enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Premier Energies च्या सौर क्षमता विस्तारामुळे ऑर्डर बुकवर आधारित उत्पन्नवाढीच्या दृष्टिकोनाला आधार

Premier Energies Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: Prabhudas Lilladher

07 Aug 2026

क्षेत्र: Trading

शिफारस किंमत

₹1,047

CMP

₹1,020

लक्ष्य

₹1,131

अपसाइड

8.02%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि लक्ष्य किंमत

Prabhudas Lilladher ने Premier Energies वरील Accumulate शिफारस कायम ठेवली आणि लक्ष्य किंमत Rs1,138 वरून Rs1,131 इतकी सुधारित केली. मजबूत अंमलबजावणी, देशांतर्गत DCR मागणी, मोठी ऑर्डर बुक, क्षमता वाढ, परिचालन लाभ आणि मागील स्तरावरील एकीकरण यांमुळे सकारात्मक दृष्टिकोनाला आधार मिळतो.

ब्रोकरने Premier Energies चे मूल्यांकन मार्च 2028E EV/EBITDA च्या 12 पट केले आहे, जे FY28E PE च्या 22 पट दर्शवते.

Q1 FY27 आर्थिक कामगिरी

Premier Energies ने Q1 FY27 मध्ये Rs24.6 billion महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 35.3 टक्क्यांनी वाढला आणि PL Research च्या Rs24.7 billion अंदाजाच्या मोठ्या प्रमाणात अनुरूप होता. EBITDA वार्षिक आधारावर 30.3 टक्क्यांनी वाढून Rs7.1 billion झाला, जो अंदाजापेक्षा 1.1 टक्के अधिक होता. EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 110 बेसिस पॉइंट्सनी घटून 29.0 टक्के झाले, परंतु ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा 50 बेसिस पॉइंट्स अधिक होते.

नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 50.4 टक्क्यांनी वाढून Rs4.6 billion झाला, जो ब्रोकरच्या Rs3.8 billion अंदाजापेक्षा 22.7 टक्क्यांनी अधिक होता. देशांतर्गत महसूल Rs24.4 billion होता, जो वार्षिक आधारावर 35.3 टक्क्यांनी वाढला.

Q1 FY27 मेट्रिक नोंदवलेले वार्षिक बदल PL Research अंदाज
महसूल Rs24.6 billion 35.3% वाढ Rs24.7 billion
EBITDA Rs7.1 billion 30.3% वाढ अंदाजापेक्षा 1.1% अधिक
EBITDA मार्जिन 29.0% 110 bps घट अंदाजापेक्षा 50 bps अधिक
PAT Rs4.6 billion 50.4% वाढ अंदाजापेक्षा 22.7% अधिक

मॉड्यूल आणि सेल महसूल अनुक्रमे Rs17.4 billion आणि Rs5.9 billion होता, तर Transcon ने Rs985 million चे योगदान दिले.

क्षमता विस्तार आणि अंमलबजावणी

Premier Energies ने आपली 5.6 GW पूर्णपणे स्वयंचलित Seetharampur मॉड्यूल सुविधा सुरू केली, ज्यामुळे एकूण मॉड्यूल क्षमता 11.1 GW झाली. Naidupeta येथील तिची 7 GW TOPCon सेल सुविधा प्रगत कार्यान्वयन टप्प्यात होती; ऑगस्ट 2026 च्या उत्तरार्धात चाचणी उत्पादन अपेक्षित असून सप्टेंबर 2026 पासून पहिल्या महसुलाचे लक्ष्य आहे.

Q1 FY27 मध्ये मॉड्यूल उत्पादन 953 MW आणि सेल उत्पादन 844 MW होते. Naidupeta TOPCon सेल सुविधेचे लक्ष्य नोव्हेंबर 2026 पर्यंत 50-60 टक्के वापर आणि मार्च 2027 पर्यंत 70 टक्के वापर गाठण्याचे आहे.

ऑर्डर बुक आणि मागणीची दृश्यमानता

जून 2026 मध्ये ऑर्डर बुक Rs150 billion किंवा 9.9 GW होते. ते पूर्णपणे देशांतर्गत होते आणि तिमाही आधारावर 7.1 टक्क्यांनी वाढले. ऑर्डर बुकमध्ये 40 टक्के मॉड्यूल, 58 टक्के सेल आणि 2 टक्के ट्रान्सफॉर्मर होते. Q1 FY27 मधील ऑर्डर प्रवाह Rs33.0 billion होता.

व्यवस्थापनाने सांगितले की ऑर्डर बुकपैकी अंदाजे 40-45 टक्के FY28 अंमलबजावणीसाठी नियोजित आहे, ज्यामुळे FY27 नंतरच्या महसुलाची दृश्यमानता वाढते. DCR मागणी मजबूत राहिली असून विक्री FY28 पर्यंत विस्तारली आहे. PM Surya Ghar, PM KUSUM आणि व्यावसायिक व औद्योगिक प्रकल्प FY27 आणि FY28 च्या मागणीच्या दृष्टिकोनाला आधार देतील अशी अपेक्षा आहे.

मार्जिन, प्रतिफळे आणि भांडवली खर्च

व्यवस्थापनाने प्रमाण, परिचालन लाभ आणि मागील स्तरावरील एकीकरणामुळे अंदाजे 29-30 टक्के शाश्वत EBITDA मार्जिनचे मार्गदर्शन दिले. उद्योगातील अतिरिक्त पुरवठ्यामुळे गैर-DCR मॉड्यूल प्रतिफळे कमी झाली, तर DCR मॉड्यूल आणि सेल किमती स्थिर राहिल्या. तात्पुरत्या ALMM-II शिथिलतेमुळे पुढील दोन ते तीन महिन्यांत गैर-DCR मॉड्यूल ऑर्डर्सचा ओघ अपेक्षित आहे.

निव्वळ कर्ज Q4 FY26 मधील Rs10.4 billion वरून Q1 FY27 मध्ये Rs16.4 billion झाले. Q1 FY27 मधील भांडवली खर्च Rs15.0 billion होता, मुख्यतः Seetharampur आणि Naidupeta सौर प्रकल्पांसाठी आणि Transcon साठी.

Transcon आणि बॅटरी ऊर्जा साठवण

एकत्रीकरणानंतर, Transcon ने Q1 FY27 मध्ये Rs1.1 billion महसूल आणि 27 टक्के EBITDA मार्जिन नोंदवले. क्षमता विस्तार, अधिक HV आणि EHV उत्पादन मिश्रण आणि निर्यात संधींद्वारे पुढील तीन वर्षांत FY26 च्या तुलनेत ट्रान्सफॉर्मर महसूल तिपटीहून अधिक होईल, अशी व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे.

6 GWh BESS प्रकल्पाचा पहिला टप्पा सुरू होता, ज्यासाठी दोन ते तीन महिन्यांत तंत्रज्ञान भागीदार निश्चित होण्याची अपेक्षा आहे.

उत्पन्न दृष्टिकोन आणि मूल्यांकन

उत्तम अंमलबजावणी आणि उत्पन्नाच्या दृश्यमानतेचा दाखला देत PL Research ने FY27E आणि FY28E EPS अंदाज अनुक्रमे 8.9 टक्के आणि 3.8 टक्क्यांनी वाढवले. ब्रोकरने FY26-FY28E महसूल, EBITDA आणि PAT साठी अनुक्रमे 46.2 टक्के, 37.4 टक्के आणि 25.2 टक्के चक्रवाढ वार्षिक वाढीचा अंदाज व्यक्त केला आहे.

Rs1,131 ची सुधारित लक्ष्य किंमत मार्च 2028E EV/EBITDA च्या 12 पट Premier Energies च्या ब्रोकरच्या मूल्यांकनावर आधारित आहे, जे FY28E PE च्या 22 पट दर्शवते.

मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.