BUY
-
₹1,438
₹1,770
-
Motilal Oswal Financial Services Limited (MOFSL) ने Syrma SGS Technology वरील खरेदी रेटिंग कायम ठेवले असून, FY27 च्या पहिल्या तिमाहीतील अपेक्षेपेक्षा चांगल्या परिचालन कामगिरीनंतर नफ्याचे अंदाज वाढवले आहेत. अनुकूल व्यवसाय-मिश्रणातील बदल, परिचालन लाभ आणि अधिक मार्जिन असलेल्या ऑटोमोटिव्ह, औद्योगिक व MedTech व्यवसायांतील मजबूत वाढ यामुळे नफ्याचा वेग कायम राहील, असे ब्रोकरचे मत आहे.
MOFSL ने FY27E आणि FY28E EPS अंदाज अनुक्रमे 6% आणि 9% ने वाढवले. FY26-28 मध्ये महसूल, EBITDA आणि समायोजित PAT ची चक्रवाढ वार्षिक वाढ अनुक्रमे 38%, 41% आणि 46% राहील, असा अंदाज आहे. Rs 1,770 ची लक्ष्य किंमत FY28E EPS च्या 50 पटांवर आधारित आहे.
Syrma SGS ने 1QFY27 मध्ये Rs 15.9 billion चा एकत्रित महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 68% वाढला आणि MOFSL च्या Rs 14.0 billion च्या अंदाजापेक्षा जास्त होता. EBITDA वार्षिक आधारावर सुमारे 87% वाढून Rs 1.6 billion झाला, तर ब्रोकरचा अंदाज Rs 1.3 billion होता. EBITDA मार्जिन वार्षिक आधारावर 100 बेसिस पॉइंट्स वाढून 10.2% झाले, जे 9.5% च्या अंदाजापेक्षा पुढे होते. समायोजित करानंतरचा नफा जवळपास दुप्पट होऊन Rs 1.0 billion झाला, तर MOFSL चा अंदाज Rs 788 million होता.
| मापदंड | 1QFY27 नोंदवलेले | वार्षिक बदल | MOFSL अंदाज |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs 15.9 billion | 68% वाढ | Rs 14.0 billion |
| EBITDA | Rs 1.6 billion | सुमारे 87% वाढ | Rs 1.3 billion |
| EBITDA मार्जिन | 10.2% | 100 बेसिस पॉइंट्स वाढ | 9.5% |
| समायोजित PAT | Rs 1.0 billion | जवळपास दुप्पट | Rs 788 million |
ODM चे अधिक योगदान आणि कर्मचारी व इतर खर्चांचे कमी मिश्रण यामुळे मार्जिन सुधारण्यास मदत झाली. ODM चा वाटा 1QFY26 मधील 13% वरून 1QFY27 मध्ये 17% झाला.
जून 2026 मध्ये ऑर्डर बुक Rs 67 billion होते, जे वार्षिक आधारावर Rs 55 billion वरून 23% वाढले आणि मार्च 2026 मधील Rs 66 billion च्या तुलनेत जास्त होते. त्याची व्यवसाय रचना पुढीलप्रमाणे होती:
| व्यवसाय विभाग | ऑर्डर बुकमधील वाटा |
|---|---|
| ऑटोमोटिव्ह | 29% |
| ग्राहक | 30% |
| औद्योगिक | 24% |
| आरोग्यसेवा | 7% |
| IT आणि रेल्वे | 10% |
व्यवस्थापनाने FY27 साठी 35% पेक्षा जास्त महसूल वाढ आणि 10.5-11.0% EBITDA मार्जिनचा अंदाज कायम ठेवला, तसेच कामगिरी हा अंदाज ओलांडू शकते असे संकेत दिले. FY29 पर्यंत 35% पेक्षा जास्त महसूल वाढ टिकवून ठेवण्याचा विश्वासही व्यक्त केला. अंतिम बाजारपेठेतील निरोगी मागणी अनुकूल आहे, मात्र पुरवठा साखळीतील अडथळे आणि घटकांसाठी जास्त प्रतीक्षा कालावधी ही प्रमुख आव्हाने आहेत.
विक्रीतील 25% हिस्सा असलेल्या ऑटोमोटिव्ह विभागाची 1QFY27 मध्ये वार्षिक आधारावर 78% वाढ झाली. विक्रीतील 34% हिस्सा असलेल्या ग्राहक विभागाची 68% वाढ झाली. IT आणि रेल्वे, आरोग्यसेवा व औद्योगिक विभागांचा एकत्रित विक्रीतील हिस्सा 42% होता आणि त्यांची वाढ अनुक्रमे तीन पट, दोन पट आणि 31% झाली. निर्यातीचा विक्रीतील वाटा 24% होता आणि त्यात वार्षिक आधारावर 62% वाढ झाली.
व्यवस्थापनाला FY27 मध्ये निर्यातीत 30-40% वाढ अपेक्षित असून, मध्यम कालावधीत Rs 15-16 billion निर्यात महसूलाचे लक्ष्य आहे. निर्यातीपैकी युरोपचा वाटा 40% आणि अमेरिकेचा 22% आहे.
आरोग्यसेवा, संरक्षण, ग्राहक आणि औद्योगिक क्षेत्रांच्या नेतृत्वात ODM महसूल जवळपास दुप्पट होऊन Rs 2.69 billion झाला. आरोग्यसेवा विभागाचे ऑर्डर बुक जवळपास Rs 5 billion होते, तिमाहीत दोन CDMO/डिझाइन ग्राहक जोडले गेले आणि व्यवस्थापनाला FY27 मध्ये सुमारे 50% वाढ अपेक्षित आहे. व्यवस्थापनाला संरक्षण क्षेत्रात 25-35% वाढ अपेक्षित आहे. संरक्षण सागरी ऑर्डरच्या वेळेमुळे आणि स्मार्ट-मीटर अंमलबजावणी मंदावल्याने औद्योगिक वाढ मध्यम राहिली.
Syrma ने 1QFY27 मध्ये 18 नवीन ग्राहक जोडले. MOFSL चा गुंतवणूक सिद्धांत ऑर्डर बुकची अंमलबजावणी, मोठे निर्यात आणि ODM मिश्रण, औद्योगिक, ऑटोमोटिव्ह व MedTech महसुलातील वाढ, बेअर PCB, HDI आणि CCL उत्पादनात प्रवेश, संरक्षण विस्तार आणि आणखी ग्राहक जोडण्यावर आधारित आहे.
PCB उत्पादन प्रकल्प 65-70% पूर्ण झाला होता आणि एप्रिल 2027 मध्ये व्यावसायिक उत्पादन सुरू होण्याची अपेक्षा आहे. प्रारंभिक भांडवली खर्च सुमारे Rs 4 billion आहे, ज्यापैकी Rs 1-1.3 billion खर्च झाले होते. निधी अंतर्गत जमा निधी, 50-60% कर्ज आणि सरकारी प्रोत्साहनांतून येण्याची अपेक्षा आहे.
व्यवस्थापनाला प्रारंभिक PCB EBITDA मार्जिन सुमारे 10% राहण्याची अपेक्षा आहे, जे PLI लाभ वगळता स्थिर स्थितीत 15-18% पर्यंत वाढेल. Syrma ने Kaga Electronics सोबत 60:40 संयुक्त उपक्रमही स्थापन केला असून, प्रत्येक भागीदार सुरुवातीला सुमारे Rs 250 million गुंतवेल. व्यवस्थापनाच्या मते, हा उपक्रम चार ते पाच वर्षांत Rs 3-5 billion महसूल निर्माण करेल.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)