BUY
₹1,064
₹1,203.6
₹1,307
22.84%
Prabhudas Lilladher ने PVR Inox वरील BUY रेटिंग कायम ठेवले. ब्रोकरेजनुसार कंपनीची चार वर्षांतील ही सर्वोत्तम पहिल्या तिमाहीतील कार्यकारी कामगिरी होती. सुधारित किंमत-खंड मिश्रण, खर्च नियंत्रण, अधिक मजबूत ताळेबंद आणि मालमत्ता-हलके FOCO मॉडेलचा वाढता अवलंब यांचा एकत्रित परिणाम रोख प्रवाह, भांडवली कार्यक्षमता आणि परतावा गुणोत्तरांना आधार देईल, असे ब्रोकरेजला वाटते.
एकत्रित महसूल वर्षागणिक 11.9% आणि तिमाहीदरतिमाही 4.8% वाढून Q1 FY27 मध्ये Rs 16,222 million झाला, जो Prabhudas Lilladher च्या Rs 16,523 million च्या अंदाजापेक्षा किंचित कमी होता. Bhoot Bangla, Cocktail-2, Michael, Obsession आणि Dhurandhar: The Revenge मधील कलेक्शनच्या पुढील प्रभावामुळे प्रेक्षकसंख्या वर्षागणिक 7.6% वाढून 36.6 million झाली.
| Q1 FY27 मेट्रिक | नोंदवलेले | ब्रोकरेज अंदाज |
|---|---|---|
| एकत्रित महसूल | Rs 16,222 million | Rs 16,523 million |
| प्रेक्षकसंख्या | 36.6 million; वर्षागणिक 7.6% वाढ | — |
| सरासरी एकूण तिकीट किंमत | Rs 273; वर्षागणिक 7.5% वाढ | Rs 268 |
| प्रति व्यक्ती अन्न व पेयावरील एकूण खर्च | Rs 161; वर्षागणिक 8.8% वाढ | Rs 160 |
| आसन भरण्याचे प्रमाण | 25.3% | — |
| Pre-Ind AS समायोजित EBITDA | Rs 2,092 million; वर्षागणिक 104.7% वाढ | — |
| Pre-Ind AS समायोजित EBITDA मार्जिन | 12.9% | 11.3% |
| Ind AS समायोजित PAT | Rs 705 million | Rs 433 million |
मजबूत कार्यकारी निकाल मुख्यतः मार्जिनमुळे होता. Pre-Ind AS समायोजित EBITDA वर्षागणिक दुपटीहून अधिक वाढून Rs 2,092 million झाला, तर मार्जिन Q1 FY26 मधील 7.1% वरून 12.9% पर्यंत वाढले आणि ब्रोकरेजच्या 11.3% अपेक्षेपेक्षा जास्त राहिले. Rs 5,200 million च्या अंदाजाच्या तुलनेत Rs 4,529 million इतका कमी अन्य खर्च आणि अंदाजित Rs 1,240 million च्या तुलनेत Rs 1,180 million इतका कमी अन्न व पेय खर्च यामुळे कामगिरीला आधार मिळाला.
Ind AS समायोजित PAT Rs 705 million होता, जो Q1 FY26 मधील Rs 264 million च्या तोट्याच्या आणि ब्रोकरेजच्या Rs 433 million अंदाजाच्या तुलनेत होता. नोंदवलेला PAT Rs 565 million होता, तर वर्षभरापूर्वी Rs 474 million चा नोंदवलेला तोटा होता.
व्यवस्थापनाने सांगितले की सातत्यपूर्ण मुक्त रोख प्रवाह निर्मिती आणि शिस्तबद्ध भांडवली वाटपामुळे जून 2026 पर्यंत PVR Inox Rs 807 million च्या निव्वळ रोख स्थितीत पोहोचली आहे.
कंपनीला FY27E मध्ये 100 स्क्रीन्स सुरू करण्याची अपेक्षा आहे, म्हणजे 80 निव्वळ वाढीव स्क्रीन्स. कंपनीने भांडवल-हलके मॉडेल स्वीकारल्याने आणि उच्च-मूल्य मालमत्तांच्या नूतनीकरणाला प्राधान्य दिल्याने FY27E भांडवली खर्च सुमारे Rs 3,500 million पर्यंत कमी करण्यात आला आहे. FOCO मॉडेलद्वारे कमी प्रवेश असलेल्या Tier 2 आणि Tier 3 शहरांतील विस्तारातून FY28E पासून स्क्रीन वाढीचा वेग वाढण्याची अपेक्षा आहे. Prabhudas Lilladher च्या अंदाजानुसार FY27E मधील 79% स्क्रीन वाढ मालमत्ता-हलक्या मार्गाने होईल.
Prabhudas Lilladher ला FY26–FY28E दरम्यान प्रेक्षकसंख्येत 4.7% चा मध्यम CAGR अपेक्षित आहे. खर्च शिस्त आणि स्क्रीन बदलामुळे Pre-Ind AS EBITDA मार्जिन FY27E मध्ये 14.1% आणि FY28E मध्ये 15.7% राहण्याचा अंदाज आहे.
| आर्थिक वर्ष | महसूल | EBITDA | EBITDA मार्जिन | समायोजित EPS |
|---|---|---|---|---|
| FY27E | Rs 74,163 million | Rs 23,198 million | 14.1% | Rs 32.9 |
| FY28E | Rs 81,784 million | Rs 26,186 million | 15.7% | Rs 56.9 |
FY27E आणि FY28E EPS अंदाज अनुक्रमे 1.2% आणि 1.6% ने कमी करण्यात आले.
ब्रोकरेजचा Rs 1,307 लक्ष्य भाव FY28E pre-Ind AS EBITDA च्या 9.5 पटांवर आधारित आहे, लक्ष्य गुणकात कोणताही बदल नाही. Prabhudas Lilladher नुसार, शेअर FY27E च्या 10 पट आणि FY28E च्या 8 पट pre-Ind AS EBITDA वर व्यवहार करतो.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)