BUY
₹1,510
₹1,535.9
₹2,000
32.45%
RACL Geartech Limited वरील 26 ऑगस्ट 2026 च्या कंपनी अद्ययावतात, ICICI Securities Retail Research ने BUY रेटिंग कायम ठेवले आणि 30 पट FY28E P/E च्या आधारावर कंपनीचे मूल्य Rs 2,000 प्रति शेअर निश्चित केले.
नवीन कार्यक्रमांच्या उत्पादनवाढीतून मिळणारी बहुवर्षीय महसूल दृश्यमानता, प्रमुख ग्राहकांकडील सुधारणा, मजबूत निर्यात व्यवसाय आणि धोरणात्मक क्षमता गुंतवणूक यांवर ब्रोकरचा सकारात्मक दृष्टिकोन आधारित आहे. ICICI Securities ने RACL चे वर्णन गिअर्स आणि शाफ्ट्ससह उच्च-अचूकता, सुरक्षिततेच्या दृष्टीने महत्त्वपूर्ण वाहन घटकांचा विशेष जागतिक पुरवठादार म्हणून केले आहे, ज्याचा भर प्रीमियम आणि जटिल उपयोगांवर आहे.
RACL ने निरोगी एकत्रित Q1 FY27 निकाल नोंदवले. एकूण परिचालन उत्पन्न वर्षागणिक 31.5 टक्के आणि तिमाहीदरतिमाही 0.5 टक्क्यांनी वाढून Rs 132.4 कोटी झाले. EBITDA वर्षागणिक 69.7 टक्क्यांनी वाढून Rs 31.9 कोटी झाला, तर EBITDA मार्जिन Q1 FY26 मधील 18.7 टक्के आणि Q4 FY26 मधील 22.2 टक्क्यांवरून 24.1 टक्क्यांवर विस्तारले.
नोंदवलेला PAT Rs 8.9 कोटी होता, जो वर्षागणिक 7.7 टक्क्यांनी वाढला, पण इतर उत्पन्नात मोठी घट आणि जास्त करामुळे तिमाहीदरतिमाही 27.9 टक्क्यांनी कमी झाला.
| तपशील | Q1 FY27 | वर्षागणिक बदल | तिमाहीदरतिमाही बदल |
|---|---|---|---|
| एकूण परिचालन उत्पन्न | Rs 132.4 कोटी | 31.5% वाढ | 0.5% वाढ |
| EBITDA | Rs 31.9 कोटी | 69.7% वाढ | — |
| EBITDA मार्जिन | 24.1% | Q1 FY26 मध्ये 18.7% | Q4 FY26 मध्ये 22.2% |
| नोंदवलेला PAT | Rs 8.9 कोटी | 7.7% वाढ | 27.9% घट |
व्यवस्थापनाने सुमारे Rs 570 कोटींचे FY27 महसूल मार्गदर्शन कायम ठेवले, ज्यातून सुमारे 16 ते 17 टक्के वाढ सूचित होते, आणि 15 ते 20 टक्के शाश्वत वाढीचा मार्ग अपेक्षित असल्याचे म्हटले. कोणत्याही एका ग्राहकाचा महसुलातील वाटा सुमारे 15 ते 20 टक्क्यांपेक्षा जास्त नसल्याचेही नमूद केले.
निर्यातीचा विक्रीत सुमारे 75 टक्के वाटा आहे, तर FY26 मध्ये एकूण व्यवसायात युरोपचा सुमारे 69 टक्के वाटा होता. जागतिक OEMs सोबत वैयक्तिक महत्त्वपूर्ण ट्रान्समिशन आणि इंजिन घटकांसाठी RACL चे एकमेव-स्रोत स्थान महत्त्वाचा स्पर्धात्मक फायदा असल्याचे ICICI Securities मानते, कारण कंपनी वाहन कार्यक्रमाच्या संपूर्ण कालावधीत पुरवठादार राहू शकते.
RACL ने FY27 मध्ये Rs 77 कोटी भांडवली खर्चाचे नियोजन केले आहे, ज्यात जुन्या उष्णता-प्रक्रिया पायाभूत सुविधांच्या बदली व आधुनिकीकरणासाठी सुमारे Rs 40 कोटी आणि अतिरिक्त क्षमतेसाठी Rs 30 ते 35 कोटींचा समावेश आहे.
कंपनी नागरी एरोस्पेस, अॅक्च्युएटर्स, ह्युमनॉइड रोबोटिक्स, संरक्षण आणि औद्योगिक उपयोगांमध्ये दीर्घकालीन गैर-वाहनविषयक संधींचेही मूल्यांकन करत आहे.
ब्रोकरने FY26-FY28E साठी विक्रीत 18 टक्के CAGR गृहीत धरला आहे. अंदाजानुसार विक्री FY26 मधील Rs 489.9 कोटींवरून FY27E मध्ये Rs 580.0 कोटी आणि FY28E मध्ये Rs 684.4 कोटी होईल. EBITDA Rs 106.9 कोटींवरून Rs 157.4 कोटींपर्यंत वाढण्याचा अंदाज असून, मार्जिन 21.8 टक्क्यांवरून 23.0 टक्क्यांपर्यंत सुधारेल. PAT FY27E मध्ये Rs 61.3 कोटी आणि FY28E मध्ये Rs 79.1 कोटी अपेक्षित आहे.
| तपशील | FY26 | FY27E | FY28E |
|---|---|---|---|
| विक्री | Rs 489.9 कोटी | Rs 580.0 कोटी | Rs 684.4 कोटी |
| EBITDA | Rs 106.9 कोटी | — | Rs 157.4 कोटी |
| EBITDA मार्जिन | 21.8% | — | 23.0% |
| PAT | — | Rs 61.3 कोटी | Rs 79.1 कोटी |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)