंमत-ते-उत्पन्न गुणक अनुक्रमे 2.0 पट आणि 10.6 पट आहेत.

प्रमुख जोखीम

  • बिड पाइपलाइनचे ऑर्डरमध्ये अपेक्षेपेक्षा धीमे रूपांतर.
  • नवीन क्षमतांची अपेक्षेपेक्षा धीमी क्षमता-वाढ.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.