Buy
-
₹585.35
₹825
-
Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL) ने PN Gadgil Jewellers वरील Buy रेटिंग कायम ठेवले असून लक्ष्य किंमत Rs 825 दिली आहे, तर अहवालातील CMP Rs 679 आहे. मजबूत समान-स्टोअर विक्री वाढ, मार्जिन विस्तार, नियोजित स्टोअर वाढ, जुन्या सोन्याच्या सोर्सिंगमध्ये वाढ आणि सुधारित सोने-किंमत हेजिंग यांमुळे ब्रोकरचा सकारात्मक दृष्टिकोन समर्थित आहे.
PN Gadgil Jewellers ने Q1 FY27 मध्ये एकत्रित महसुलात वार्षिक 41 टक्के वाढ नोंदवत Rs 24.1 अब्ज महसूल मिळवला, जो MOFSL च्या अंदाजानुसार होता. किरकोळ महसूल विक्रीच्या 78 टक्के होता आणि वार्षिक 56 टक्के वाढून Rs 18.9 अब्ज झाला. समान-स्टोअर विक्री वाढ 46 टक्के होती, तर ग्राहकांची ये-जा 26 टक्क्यांनी वाढली आणि रूपांतरण 92 टक्के होते.
अक्षय तृतीयेतील महसूल वार्षिक 80 टक्के वाढून Rs 2,514 दशलक्ष झाला. सोन्याच्या मूल्यवाढीचा दर 54 टक्के होता, मात्र प्रमाण साधारण स्थिर राहिले. चांदीचे मूल्य 131 टक्के वाढले, तर प्रमाण 7 टक्क्यांनी घटले. हिऱ्यांचे मूल्य आणि प्रमाण अनुक्रमे 29 टक्के आणि 26 टक्क्यांनी वाढले. अधिक मासामुळे विवाहाची मागणी Q2 आणि Q3 मध्ये गेल्याचे अहवालात नमूद आहे.
| Q1 FY27 कार्यकारी निर्देशक | कामगिरी |
|---|---|
| एकत्रित महसूल वाढ | वार्षिक 41% वाढून Rs 24.1 अब्ज |
| किरकोळ महसूल वाढ | वार्षिक 56% वाढून Rs 18.9 अब्ज |
| विक्रीतील किरकोळ हिस्सा | 78% |
| समान-स्टोअर विक्री वाढ | 46% |
| ग्राहक ये-जा वाढ | 26% |
| रूपांतरण | 92% |
| अक्षय तृतीया महसूल वाढ | वार्षिक 80% वाढून Rs 2,514 दशलक्ष |
नफाक्षमता MOFSL च्या कार्यकारी अपेक्षांपेक्षा जास्त होती. अनहेज्ड सोन्यावरील Rs 97 दशलक्षच्या साठा नफ्यासाठी समायोजित केल्यानंतर, एकूण मार्जिन वार्षिक 30 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 12.8 टक्के झाले, जे 12.5 टक्क्यांच्या अंदाजापेक्षा जास्त आहे. जडाव दागिन्यांचे मिश्रण Q1 FY26 मधील 10.0 टक्क्यांवरून 10.9 टक्क्यांपर्यंत सुधारले. उत्तर प्रदेश आणि मध्य भारतातील नव्या स्टोअर्सनी 15-18 टक्के जडाव मिश्रण नोंदवले.
कर्मचारी खर्च वार्षिक 50 टक्क्यांनी वाढला, तर खर्च नियंत्रणामुळे इतर खर्च केवळ सुमारे 5 टक्क्यांनी वाढले. EBITDA वार्षिक 73 टक्क्यांनी वाढून Rs 1.7 अब्ज झाला, जो Rs 1.6 अब्जच्या अंदाजापेक्षा जास्त आहे. EBITDA मार्जिन 130 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 7.2 टक्के झाले, जे 6.5 टक्क्यांच्या अंदाजाशी तुलनीय आहे. नोंदवलेला समायोजित PAT वार्षिक 61 टक्क्यांनी वाढून Rs 956 दशलक्ष झाला, विरुद्ध MOFSL चा Rs 941 दशलक्षचा अंदाज; PAT मार्जिन 4 टक्के होते, तर अंदाज 3.9 टक्के होता.
| निर्देशक | Q1 FY27 नोंदवलेले | MOFSL अंदाज |
|---|---|---|
| साठा नफ्यासाठी समायोजित एकूण मार्जिन | 12.8% | 12.5% |
| EBITDA | Rs 1.7 अब्ज; वार्षिक 73% वाढ | Rs 1.6 अब्ज |
| EBITDA मार्जिन | 7.2% | 6.5% |
| समायोजित PAT | Rs 956 दशलक्ष; वार्षिक 61% वाढ | Rs 941 दशलक्ष |
| PAT मार्जिन | 4.0% | 3.9% |
PN Gadgil Jewellers कडे Q1 FY27 च्या अखेरीस 36 शहरांमध्ये 78 स्टोअर्स होती, ज्यात 48 कंपनीच्या मालकीची व कंपनीद्वारे चालवली जाणारी स्टोअर्स, 17 फ्रँचायझीच्या मालकीची व कंपनीद्वारे चालवली जाणारी स्टोअर्स आणि 13 LiteStyle स्टोअर्सचा समावेश आहे. तिमाहीत कोणतीही स्टोअर्स जोडली गेली नाहीत.
कंपनीने FY27 मध्ये सुमारे 25 स्टोअर्स जोडण्याची योजना कायम ठेवली असून, बहुतेक वाढ Q3 आणि Q4 FY27 मध्ये आणि फ्रँचायझीचा अधिक सहभाग अपेक्षित आहे. मध्यम कालावधीची उद्दिष्टे FY28 पर्यंत 140 स्टोअर्स आणि FY29 पर्यंत 177 स्टोअर्स अशी आहेत. उत्तर प्रदेशातील ग्राहकांच्या मजबूत प्रतिसादामुळे FY27 मध्ये राज्यात 8-10 फ्रँचायझी स्टोअर्सची योजना करण्यात आली आहे.
वर्षाच्या दुसऱ्या सहामाहीत विस्ताराला गती मिळाल्यावर कार्यकारी खर्च सामान्य पातळीवर येईल, तसेच विक्रीच्या सुमारे 3 टक्क्यांवर राहील, अशी व्यवस्थापनाची अपेक्षा आहे. FY26 मध्ये झालेला एकदाच होणारा विपणन खर्च FY27 मध्ये पुनरावृत्त होणार नाही, ज्यामुळे नफाक्षमतेला आधार मिळेल, अशीही अपेक्षा आहे.
चांगल्या कार्यकारी कामगिरीमुळे MOFSL ने FY27 आणि FY28 चे EPS अंदाज अनुक्रमे 8 टक्के आणि 10 टक्क्यांनी वाढवले. FY27 साठी विक्री अंदाज 3 टक्क्यांनी आणि FY28 साठी 5 टक्क्यांनी कमी केले.
| अंदाज निर्देशक | MOFSL अंदाज |
|---|---|
| FY27 महसूल | Rs 131.1 अब्ज |
| FY27 EBITDA | Rs 7.9 अब्ज |
| FY27 समायोजित PAT | Rs 4.9 अब्ज |
| FY26-28E महसूल CAGR | 19% |
| FY26-28E EBITDA CAGR | 25% |
| FY26-28E समायोजित PAT CAGR | 20% |
PN Gadgil Jewellers च्या Suvarna Swarajya उपक्रमाद्वारे जुन्या सोन्याच्या सोर्सिंगचे योगदान सुमारे 40 टक्क्यांवरून सुमारे 50 टक्क्यांपर्यंत वाढवण्याचे उद्दिष्ट आहे. कंपनीची हेज कव्हरेजही सध्याच्या सुमारे 70 टक्क्यांवरून नजीकच्या काळात 80 टक्क्यांपेक्षा जास्त आणि अखेरीस सुमारे 100 टक्क्यांपर्यंत वाढवण्याची योजना आहे.
व्यवस्थापनाने Rs 15 अब्जची एकूण कर्जे नोंदवली, ज्यात Rs 3-4 अब्ज सोन्याच्या धातू कर्जांचा समावेश आहे. FY29 पर्यंत Rs 5-6 अब्ज कर्ज कमी करण्याचे लक्ष्य आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)