Buy
-
₹7,039
₹7,550
-
अपेक्षेपेक्षा मजबूत 1QFY27 कामगिरी आणि ऑर्डर बुकमधील लक्षणीय वाढीनंतर Motilal Oswal Financial Services ने MTAR Technologies वरील आपले खरेदी रेटिंग कायम ठेवले. ब्रोकरच्या मते, इंधन सेल, नागरी अणुऊर्जा, एरोस्पेस व संरक्षण तसेच उत्पादन सोल्यूशन्स आणि डेटा सेंटर पायाभूत सुविधांमध्ये MTAR Technologies वाढीसाठी अनुकूल स्थितीत आहे.
तिमाहीतील अपेक्षेपेक्षा चांगल्या कामगिरीनंतर Motilal Oswal ने FY27E आणि FY28E साठीचे समायोजित PAT अंदाज अनुक्रमे 9 टक्के आणि 2 टक्क्यांनी वाढवले. FY26-FY28 दरम्यान महसूल, EBITDA आणि समायोजित PAT चा CAGR अनुक्रमे 78 टक्के, 98 टक्के आणि 118 टक्के राहील, असा अंदाज आहे.
MTAR Technologies ने एकत्रित 1QFY27 महसूल Rs 3,607 million नोंदवला, जो वर्षागणिक 2.3x वाढला आणि Motilal Oswal च्या Rs 3,132 million च्या अंदाजापेक्षा जास्त होता. EBITDA वर्षागणिक 3x वाढून Rs 851 million झाला, तर ब्रोकरचा अंदाज Rs 673 million होता. EBITDA मार्जिन वर्षागणिक 550 बेसिस पॉइंट्स वाढून 23.6 टक्के झाले, जे अंदाजित 21.5 टक्क्यांच्या तुलनेत जास्त होते.
समायोजित PAT वर्षागणिक 4.7x वाढून Rs 502 million झाला, जो Rs 399 million च्या अंदाजापेक्षा जास्त होता. उत्पादन मिश्रणातील बदलामुळे सकल मार्जिन वर्षागणिक 870 बेसिस पॉइंट्स घसरून 45.5 टक्के झाले. मात्र, विक्रीच्या प्रमाणात कर्मचारी आणि इतर खर्च कमी झाल्याने कार्यकारी लाभ दिसून आला.
| 1QFY27 मोजमाप | नोंदवलेले | Motilal Oswal अंदाज | वर्षागणिक बदल |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 3,607 million | Rs 3,132 million | 2.3x |
| EBITDA | Rs 851 million | Rs 673 million | 3x |
| EBITDA मार्जिन | 23.6% | 21.5% | 550 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| समायोजित PAT | Rs 502 million | Rs 399 million | 4.7x |
| सकल मार्जिन | 45.5% | — | 870 बेसिस पॉइंट्स घट |
इंधन सेल हे प्रमुख वाढीचे योगदानकर्ते राहिले, ज्यांचा महसूल वर्षागणिक 2.1x वाढून Rs 2,208 million झाला आणि तिमाही महसुलात त्यांचा वाटा 61 टक्के होता. उत्पादन आणि इतर महसूल 4.7x वाढून Rs 1,003 million झाला, जो महसुलाच्या 28 टक्के होता.
एरोस्पेस आणि संरक्षण महसूल 47 टक्के वाढून Rs 364 million झाला, तर नागरी अणुऊर्जा महसूल 41 टक्के घटून Rs 32 million झाला. पात्र उत्पादने प्रारंभिक नमुना मंजुरीतून व्यावसायिक उत्पादनाकडे जात असल्याने FY27 मध्ये एरोस्पेस आणि संरक्षण महसूल दुप्पट होईल, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
FY26 मधील Rs 1 billion च्या तुलनेत पुढील तीन ते चार वर्षांत एरोस्पेस आणि संरक्षण विभागाचा महसूल Rs 6-7 billion पर्यंत पोहोचेल, असे व्यवस्थापनाला वाटते. बहुराष्ट्रीय ग्राहकांच्या ऑर्डर्स, Rs 2.5 billion पेक्षा जास्त देशांतर्गत संरक्षण संधी आणि अॅक्च्युएटर असेंब्लीज, विंग फ्लॅप्स व इलेक्ट्रोमेकॅनिकल प्रणालींसह उत्पादनांमुळे या संधीला पाठबळ मिळते.
जून 2026 मध्ये ऑर्डर बुक Rs 51.4 billion होते, जे वर्षागणिक 5.5x आणि मार्च 2026 च्या पातळीच्या दुप्पट होते. यामध्ये 1QFY27 मध्ये सुमारे Rs 29 billion ची आवक होती, त्यापैकी इंधन सेलमधून सुमारे Rs 23.3 billion होते.
त्यानंतर व्यवस्थापनाने सुमारे Rs 8 billion ची अतिरिक्त ऑर्डर जाहीर केली, ज्यामुळे ऑर्डर बुक Rs 59 billion च्या वर गेले. विद्यमान ऑर्डर्स तीन वर्षांत पूर्ण होण्याची अपेक्षा आहे, तर स्वच्छ ऊर्जा, अणुऊर्जा आणि उत्पादन सोल्यूशन्समध्ये 2HFY27 हे 1HFY27 पेक्षा लक्षणीय मजबूत राहण्याची अपेक्षा आहे.
| ऑर्डर बुक विभाग | ऑर्डर बुकमधील वाटा |
|---|---|
| इंधन सेल | 66.7% |
| अणुऊर्जा | 13.3% |
| एरोस्पेस आणि संरक्षण | 7.4% |
| उत्पादने आणि इतर | 12.6% |
व्यवस्थापनाने सुमारे 80 टक्के महसूल वाढ आणि 24 टक्के EBITDA मार्जिन, अधिक किंवा उणे 100 बेसिस पॉइंट्स, यासाठीचे FY27 मार्गदर्शन कायम ठेवले; तसेच हे मार्गदर्शन ओलांडण्याचा विश्वास व्यक्त केला.
फ्युएल सेल फेज 2 सप्टेंबर-ऑक्टोबर 2026 पर्यंत कार्यान्वित होणार असून, त्यानंतर मार्च 2027 पर्यंत बहुपटीने फेज 3 विस्तार होईल. MTAR Technologies ने सुरुवातीची सुमारे Rs 450 million ची निर्याताभिमुख डेटा सेंटर पायाभूत सुविधा सोल्यूशन्स ऑर्डरही मिळवली असून प्रारंभिक नमुना पात्रता पूर्ण करत आहे. अशा आठ समान पायाभूत सुविधा संचांची संभाव्य वार्षिक मागणी असल्याचे व्यवस्थापनाने सूचित केले.
नागरी अणुऊर्जेला 2HFY27 पासून गती मिळण्याची अपेक्षा आहे. Rs 5 billion च्या Kaiga 5 आणि 6 ऑर्डर, संभाव्य नूतनीकरण कामे आणि Rs 8 billion पेक्षा जास्त अपेक्षित अणुऊर्जा ऑर्डर बुक यामुळे या विभागाला पाठबळ मिळते. अणुऊर्जा ऑर्डर्स तीन ते साडेतीन वर्षांत पूर्ण होतील, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे.
खेळत्या भांडवलाची कामगिरी लक्षणीयरीत्या सुधारली; निव्वळ खेळत्या भांडवलाचे दिवस मार्च 2026 मधील 172 वरून जून 2026 मध्ये 59 वर आले. उत्तम ग्राहक भुगतान अटी, जलद वसुली आणि येणी व साठ्याचे अधिक कडक निरीक्षण यामुळे सुधारणा झाली. FY27 मध्ये निव्वळ खेळते भांडवल 100 दिवसांखाली ठेवण्याचे व्यवस्थापनाचे उद्दिष्ट आहे.
परिचालन रोख प्रवाह Rs 2.48 billion होता आणि रोख व गुंतवणुकीचा विचार करता निव्वळ कर्ज प्रभावीपणे नगण्य होते.
MTAR Technologies ने FY27-FY28 दरम्यान सुमारे Rs 5 billion भांडवली खर्चाची योजना आखली आहे, ज्यापैकी 70 टक्के स्वच्छ ऊर्जेसाठी आणि 30 टक्के अणुऊर्जा, एरोस्पेस व संरक्षणासाठी दिले जातील. अतिरिक्त भांडवली खर्चावर 4-5x मालमत्ता उलाढालीचे व्यवस्थापनाचे लक्ष्य आहे.
Motilal Oswal ची Rs 7,550 लक्ष्य किंमत 50x FY28E EPS वर आधारित असून FY26-FY28E EPS CAGR वर सुमारे 0.4x PEG सूचित करते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)