BUY
₹910
₹1,234
₹1,180
29.67%
ICICI Direct Research ने Sudarshan Chemical Industries वर Buy मत कायम ठेवले आहे, ज्याची लक्ष्य किंमत Rs 1,180 असून CMP Rs 910 आहे. गुंतवणुकीचा आधार Sudarshan ने अधिग्रहित केलेल्या जागतिक रंगद्रव्य व्यवसाय Heubach मधील सुधारती पुनर्प्राप्ती, तसेच जुन्या रंगद्रव्य व्यवसायात अपेक्षित वाढीच्या पुनरागमनावर केंद्रित आहे.
Heubach अधिग्रहणानंतर Sudarshan Chemical ही जगातील दुसरी सर्वात मोठी रंगद्रव्य उत्पादक कंपनी म्हणून वर्णन केली आहे. FY26 मधील व्यवसायात रंगद्रव्यांचा वाटा सुमारे 96 टक्के होता. समूह 100 हून अधिक देशांतील 4,000 पेक्षा जास्त ग्राहकांना सेवा देतो, त्याच्याकडे 1,600 उत्पादनांचा पोर्टफोलिओ आहे आणि तो 11 देशांतील 19 उत्पादन प्रकल्प चालवतो. कोटिंग्ज ही त्याची सर्वात मोठी अंतिम बाजारपेठ असून त्यानंतर प्लास्टिक, शाई, सौंदर्यप्रसाधने आणि इतर उपयोग येतात.
Q4 FY26 मध्ये एकत्रित परिचालन उत्पन्न Rs 2,789.9 कोटी होते, जे अनुक्रमे 32.7 टक्के आणि वार्षिक आधारावर 106.7 टक्के वाढले. एकत्रित EBITDA अनुक्रमे 500 टक्के वाढून Rs 227.4 कोटी झाला, तर EBITDA मार्जिन अनुक्रमे सुमारे 640 बेसिस पॉइंट्सने वाढून 8.2 टक्क्यांवर पोहोचले. नोंदवलेला PAT Rs 82.5 कोटी होता.
| Q4 FY26 मापदंड | नोंदवलेली कामगिरी |
|---|---|
| एकत्रित परिचालन उत्पन्न | Rs 2,789.9 कोटी; अनुक्रमे 32.7% आणि वार्षिक आधारावर 106.7% वाढ |
| एकत्रित EBITDA | Rs 227.4 कोटी; अनुक्रमे 500% वाढ |
| EBITDA मार्जिन | 8.2%; अनुक्रमे सुमारे 640 बेसिस पॉइंट्स वाढ |
| नोंदवलेला PAT | Rs 82.5 कोटी |
| जुन्या रंगद्रव्य व्यवसायाचा महसूल | Rs 778 कोटी; अनुक्रमे 30% आणि वार्षिक आधारावर 5% वाढ |
| Heubach महसूल | Rs 1,911 कोटी; अनुक्रमे 31% वाढ |
| REICO महसूल | Rs 101.2 कोटी; अनुक्रमे 99% वाढ |
REICO EBITDA Rs 17 कोटींच्या तोट्यातून सुधारून सकारात्मक Rs 10 कोटी झाला. उच्च-मूल्य प्रकल्प अंमलबजावणी, संस्थात्मक पुनर्रचना, कमी स्थिर खर्च आणि प्रकल्प खर्चावरील अधिक चांगले नियंत्रण यामुळे ही सुधारणा झाली.
Heubach ने Q4 FY26 मध्ये EUR 11 million EBITDA नोंदवला, जो पूर्वीच्या मार्गदर्शनापेक्षा किंचित जास्त होता, आणि EUR 15-20 million च्या लक्ष्याच्या तुलनेत साठा EUR 29 million ने कमी केला. आशियात 50 टक्क्यांहून अधिक उत्पादन असल्याच्या पाठबळासह, उत्पादन, खरेदी आणि संघटनातील मूल्य-संपादन उपक्रमांमुळे पुनरुत्थान झाल्याचे व्यवस्थापनाने सांगितले.
पुढील सुधारणा घटकांमध्ये GCC-आधारित खर्च अनुकूलन, SAP एकरूपीकरण, पुरवठा साखळी कार्यक्षमता आणि उत्पादन केंद्रांचे तर्कसंगतीकरण यांचा समावेश आहे. GCC सहा ते आठ महिन्यांत कार्यान्वित होण्याची अपेक्षा आहे, तर SAP एकत्रीकरण वर्षअखेरीपर्यंतचे लक्ष्य आहे. FY27-28 मध्ये पूर्ण लाभ अपेक्षित आहेत.
युरोप आणि लॅटिन अमेरिकेतील वितरक तर्कसंगतीकरणामुळे जुन्या Sudarshan रंगद्रव्य व्यवसायाची FY26 मध्ये कामगिरी साधारण स्थिर राहिली. तरीही, खर्च पुढे वर्ग करून आणि शिस्तबद्ध अंमलबजावणीद्वारे टिकाऊ मार्जिन संरक्षित ठेवत, व्यवस्थापन FY27 मध्ये जुन्या व्यवसायाच्या प्रमाणात 8-10 टक्के वाढीचे मार्गदर्शन देत आहे.
ICICI Direct च्या मते, सामान्य होत असलेली वितरण वाहिनी गतिशीलता, प्रमुख अंतिम बाजारपेठांतील सुधारणारी मागणी आणि वितरक पुनर्रचनेचे फायदे यामुळे जुना व्यवसाय स्थिर नफा योगदानकर्ता म्हणून पुनर्स्थापित होईल. अग्रगण्य भारतीय रंग कंपन्यांकडून 9-10 टक्के प्रमाणवाढीचे मार्गदर्शनही समर्थनात्मक असल्याचे ब्रोकरने नमूद केले आहे.
फ्रँकफर्ट केंद्राच्या तर्कसंगतीकरणामुळे कमोडिटी उत्पादने भारतातील Roha सुविधेकडे हस्तांतरित करण्यात आली आहेत, तर फ्रँकफर्टचा भर वाढत्या प्रमाणात विशेष उत्पादनांवर आहे.
ICICI Direct ने FY26 मधील Rs 9,787.2 कोटींच्या तुलनेत FY27E मध्ये Rs 10,170.2 कोटी आणि FY28E मध्ये Rs 11,374.6 कोटी एकत्रित महसुलाचा अंदाज वर्तवला आहे. EBITDA FY27E मध्ये Rs 836.5 कोटी आणि FY28E मध्ये Rs 1,044.7 कोटी असण्याचा अंदाज आहे, तर मार्जिन FY26 मधील 6.0 टक्क्यांवरून FY27E मध्ये 8.2 टक्के आणि FY28E मध्ये 9.2 टक्क्यांपर्यंत सुधारण्याची अपेक्षा आहे.
| मापदंड | FY26 | FY27E | FY28E |
|---|---|---|---|
| एकत्रित महसूल | Rs 9,787.2 कोटी | Rs 10,170.2 कोटी | Rs 11,374.6 कोटी |
| EBITDA | निर्दिष्ट नाही | Rs 836.5 कोटी | Rs 1,044.7 कोटी |
| EBITDA मार्जिन | 6.0% | 8.2% | 9.2% |
Rs 1,180 ची लक्ष्य किंमत भागांच्या बेरीज मूल्यांकनावर आधारित असून, मूळ व्यवसायासाठी FY28E EBITDA च्या 14 पट आणि Heubach साठी FY28E EBITDA च्या चार पट मूल्यांकन लागू करण्यात आले आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)