BUY
₹680
₹649.75
₹840
23.53%
अपेक्षेपेक्षा मजबूत Q1 FY27 कार्यकारी कामगिरी आणि सुधारित मध्यमकालीन दृष्टिकोनानंतर Anand Rathi Research ने 19 ऑगस्ट 2026 च्या निकाल अद्यतनात MM Forgings वरील आपले BUY रेटिंग कायम ठेवले. ब्रोकरेजने लक्ष्य किंमत Rs600 वरून Rs840 पर्यंत वाढवली असून, यापूर्वीच्या 16 पटच्या तुलनेत शेअरचे मूल्यांकन FY28E EPS च्या 21 पट केले आहे. हे मूल्यांकन गुणोत्तर MM Forgings च्या 10 वर्षांच्या सरासरीपेक्षा एक प्रमाणित विचलन जास्त आहे.
अहवालातील Rs680 च्या CMP वर, शेअर FY27E EPS च्या 22 पट आणि FY28E EPS च्या 17 पट भावाने व्यवहार करत होता. Anand Rathi ने हे सूचीबद्ध वाहन-सहाय्यक कंपन्यांच्या तुलनेत लक्षणीय सवलत असल्याचे मानले.
MM Forgings ने स्वतंत्र Q1 FY27 महसूल Rs4,197 million नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 16.2 टक्क्यांनी वाढला आणि Anand Rathi च्या Rs3,900 million च्या अंदाजापेक्षा जास्त होता. देशांतर्गत महसूल 20 टक्क्यांनी वाढला, तर निर्यात 9 टक्क्यांनी वाढली. निर्यातीमध्ये, US मध्ये सुमारे 31 टक्के आणि दक्षिण अमेरिकेत सुमारे 16 टक्के वाढ झाली; युरोपमध्ये सुमारे 4 टक्के आणि इतर भौगोलिक क्षेत्रांमध्ये सुमारे 42 टक्के घट झाली.
| निर्देशक | Q1 FY27 | वार्षिक बदल | Anand Rathi अंदाज |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs4,197 million | 16.2% वाढ | Rs3,900 million |
| EBITDA | Rs750 million | 18.6% वाढ | Rs659 million |
| EBITDA मार्जिन | 17.9% | 40 बेसिस पॉइंट्स वाढ | — |
| समायोजित PAT | Rs354 million | 82.8% वाढ | Rs199 million |
EBITDA वार्षिक आधारावर 18.6 टक्क्यांनी वाढून Rs750 million झाला, जो ब्रोकरेजच्या Rs659 million च्या अंदाजापेक्षा जास्त होता. अपेक्षेपेक्षा चांगले सकल मार्जिन, इतर कार्यकारी उत्पन्नातील वाढ आणि DVS विलीनीकरणामुळे सुधारणा झाली. EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 40 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 17.9 टक्के झाले, तरी तिमाही आधारावर ते 110 बेसिस पॉइंट्सने घटले.
समायोजित PAT वार्षिक आधारावर 82.8 टक्क्यांनी वाढून Rs354 million झाला, जो Anand Rathi च्या Rs199 million च्या अंदाजापेक्षा अधिक होता. मजबूत कार्यकारी नफा आणि एका वर्षापूर्वीच्या 30.5 टक्क्यांच्या तुलनेत 2.5 टक्के करदरामुळे ही वाढ झाली. कमी करदरात मागील वर्षांसाठी Rs61 million च्या समायोजनांचा परिणाम दिसून आला.
MM Forgings ची पूर्ण मालकीची मशीन केलेले क्रँकशाफ्ट तयार करणारी उपकंपनी DVS Industries हिचे कंपनीत विलीनीकरण करण्यास 29 जून 2026 रोजी NCLT ची मंजुरी मिळाल्यानंतर, मागील आर्थिक आकडे पुनर्मांडण्यात आले. Anand Rathi ने आपले FY27E आणि FY28E अंदाज पुढीलप्रमाणे वाढवले:
| अंदाज | FY27E बदल | FY28E बदल | FY27E | FY28E |
|---|---|---|---|---|
| महसूल | 0.8% वाढ | 3.4% वाढ | Rs18,341 million | Rs20,859 million |
| EBITDA | 2.7% वाढ | 6.9% वाढ | Rs3,444 million | Rs4,126 million |
| EPS | 4.5% वाढ | 7.1% वाढ | — | — |
ब्रोकरेजने FY26 ते FY28E या कालावधीत अनुक्रमे 16 टक्के आणि 22 टक्के महसूल आणि EBITDA CAGR चा अंदाज व्यक्त केला आहे. EBITDA मार्जिन FY26 मधील 17.8 टक्क्यांवरून FY28E मध्ये 19.8 टक्क्यांपर्यंत सुधारण्याची अपेक्षा आहे.
Anand Rathi चा वाढीचा युक्तिवाद FY26 ते FY28E दरम्यान देशांतर्गत मध्यम आणि जड व्यावसायिक वाहनांच्या खंडात अपेक्षित 8 टक्के CAGR वर आधारित आहे. आर्थिक हालचाली, बदलण्याची मागणी आणि GST सुधारणांनंतर छोट्या वाहतूकदारांकडून मागणी यामुळे हे घडेल, अशी ब्रोकरेजची अपेक्षा आहे. नव्या ऑर्डर्स आणि उत्सर्जन नियमांपूर्वीच्या खरेदीच्या पाठबळामुळे कमी पायावरून FY27E आणि FY28E मध्ये परदेशातील व्यावसायिक वाहनांची पुनरुत्थान होईल, अशीही अपेक्षा आहे.
कंपनी-विशिष्ट वाढीच्या चालकांमध्ये नवीन उत्पादने, 16,500-टन प्रेसचा वापर आणि मशिनिंग व जड फोर्जिंगच्या वाढत्या मिश्रणाचा समावेश आहे. MM Forgings ने व्यावसायिक आणि प्रवासी वाहनांसाठी गिअर ब्लँक्स, लांब शाफ्ट आणि मोठे क्रँकशाफ्ट विकसित केले आहेत. कंपनीने प्रवासी वाहनांसाठी क्रँकशाफ्ट क्षमता 40,000 युनिट्सवरून 50,000 युनिट्सपर्यंत वाढवली आहे.
प्रवासी वाहने आणि वाहनविरहित वापरांमध्ये विविधीकरण करताना, कंपनीचे उद्दिष्ट मशिनिंगचे मिश्रण FY26 मधील 54 टक्क्यांवरून मध्यम कालावधीत 65-70 टक्क्यांपर्यंत वाढवण्याचे आहे.
व्यवस्थापनाला FY27E मध्ये सुमारे 18 टक्के महसूलवाढ होऊन Rs18,000-19,000 million महसूल आणि 90,000 टन खंड अपेक्षित आहे, जो Q1 FY27 मधील 20,200 टनांच्या तुलनेत आहे. भारतीय व्यावसायिक वाहने, प्रवासी वाहने आणि ट्रॅक्टरमध्ये मजबूत मागणी, फोर्जिंग व मशिनिंग लाइनचा इष्टतम वापर आणि US Class-8 ची मजबूत मागणी यांचा व्यवस्थापनाने उल्लेख केला.
उत्पादकता, स्वयंचलन आणि प्रमाणाच्या माध्यमातून कंपनीचे 20 टक्के EBITDA मार्जिनचे लक्ष्य आहे. 4,000-टन प्रेस सुरू करण्यात आला आहे, तर 16,500-टन प्रेस Q4 FY27 मध्ये अपेक्षित आहे.
FY27 साठी Rs1,500 million भांडवली खर्चाचे नियोजन आहे, ज्यात वाढ, मशिनिंग, मूल्यवर्धन आणि अडथळे दूर करण्यासाठी Rs1,200 million समाविष्ट आहेत. पुढील दोन वर्षांत वार्षिक सुमारे Rs1,800 million भांडवली खर्चाची Anand Rathi ची अपेक्षा आहे. FY26 मध्ये स्थापित क्षमता 146,000 टन होती आणि वापर सुमारे 48 टक्के होता.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)