BUY
-
₹97.88
₹125
-
Motilal Oswal Financial Services यांच्या 3 ऑगस्ट 2026 च्या निकाल अद्यतनात Restaurant Brands Asia ची Q1 FY27 कामगिरी भारतातील मजबूत मागणी आणि लक्षणीयरीत्या सुधारलेल्या नफाक्षमतेमुळे विश्वास वाढवणारी असल्याचे म्हटले आहे. ब्रोकरने सध्याच्या Rs 71 बाजारभावाच्या तुलनेत Rs 125 लक्ष्य भावासह BUY शिफारसीचा पुनरुच्चार केला आहे.
सकारात्मक दृष्टिकोन भारतातील सुधारत्या स्टोअर-स्तरीय अर्थकारणावर, सातत्यपूर्ण विस्तारावर आणि इंडोनेशियातील तोट्यात हळूहळू घट होण्याच्या शक्यतेवर आधारित आहे. इंडोनेशियातील पुनरुज्जीवनाचा वेग आणि त्याची टिकाऊपणा हा प्रमुख निरीक्षणाचा मुद्दा आहे.
Restaurant Brands Asia च्या भारत व्यवसायाने Q1 FY27 मध्ये 24 टक्के वार्षिक महसूलवाढ नोंदवत Rs 6,829 million गाठले, जे MOFSL च्या Rs 6,571 million च्या अंदाजापेक्षा जास्त होते. समान-स्टोअर विक्री वाढ 12.6 टक्के होती, जी ब्रोकरच्या 8 टक्के अंदाजापेक्षा जास्त आणि 15 तिमाहींतील सर्वोच्च होती. भारतातील सरासरी दैनिक विक्री 9 टक्के वार्षिक वाढून Rs 131,000 झाली.
कंपनीने तिमाहीत भारतात नऊ स्टोअर्स जोडली, त्यामुळे भारतातील स्टोअर संख्या 590 झाली. मूल्य-केंद्रित ऑफरिंग्जमुळे डायन-इन आणि डिलिव्हरी या दोन्ही माध्यमांमध्ये मागणीला चालना मिळाल्याचे व्यवस्थापनाने सांगितले. जुलैमध्येही गती कायम राहिली; Peri Burgers आणि Korean Burgers यांना ग्राहकांचा मजबूत प्रतिसाद मिळाला व अतिरिक्त ग्राहकवाहतूक वाढली.
| भारत Q1 FY27 मापक | नोंदवलेले | MOFSL अंदाज / तुलना |
|---|---|---|
| महसूल | Rs 6,829 million; वार्षिक 24% वाढ | Rs 6,571 million अंदाज |
| समान-स्टोअर विक्री वाढ | 12.6% | 8% अंदाज; 15 तिमाहींतील सर्वोच्च |
| सरासरी दैनिक विक्री | Rs 131,000; वार्षिक 9% वाढ | — |
| स्टोअर वाढ | 9 | भारतातील स्टोअर संख्या 590 वर पोहोचली |
भारताचा सकल नफा 29 टक्के वार्षिक वाढून Rs 4,837 million झाला. सकल मार्जिन वार्षिक 310 बेसिस पॉइंट्स आणि तिमाहीदरतिमाही 60 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 70.8 टक्के झाले. अनुकूल उत्पादन मिश्रण, मेनू अनुकूलन आणि पुरवठा-साखळी कार्यक्षमतेमुळे सुधारणा झाल्याचे MOFSL चे म्हणणे आहे; Restaurant Brands Asia ने तिमाहीत अर्थपूर्ण दरवाढ जाहीर केली नाही.
रेस्टॉरंट ऑपरेटिंग मार्जिन, pre-Ind AS, वार्षिक 350 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 13.2 टक्के झाले. pre-Ind AS EBITDA वार्षिक 134 टक्के वाढून Rs 527 million झाला, जो MOFSL च्या Rs 369 million अंदाजापेक्षा लक्षणीय जास्त होता. ऑपरेटिंग लीव्हरेजच्या आधाराने 7.7 टक्के pre-Ind AS EBITDA मार्जिन सर्वकालीन उच्चांकावर होते.
Post-Ind AS भारत EBITDA 31 टक्के वाढून Rs 975 million झाला. मात्र, अधिक घसारा आणि व्याजामुळे भारतात Rs 32 million चा तोटा झाला.
Q1 FY27 मध्ये इंडोनेशिया हा कमकुवत दुवा राहिला. महसूल 4 टक्के वार्षिक घटून Rs 1,397 million झाला, तर Burger King Indonesia ची सरासरी दैनिक विक्री 4 टक्के घटून Rs 102,000 झाली. नवीन स्टोअर्सची भर पडली नाही, त्यामुळे Burger King ची 137 आणि Popeyes Indonesia ची 25 स्टोअर्स कायम राहिली.
महसूल घटूनही सकल मार्जिन 150 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 58.2 टक्के झाले. रेस्टॉरंट ऑपरेटिंग मार्जिन एक वर्षापूर्वीच्या Rs 2 million वरून Rs 33 million झाले आणि post-Ind AS EBITDA, Q4 FY26 मधील Rs 25 million तोट्याच्या तुलनेत Rs 27 million होता. pre-Ind AS EBITDA तोटा Rs 106 million वरून कमी होऊन Rs 91 million झाला.
व्यवस्थापनाने बोन-इन चिकनला इंडोनेशियातील प्रमुख वाढीचा चालक म्हटले आहे, ज्याचा Burger King Indonesia विक्रीत सुमारे 50 टक्के वाटा आहे, अधिग्रहणावेळी तो 30 टक्के होता. कंपनीने Burger King स्टोअर युक्तीकरण मोठ्या प्रमाणात पूर्ण केले असून, नफाक्षमता आणि खर्च नियंत्रणाला प्राधान्य देत सध्या इंडोनेशियात विस्ताराचा इरादा नाही.
एकत्रित Q1 FY27 महसूल 18 टक्के वार्षिक वाढून Rs 8,226 million झाला. सकल मार्जिन 330 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 68.7 टक्के झाले, तर post-Ind AS EBITDA 33 टक्के वाढून Rs 1,002 million झाला आणि मार्जिन 140 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 12.2 टक्के झाले.
घसारा आणि व्याज जास्त राहिले तरी एकत्रित निव्वळ तोटा Rs 454 million वरून कमी होऊन Rs 330 million झाला. व्यवस्थापनाने FY27 मध्ये 80 स्टोअर्स सुरू करण्याच्या योजनेचा पुनरुच्चार केला आणि ऑपरेटिंग रोख प्रवाह लाभांशाऐवजी विस्तारासाठी वापरला जाईल असे सांगितले.
मागास एकीकरण, सौर ऊर्जा आणि कार्यकारी कार्यक्षमतेतील संभाव्य गुंतवणुकीचे मूल्यमापन सुरू असून, अंतिम निर्णय झालेला नाही.
| एकत्रित Q1 FY27 मापक | नोंदवलेले |
|---|---|
| महसूल | Rs 8,226 million; वार्षिक 18% वाढ |
| सकल मार्जिन | 68.7%; 330 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| Post-Ind AS EBITDA | Rs 1,002 million; वार्षिक 33% वाढ |
| Post-Ind AS EBITDA मार्जिन | 12.2%; 140 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| निव्वळ तोटा | Rs 330 million विरुद्ध Rs 454 million |
चांगल्या मार्जिन कामगिरीमुळे MOFSL ने FY27E आणि FY28E EBITDA अंदाज अनुक्रमे 5 टक्के आणि 8 टक्क्यांनी वाढवले. परिपक्व भारतीय स्टोअर्स आणि नवीन आउटलेट्सचे सुधारणारे योगदान मार्जिन पुनर्प्राप्तीला मदत करेल, तर इंडोनेशियातील नजीकच्या काळातील आव्हाने कायम राहतील अशी अपेक्षा आहे.
| Rs million, मार्जिन वगळून | FY27E | FY28E |
|---|---|---|
| एकत्रित विक्री | 33,331 | 38,782 |
| EBITDA | 4,907 | 6,563 |
| समायोजित PAT | नकारात्मक Rs 579 million | सकारात्मक Rs 361 million |
Rs 125 लक्ष्य भाव भारताचे मूल्यांकन 31 मार्च 2028 च्या अंदाजित pre-Ind AS EV/EBITDA च्या 25 पट करते. इंडोनेशियाचे मूल्यांकन Rs 5,000 million एंटरप्राइज मूल्यावर किंवा 31 मार्च 2028 च्या अंदाजित EV/sales च्या सुमारे 0.9 पट केले आहे.
सकारात्मक दृष्टिकोनाला प्रमुख धोका म्हणजे इंडोनेशियातील पुनरुज्जीवनाचा वेग आणि टिकाऊपणा. कंपनी नफाक्षमता आणि खर्च नियंत्रणाला प्राधान्य देत असताना, तसेच भारताचे सुधारणारे स्टोअर-स्तरीय अर्थकारण व्यापक वाढीच्या दृष्टीकोनाला आधार देत असले तरी, MOFSL ला इंडोनेशियातील नजीकच्या काळातील आव्हाने कायम राहण्याची अपेक्षा आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)