BUY
₹2,250
₹2,420
₹2,700
20.00%
24 जुलै 2026 च्या निकाल अद्यतनात, ICICI Direct Research ने Mphasis Ltd वरील आपले खरेदी रेटिंग Rs 2,250 च्या CMP च्या तुलनेत Rs 2,700 लक्ष्य किमतीसह कायम ठेवले. अनिश्चित मागणीच्या वातावरणातही महसुलातील दिसणारी गती, US$400 million पेक्षा अधिकची सातत्यपूर्ण तिमाही बुकिंग्ज आणि विस्तारत असलेली AI- व TRIA-आधारित पाइपलाइन यांचा ब्रोकरेजने उल्लेख केला.
Mphasis BFSI, तंत्रज्ञान, कम्युनिकेशन आणि लॉजिस्टिक्स क्षेत्रांमध्ये अॅप्लिकेशन सेवा, BPO आणि पायाभूत सुविधा सेवा पुरवते. लक्ष्य किंमत FY28E EPS च्या 20 पटांवर आधारित आहे.
Mphasis ने Q1FY27 मध्ये US$471 million महसूल नोंदवला, जो स्थिर चलनाच्या आधारावर तिमाही-दर-तिमाही 2.1 per cent आणि वर्ष-दर-वर्ष 8.3 per cent वाढला. थेट महसूल क्रमिक 2.2 per cent आणि स्थिर चलनाच्या आधारावर वर्ष-दर-वर्ष 9.9 per cent वाढला. रुपयातील महसूल वर्ष-दर-वर्ष 17.5 per cent आणि तिमाही-दर-तिमाही 3.3 per cent वाढून Rs 4,384 crore झाला. PAT वर्ष-दर-वर्ष 11 per cent वाढून Rs 490 crore झाला, मात्र क्रमिक 4 per cent घटला.
अहवालात नोंदवलेल्या निकालांची एकमत किंवा ब्रोकरेज अंदाजांशी तुलना दिलेली नाही.
| Q1FY27 निकष | नोंदवलेली कामगिरी |
|---|---|
| महसूल | US$471 million; स्थिर चलनाच्या आधारावर 2.1% QoQ आणि 8.3% YoY वाढ |
| थेट महसूल | स्थिर चलनाच्या आधारावर 2.2% QoQ आणि 9.9% YoY वाढ |
| रुपयातील महसूल | Rs 4,384 crore; 17.5% YoY आणि 3.3% QoQ वाढ |
| PAT | Rs 490 crore; 11% YoY वाढ आणि 4% QoQ घट |
| EBIT मार्जिन | 14.8%, QoQ मध्ये सुमारे 60 बेसिस पॉइंट्स घट |
Mphasis साठी करारविषयक सक्रियता हा प्रमुख वाढीचा आधार आहे. Q1FY27 मध्ये नवीन निव्वळ TCV US$461 million होता, जो तिमाही-दर-तिमाही 13 per cent वाढला, पण उच्च आधारामुळे वर्ष-दर-वर्ष 39 per cent घटला. US$400 million पेक्षा अधिक नवीन निव्वळ TCV असलेली ही सलग पाचवी तिमाही होती. मागील 12 महिन्यांचा TCV US$1.8 billion पेक्षा जास्त होता, तर एकूण पाइपलाइन सर्वकालीन उच्चांकावर पोहोचली, ती क्रमिक 8 per cent आणि वर्ष-दर-वर्ष 28 per cent वाढली.
Q1 TCV पैकी सुमारे 63 per cent AI-आधारित होता, ज्यात तीन मोठे करार होते, त्यापैकी एक US$100 million पेक्षा जास्त होता. आधीच्या करारांचा विस्तार, अल्प-चक्र संधी आणि विक्रमी पाइपलाइनच्या आधाराने Q2FY27 मध्ये तीन वर्षांतील Mphasis ची सर्वाधिक क्रमिक स्थिर-चलन वाढ अपेक्षित असल्याचे व्यवस्थापनाने म्हटले.
व्यवस्थापनाने उच्च एक-अंकी ते कमी दुहेरी-अंकी FY27 स्थिर-चलन महसूल-वाढीचे मार्गदर्शन कायम ठेवले. Red Oak चे योगदान दृष्टिकोनात समाविष्ट आहे, मात्र ते ऑगस्टच्या अखेरीस किंवा सप्टेंबरच्या सुरुवातीसच सुरू होण्याची अपेक्षा आहे, यावरून वाढीचा दृष्टिकोन व्यापक आधाराचा असल्याचे दिसते.
महसूल मिश्रणातील 85 per cent वाटा असलेला अमेरिकेचा विभाग मुख्य वाढीचा चालक राहिला, त्यातील स्थिर-चलन महसूल क्रमिक 3.8 per cent वाढला. Americas Direct व्यवसाय क्रमिक सुमारे 3.9 per cent आणि वर्ष-दर-वर्ष 11.4 per cent वाढला. मिश्रणात 8 per cent वाटा असलेला EMEA क्रमिक 15.4 per cent घटला; जागतिक स्तरावर संरचित करार इतर भौगोलिक क्षेत्रांना पुनर्नियुक्त केल्याने ही कमजोरी असल्याचे व्यवस्थापनाने सांगितले.
मिश्रणात 53 per cent वाटा असलेला BFSI क्रमिक 0.7 per cent वाढला. मागील आठ तिमाहींमध्ये BFS ची चक्रवाढ तिमाही वाढ 3.5 per cent पेक्षा अधिक आणि त्याची पाइपलाइन वर्ष-दर-वर्ष दुप्पट झाल्याचे व्यवस्थापनाने अधोरेखित केले. अलीकडील करार जिंकण्यांचा विस्तार होत असल्याने TMT क्रमिक 15.5 per cent वाढला.
चार मजबूत तिमाही आणि FY26 मध्ये सुमारे 35 per cent वाढीनंतर विमा विभाग 3.1 per cent घटला, मात्र तो FY27 चा प्रमुख चालक राहील अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. व्यापक आर्थिक आणि भू-राजकीय प्रतिकूलतेमुळे लॉजिस्टिक्स 15.7 per cent घटला.
Q1FY27 EBIT मार्जिन 14.8 per cent होते, जे क्रमिक सुमारे 60 बेसिस पॉइंट्सने घटले. ही घसरण नवीन करारांच्या विस्तारासाठीच्या प्रारंभिक खर्चांमुळे, अपेक्षित वाढीपूर्वी कमी वापरामुळे आणि TAP अधिग्रहण खर्चांमुळे झाली. TAP मुळे मार्जिनमध्ये सुमारे 35 बेसिस पॉइंट्सची घट झाली.
महसूल वाढल्यावर वापराचा दबाव उलटेल अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे, मात्र अधिग्रहण-संबंधित खर्च कायम राहतील. FY27 EBIT-मार्जिनचे 14.75 per cent ते 15.75 per cent मार्गदर्शन कायम ठेवले. ICICI Direct ने FY27E मध्ये 15.4 per cent आणि FY28E मध्ये 16.0 per cent EBIT मार्जिनचा अंदाज व्यक्त केला आहे.
ICICI Direct च्या मते FY26 ते FY28E दरम्यान US डॉलर महसूल 9.2 per cent CAGR ने वाढेल. त्यांनी FY27E आणि FY28E महसूल अंदाज अनुक्रमे 2.6 per cent आणि 3.5 per cent वाढवले, मात्र कमी मार्जिन गृहितकांमुळे FY27E PAT 3.7 per cent कमी केला.
| अंदाज | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 18,292 crore | Rs 20,039 crore |
| PAT | Rs 2,154 crore | Rs 2,533 crore |
| समायोजित EPS | Rs 113.2 | Rs 133.1 |
| EBIT मार्जिन | 15.4% | 16.0% |
Rs 2,700 ची लक्ष्य किंमत FY28E EPS च्या 20 पटांवर आधारित आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)