BUY
₹739
₹760
₹875.5
18.47%
12 ऑगस्ट 2026 च्या निकाल अद्ययावतमध्ये, मजबूत Q1 FY27 नंतर Anand Rathi Research ने TD Power Systems (TDPS) ला BUYमध्ये श्रेणीसुधारणा दिली; यामुळे कंपनीच्या अंमलबजावणी क्षमतेबद्दल आणि उत्पन्नाच्या दृश्यमानतेबद्दलचा विश्वास वाढला. जागतिक वीज-उपकरणातील तेजीचे चक्र दूरच्या संधीपुरते न राहता, जवळच्या काळातील ऑर्डर्स, महसूल आणि नफ्यात रूपांतरित होत असल्याचे ब्रोकरचे मत आहे.
अपेक्षित रोख प्रवाहातील वाढ, उच्च अंदाज आणि मूल्यांकनात एक वर्ष पुढे नेल्याच्या आधारावर Anand Rathi ने DCF-आधारित लक्ष्य किंमत Rs1,324 वरून Rs1,751 केली. अहवालातील Rs1,478 च्या CMP वर, यात 18.5 टक्के DCF वाढीची शक्यता सूचित होते.
TD Power Systems ने एकत्रित Q1 FY27 महसूल Rs6,400.5 million नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 72.1 टक्क्यांनी वाढला आणि Anand Rathi च्या Rs4,780 million अंदाजापेक्षा जास्त होता. कंपनीने तिमाहीत 320 जनरेटरची अंमलबजावणी केली, तर किंमतवाढीमुळेही महसुलाला मदत झाली.
| निर्देशक | Q1 FY27 | वार्षिक बदल | ब्रोकरचा अंदाज |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs6,400.5 million | 72.1 टक्क्यांनी वाढ | Rs4,780 million |
| EBITDA | Rs1,216.5 million | 76.7 टक्क्यांनी वाढ | नमूद नाही |
| EBITDA मार्जिन | 19.0 टक्के | 50 बेसिस पॉइंट्सनी वाढ | नमूद नाही |
| PAT | Rs862.9 million | 72.3 टक्क्यांनी वाढ | Rs650 million |
| एकूण मार्जिन | 34.7 टक्के | वार्षिक आधारावर 26 बेसिस पॉइंट्सनी घट; सलग तिमाहीत 398 बेसिस पॉइंट्सनी वाढ | नमूद नाही |
एकूण मार्जिन वार्षिक आधारावर साधारण स्थिर असूनही EBITDA मार्जिन वाढले. नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 72.3 टक्क्यांनी वाढून Rs862.9 million झाला, जो ब्रोकरच्या Rs650 million अंदाजाच्या तुलनेत जास्त आहे.
165 टक्के निर्यातवाढीमुळे ऑर्डर प्रवाह वार्षिक आधारावर 87 टक्क्यांनी वाढून Rs7,340 million झाला. कालावधीअखेरीची ऑर्डर बॅकलॉग वार्षिक आधारावर 50 टक्क्यांनी वाढून Rs22,070 million झाली.
| Q1 FY27 ऑर्डर-बुक रचना | हिस्सा |
|---|---|
| डीम्ड निर्यातीसह निर्यात | 69.5 टक्के |
| देशांतर्गत व्यवसाय | 20 टक्के |
| रेल्वे | 8 टक्के |
| सुटे भाग आणि विक्रीनंतरची बाजारपेठ | 2 टक्के |
| टर्नकी प्रकल्प | 1 टक्के |
डीम्ड निर्यातीसह निर्यातीचा Q1 FY27 ऑर्डर बुकमध्ये 69.5 टक्के वाटा होता, जो Q1 FY26 मध्ये 43.4 टक्के होता. निर्यात-केंद्रित ऑर्डर बुक आणि जागतिक OEM कडून पुनरावृत्तीची मागणी हे FY27 अंमलबजावणी दृश्यमानतेचे महत्त्वाचे स्रोत असल्याचे Anand Rathi मानते.
व्यवस्थापनाने सांगितले की गॅस इंजिने व टर्बाइन, स्टीम टर्बाइन, जलविद्युत, भूऔष्णिक, कचऱ्यापासून ऊर्जा, ग्रिड संतुलन आणि AI डेटा-सेंटरशी संलग्न वीजनिर्मितीमध्ये मागणी मजबूत राहिली आहे. वीजनिर्मिती उपकरणांची जागतिक टंचाई, निश्चित OEM वेळापत्रके आणि ग्राहकांकडील आगाऊ रक्कम यांना त्यांनी मागणीच्या मजबुतीचे कारण दिले.
Rs32,000 million हा आकडा FY28 महसूल मार्गदर्शन नसून क्षमतेचा संकेत असल्याचे व्यवस्थापनाने स्पष्ट केले. FY29 किंवा FY30 पर्यंत Rs40,000 million पेक्षा जास्त महसूल मिळवण्यासाठी TDPS अतिरिक्त विस्ताराचे मूल्यांकन करत आहे.
कंपनी 100MW पेक्षा अधिक क्षमतेच्या जनरेटरमध्ये प्रवेशाचा विचार करत आहे. उत्पादन चक्र 18-20 महिन्यांचे असल्याने व्यवस्थापनाने FY27 मार्गदर्शनात या कार्यक्रमातून कोणताही महसूल समाविष्ट केलेला नाही. जलविद्युत नूतनीकरणातून जवळच्या काळात ऑर्डरचा पर्याय उपलब्ध होतो. सध्याची रेल्वे बॅकलॉग पूर्ण झाल्यावर रेल्वे क्षमता जनरेटर आणि मोटर्ससाठी पुन्हा तैनात होण्याची अपेक्षा आहे.
Anand Rathi ने FY27E महसूल अंदाज 9.7 टक्क्यांनी वाढवून Rs25,799 million, EBITDA 10.9 टक्क्यांनी वाढवून Rs5,142 million आणि PAT 11.4 टक्क्यांनी वाढवून Rs3,702 million केला. FY28E महसूल आणि PAT अंदाज अनुक्रमे Rs30,773 million आणि Rs4,595 million वर साधारण अपरिवर्तित आहेत.
| अंदाज | FY27E | बदल | FY28E |
|---|---|---|---|
| महसूल | Rs25,799 million | 9.7 टक्क्यांनी वाढ | Rs30,773 million |
| EBITDA | Rs5,142 million | 10.9 टक्क्यांनी वाढ | नमूद नाही |
| PAT | Rs3,702 million | 11.4 टक्क्यांनी वाढ | Rs4,595 million |
| EBITDA मार्जिन गृहीतक | 19.9 टक्के | Q1 लोडिंग, निर्यात मिश्रण आणि परिचालन लाभ प्रतिबिंबित करते | 20.7 टक्के |
ब्रोकरने FY26-FY28E मध्ये महसूल आणि PAT चा चक्रवाढ वार्षिक वाढीचा दर अनुक्रमे 28.8 टक्के आणि 38.7 टक्के राहण्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे. FY28E पर्यंत इक्विटीवरील परतावा आणि नियोजित भांडवलावरील परतावा अनुक्रमे 28.3 टक्के आणि 37.4 टक्क्यांपर्यंत सुधारण्याची अपेक्षा आहे.
लक्ष्य किंमत 11.0 टक्के भारित सरासरी भांडवल खर्च वापरून सवलतीच्या रोख प्रवाह मूल्यांकनावर आधारित आहे. FY28 हे पहिले सवलतीचे वर्ष आहे आणि एंटरप्राइज-टू-इक्विटी जोडणीमध्ये एकत्रित FY27 अखेरची रोख रक्कम आणि कर्ज वापरले आहे. 100MW पेक्षा अधिक जनरेटर संधीला ब्रोकरने स्वतंत्र पर्याय मूल्य दिलेले नाही.
अहवालातील CMP वर शेअर FY27E प्रति शेअर उत्पन्नाच्या 62.3 पट आणि FY28E प्रति शेअर उत्पन्नाच्या 50.2 पट व्यवहार करत असून मूल्यांकन मागणीचे असल्याचे Anand Rathi मान्य करते. तरीही, त्याला 18.5 टक्के DCF वाढीची शक्यता दिसते.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)