enquiry@dsij.in |+91 9240904920
SENSEX-307.24
76,957.27-0.4%

Sansera Engineering ची ADS ऑर्डर पाइपलाइन दीर्घकालीन महसूल वाढ आणि मार्जिन विस्ताराला आधार देते

Sansera Engineering Ltd.

ब्रोकरची शिफारस:

BUY

ब्रोकर: ICICI Securities / ICICI Direct Research

13 Aug 2026

क्षेत्र: Automobile & Ancillaries

शिफारस किंमत

₹3,800

CMP

₹4,023.7

लक्ष्य

₹4,500

अपसाइड

18.42%

गुंतवणूक दृष्टिकोन आणि रेटिंग सुधारणा

ICICI Direct Research च्या 13 ऑगस्ट 2026 च्या कंपनी अद्यतनात Q1 FY27 मधील मजबूत अंमलबजावणी, देशांतर्गत वाहनविषयक मागणीतील लवचिकता, वेगाने वाढणारी ADS वाढ आणि झपाट्याने विस्तारत असलेली बहुवर्षीय ऑर्डर पाइपलाइन ही Sansera Engineering चे रेटिंग BUY करण्याची प्रमुख कारणे असल्याचे नमूद केले आहे. ब्रोकरने सध्याच्या Rs 3,800 बाजारभावाच्या तुलनेत Rs 4,500 चे लक्ष्य मूल्य निश्चित केले आहे.

व्यवसाय स्वरूप आणि विक्री मिश्रण

Sansera Engineering ही बेंगळुरूस्थित महत्त्वपूर्ण अचूक-फोर्ज्ड इंजिन आणि गैर-इंजिन घटकांची एकात्मिक उत्पादक कंपनी आहे, ज्यांचा मुख्यतः वाहनविषयक उपयोग होतो. तिच्या FY26 विक्री मिश्रणात सुमारे 70% ऑटो ICE, 16% गैर-ऑटो आणि 14% ऑटो-तंत्रज्ञान-निरपेक्ष व इलेक्ट्रिक वाहने होती.

FY26 विक्रीत भारताचा वाटा सुमारे 65% होता, त्यानंतर युरोपचा 19%, अमेरिकेचा 9% आणि इतर बाजारांचा 7% वाटा होता.

FY26 विक्री मिश्रण विक्रीतील वाटा
ऑटो ICE 70%
गैर-ऑटो 16%
ऑटो-तंत्रज्ञान-निरपेक्ष आणि EVs 14%

Q1 FY27 आर्थिक कामगिरी

नोंदवलेला Q1 FY27 एकत्रित महसूल Rs 1,021 कोटी होता, जो वार्षिक आधारावर 33.3% आणि तिमाही आधारावर 2.3% वाढला. EBITDA वार्षिक आधारावर 48.4% वाढून Rs 196 कोटी झाला, तर EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 196 बेसिस पॉइंट्स वाढून 19.2% झाले. मार्जिनमध्ये अनुक्रमिक आधारावर 12 बेसिस पॉइंट्सची घट झाली. नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 39.1% वाढून Rs 87 कोटी झाला, परंतु तिमाही आधारावर 28.7% घसरला.

Q1 FY27 मापदंड नोंदवलेला आकडा वार्षिक बदल तिमाही बदल
एकत्रित महसूल Rs 1,021 कोटी +33.3% +2.3%
EBITDA Rs 196 कोटी +48.4% नमूद नाही
EBITDA मार्जिन 19.2% +196 bps -12 bps
PAT Rs 87 कोटी +39.1% -28.7%

ऑटो ICE महसूल वार्षिक आधारावर 20.8% वाढून Rs 628 कोटी झाला, तर ऑटो-तंत्रज्ञान-निरपेक्ष आणि xEV महसूल 22.2% वाढून Rs 132 कोटी झाला. गैर-ऑटो महसूल हा सर्वांत मजबूत योगदानकर्ता ठरला; तो वार्षिक आधारावर 129.9% वाढून Rs 200 कोटी झाला आणि एकत्रित विक्रीत त्याचा वाटा 20.8% होता.

ADS ऑर्डर पाइपलाइन आणि वाढीची संधी

ब्रोकरने ऑर्डर संधीला Sansera Engineering चा प्रमुख वाढीचा चालक म्हटले आहे. Q1 FY27 अखेरीस ADS वगळून ऑर्डर बुक सुमारे Rs 1,849 कोटी होते, ज्यात आंतरराष्ट्रीय बाजारांचा वाटा सुमारे 55% होता.

Q1 FY27 अखेरीस पाच वर्षांचे एकत्रित अप्रत्यक्षित ADS ऑर्डर बुक Rs 4,440 कोटी होते आणि अतिरिक्त ऑर्डर मिळाल्यानंतर Q2 मध्ये सुमारे Rs 5,750 कोटींवर वाढले. हा अनुशेष FY31 पर्यंत कार्यान्वित करता येईल. विद्यमान ग्राहकाकडून मिळालेली अतिरिक्त सेमीकंडक्टर-उपकरण ऑर्डर त्या ग्राहकासोबतचा वार्षिक व्यवसाय सुमारे US$75 million पर्यंत वाढवू शकते. एरोस्पेस आणि सेमीकंडक्टर उपकरणांमध्ये कोटेशनसाठीच्या पुढील विनंत्यांवर चर्चा सुरू आहे.

ICICI Direct च्या मते, ADS मोठ्या प्रमाणावर 25% पेक्षा जास्त EBITDA मार्जिन निर्माण करू शकते. ADS चे योगदान वाढल्याने Sansera Engineering च्या एकत्रित मार्जिन आणि परताव्यात लक्षणीय सुधारणा होऊ शकते.

व्यवस्थापनाचा दृष्टिकोन आणि क्षमता विस्तार

वाढ आणि मार्जिन अपेक्षा

व्यवस्थापनाने सांगितले की Q1 FY27 EBITDA मार्जिनला अनुकूल आंतरराष्ट्रीय मिश्रण आणि परकीय चलनातील अनुकूलतेचा लाभ झाला असून, त्याला नवा आधारभूत स्तर मानू नये. FY26 मधील 18.1% EBITDA मार्जिन FY27 मध्ये 19% पर्यंत सुधारण्याचे लक्ष्य आहे आणि कालांतराने 20% गाठण्याची आकांक्षा आहे.

व्यवस्थापनाला FY27 मध्ये उच्च-किशोरवयीन महसूल वाढ अपेक्षित आहे; गैर-ADS व्यवसाय मध्यम-किशोरवयीन दराने वाढू शकतात आणि ADS सुमारे 75–80% वाढू शकते. क्रँकशाफ्ट आउटसोर्सिंगच्या संधी आणि प्रवासी वाहनांच्या मागणीमुळे जवळच्या ते मध्यम कालावधीतील ICE मागणीबाबत कंपनी सकारात्मक आहे.

भांडवली खर्च आणि नव्या क्षमता

फोर्जिंग, मशिनिंग, दुय्यम प्रक्रिया आणि कनेक्टिंग रॉड्ससाठी Pantnagar, Manesar आणि Bengaluru येथे क्षमता वाढविण्याचे काम सुरू आहे. Sansera Engineering ने FY26 मध्ये Rs 510 कोटींची गुंतवणूक केली असून, FY27 मध्ये फोर्जिंग, मशिनिंग आणि ADS सुविधांमध्ये तत्सम भांडवली खर्चाची योजना आहे.

कंपनी स्वतंत्र सुविधेद्वारे संरक्षण क्षमता उभारण्याचा, युरोपमधील मोठ्या संधींचा पाठपुरावा करण्याचा आणि नियोजित शीट-मेटल क्षमता स्थापन करण्याचाही प्रयत्न करत आहे.

आर्थिक अंदाज आणि मूल्यांकन

ICICI Direct चा अंदाज आहे की महसूल FY26 मधील Rs 3,498 कोटींवरून FY27E मध्ये Rs 4,185 कोटी, FY28E मध्ये Rs 5,009 कोटी आणि FY29E मध्ये Rs 5,987 कोटी होईल. FY27E, FY28E आणि FY29E साठी EBITDA मार्जिन अनुक्रमे 19.5%, 20.0% आणि 20.5% राहील, तर PAT Rs 423 कोटी, Rs 558 कोटी आणि Rs 705 कोटींपर्यंत वाढेल, असा अंदाज आहे.

आर्थिक वर्ष महसूल EBITDA मार्जिन PAT
FY26 Rs 3,498 कोटी नमूद नाही नमूद नाही
FY27E Rs 4,185 कोटी 19.5% Rs 423 कोटी
FY28E Rs 5,009 कोटी 20.0% Rs 558 कोटी
FY29E Rs 5,987 कोटी 20.5% Rs 705 कोटी

Rs 4,500 चे लक्ष्य मूल्य FY29E च्या किंमत-ते-उत्पन्नाच्या 40 पटावर आधारित आहे. मूल्यांकनात FY26 मधील विक्रीच्या सुमारे 10% वरून FY29E मध्ये सुमारे 20% पर्यंत अपेक्षित ADS मिश्रण वाढीचा विचार केला आहे.

प्रमुख जोखीम

  • जास्त ADS विक्री मिश्रण असूनही मार्जिन वाढ अपेक्षेपेक्षा कमी असू शकते.
  • भूराजकीय तणावामुळे ऑर्डर बुकची अंमलबजावणी विलंबित होऊ शकते, विशेषतः नव्या ऑर्डर बुकचा मोठा हिस्सा जागतिक बाजारांचा आहे.
मूळ रिसर्च रिपोर्ट पहा / डाउनलोड करा

अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.