BUY
₹3,395
₹3,600
₹4,100
20.77%
मिश्र Q1FY27 कामगिरी असूनही, 29 जुलै 2026 च्या निकाल अद्यतनानंतर Anand Rathi Research ने Supreme Industries वर BUY रेटिंग कायम ठेवले. आक्रमक क्षमता विस्तार, व्यापक उत्पादन संच आणि ग्रामीण भागात अधिक खोलवर पोहोच याद्वारे कंपनी प्लास्टिक पाइप्समध्ये बाजारहिस्सा वाढवेल, अशी ब्रोकरची अपेक्षा आहे.
FY26-FY28E दरम्यान EPS 24.2 टक्के CAGR ने वाढेल आणि FY27E-FY28E मध्ये RoIC सुमारे 30 टक्के राहील, अशी Anand Rathi ची अपेक्षा आहे. मूल्यांकन गुणक 40x वरून 35x FY28E EPS केल्याने लक्ष्य किंमत Rs4,700 वरून Rs4,100 करण्यात आली. FY27E EPS अंदाजात 5 टक्के वाढ झाल्याने ही कपात अंशतः भरून निघाली, तर FY28E EPS अंदाज मोठ्या प्रमाणात कायम ठेवण्यात आला.
| तपशील | माहिती |
|---|---|
| शिफारस | BUY |
| लक्ष्य किंमत | Rs4,100 |
| लक्ष्य किंमत सुधारणा | Rs4,700 वरून कमी |
| मूल्यांकन गुणक | 35x FY28E EPS, 40x वरून कमी |
| अपेक्षित EPS वाढ | FY26-FY28E दरम्यान 24.2 टक्के CAGR |
| अपेक्षित RoIC | FY27E-FY28E दरम्यान सुमारे 30 टक्के |
Supreme Industries ने एकत्रित Q1FY27 महसूल Rs2,718 कोटी नोंदवला, जो वर्षागणिक 4.2 टक्के वाढला; मात्र Anand Rathi च्या अंदाजापेक्षा 14.8 टक्के कमी होता. जोरदार चॅनेल डिस्टॉकिंगमुळे विक्री खंडात 14.3 टक्के घट झाल्याने ही तूट निर्माण झाली.
EBITDA वर्षागणिक 24.8 टक्के वाढून Rs398 कोटी झाला, जो ब्रोकरच्या Rs407 कोटींच्या अंदाजाच्या साधारण अनुरूप होता. पाइप्समधील जास्त मार्जिन आणि कमी मार्जिनच्या कृषी व पायाभूत पाइप्सचा कमी वाटा यामुळे EBITDA मार्जिन वर्षागणिक 242 बेसिस पॉइंट्स वाढून 14.6 टक्के झाले, जे 12.8 टक्क्यांच्या अंदाजापेक्षा जास्त होते.
समायोजित PAT वर्षागणिक 38.8 टक्के वाढून Rs281 कोटी झाला, जो ब्रोकरच्या अंदाजापेक्षा 20.1 टक्के अधिक होता. मुख्य योगदान Supreme Petrochem च्या नफ्यातील वाट्याचे होते, जो Q4FY26 मधील Rs52 कोटींवरून Rs73 कोटींवर वाढला. जून 2026 मध्ये निव्वळ रोख Rs540 कोटी होती, जी मार्च 2026 मध्ये Rs650 कोटी होती.
| Q1FY27 मापदंड | नोंदवलेले | वर्षागणिक बदल | ब्रोकर तुलना |
|---|---|---|---|
| एकत्रित महसूल | Rs2,718 कोटी | 4.2 टक्के वाढ | अंदाजापेक्षा 14.8 टक्के कमी |
| विक्री खंड | — | 14.3 टक्के घट | चॅनेल डिस्टॉकिंगचा परिणाम |
| EBITDA | Rs398 कोटी | 24.8 टक्के वाढ | Rs407 कोटींच्या अंदाजाच्या तुलनेत |
| EBITDA मार्जिन | 14.6 टक्के | 242 बेसिस पॉइंट्स वाढ | 12.8 टक्क्यांच्या अंदाजाच्या तुलनेत |
| समायोजित PAT | Rs281 कोटी | 38.8 टक्के वाढ | अंदाजापेक्षा 20.1 टक्के अधिक |
Q1FY27 मध्ये पाइप्स विभाग ही प्रमुख कमकुवत बाजू होती; खंड वर्षागणिक 15.4 टक्के घटून 125.8 KTPA झाला. पॉलिमर किमतींतील तीव्र दुरुस्तीचा सर्वाधिक परिणाम कृषी विभागावर झाला. मात्र अधिक अनुकूल विक्री मिश्रणामुळे पाइप EBIT मार्जिन 265 बेसिस पॉइंट्स वाढून 11.4 टक्के झाले.
बिगर-पाइप खंड 9.5 टक्के घटला, तर बिगर-पाइप EBIT मार्जिन 9.7 टक्क्यांवर साधारण स्थिर राहिला. पॅकेजिंग महसूल 9.6 टक्के खंडघट असूनही 9.1 टक्के वाढला आणि त्याचे EBIT मार्जिन 107 बेसिस पॉइंट्स सुधारून 12.5 टक्के झाले. औद्योगिक उत्पादनांचा महसूल 5.8 टक्के खंडघट असूनही चांगल्या मिश्रणामुळे 23.8 टक्के वाढला.
ग्राहक उत्पादनांचा महसूल 11.2 टक्के घटला; खंड 22.2 टक्के कमी झाला आणि EBIT मार्जिन 275 बेसिस पॉइंट्स घटून 11.3 टक्के झाले. मूल्यवर्धित उत्पादनांचा Q1FY27 महसुलात 42.5 टक्के वाटा होता, जो Q1FY26 मध्ये 36 टक्के होता.
| विभाग | महसूल / खंड कल | मार्जिन कल |
|---|---|---|
| पाइप्स | खंड 15.4 टक्के घटून 125.8 KTPA | EBIT मार्जिन 265 बेसिस पॉइंट्स वाढून 11.4 टक्के |
| बिगर-पाइप | खंड 9.5 टक्के घटला | EBIT मार्जिन 9.7 टक्क्यांवर साधारण स्थिर |
| पॅकेजिंग | महसूल 9.1 टक्के वाढला; खंड 9.6 टक्के घटला | EBIT मार्जिन 107 बेसिस पॉइंट्स वाढून 12.5 टक्के |
| औद्योगिक उत्पादने | महसूल 23.8 टक्के वाढला; खंड 5.8 टक्के घटला | चांगल्या मिश्रणामुळे सुधारणा |
| ग्राहक उत्पादने | महसूल 11.2 टक्के घटला; खंड 22.2 टक्के घटला | EBIT मार्जिन 275 बेसिस पॉइंट्स घटून 11.3 टक्के |
व्यवस्थापनाने सांगितले की मूलभूत मागणी कायम आहे आणि PVC वरील किमान आयात किमतीनंतर पॉलिमर किमती वाढल्याने जुलै 2026 मध्ये मागणीत जोरदार पुनरुज्जीवन झाल्याचे नमूद केले. कमी झालेला चॅनेल साठा पुन्हा भरला जाऊ लागला असून, Q2FY27 मध्ये पाइप खंड पुनरुज्जीवित होण्याच्या अपेक्षेला आधार मिळत आहे.
व्यवस्थापनाने एकूण खंडवाढीसाठी 12-13 टक्के FY27E मार्गदर्शनाचा पुनरुच्चार केला, ज्यात पाइप्ससाठी 15-17 टक्के वाढ आणि 14-14.5 टक्के EBITDA मार्जिन समाविष्ट आहे. स्पर्धात्मक किंमती देण्यासाठी प्रमाणातील अर्थकारण आणि अखिल भारतीय उत्पादन उपस्थितीचा वापर करून, कमाल मार्जिनऐवजी बाजारहिस्सा वाढीस प्राधान्य देण्याची रणनीती आहे. Q2FY27 मधील पुनरुज्जीवनाच्या आधाराने H1FY27 मध्ये सकारात्मक पाइप-खंड वाढीची व्यवस्थापनाला अपेक्षा आहे.
Supreme Industries ने Q1FY27 मध्ये नियोजित FY27 भांडवली खर्च Rs1,000 कोटींच्या तुलनेत Rs500 कोटींच्या भांडवली खर्चाची बांधिलकी घेतली. कार्यक्रमाला अंतर्गत जमा निधीतून वित्तपुरवठा केला जात आहे. बिहार, जम्मू आणि मालनपूर येथे नवीन सुविधा उभारल्या जात असून, कंपनी निर्यातीसाठी फर्निचर उत्पादनासाठी पाँडिचेरीत आणि इरोडमध्ये जमीन जोडत आहे.
Q1FY27 मध्ये Wavin क्षमता वापर 50-60 टक्के होता आणि FY27 मध्ये 70,000-टन वार्षिक क्षमतेचा 70 टक्के वापर करण्याचे व्यवस्थापनाचे लक्ष्य आहे. कंपनीचे FY27 मध्ये Rs600 कोटींच्या गॅस-पाइपिंग व्यवसायाचेही लक्ष्य आहे, UPVC खिडक्या व दरवाजांमध्ये क्षमता दिसत आहे आणि FY26 मधील US$26 million वरून सहा ते सात वर्षांत US$150 million पर्यंत निर्यात वाढवण्याची योजना आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)