Buy
₹1,911
₹1,884.75
₹2,200
15.12%
कंपनीची 1QFY27 कामगिरी मोठ्या प्रमाणावर अपेक्षेनुसार राहिल्यानंतर Motilal Oswal Financial Services ने Phoenix Mills वरील आपले खरेदी रेटिंग कायम ठेवले. ब्रोकरने आपले अंदाज कायम ठेवले आणि मूल्यांकन FY28E पर्यंत पुढे नेले.
मालमत्तेतील वाढ, भाडेवाढ, किरकोळ आणि कार्यालयीन व्यापनात सुधारणा आणि मॉलमधील मजबूत उपभोग यांचा वाढीला आधार मिळण्याची अपेक्षा आहे. Motilal Oswal चा अंदाज आहे की एकत्रित महसूल FY26 ते FY28E दरम्यान 14 टक्के CAGR ने वाढून Rs 57,300 million वर पोहोचेल.
Phoenix Mills ने 1QFY27 मध्ये Rs 10,749 million चा एकत्रित महसूल नोंदवला, जो वर्षभराच्या तुलनेत 13 टक्के वाढला. EBITDA वर्षभराच्या तुलनेत 14 टक्के वाढून Rs 6,415 million झाला, तर EBITDA मार्जिन 50 बेसिस पॉइंट्सने सुधारून 59.7 टक्के झाले. नोंदवलेला PAT वर्षभराच्या तुलनेत 23 टक्के वाढून Rs 2,969 million झाला, तर PAT मार्जिन 27.6 टक्के होते.
महसूल आणि EBITDA अनुक्रमे Motilal Oswal च्या Rs 11,150 million आणि Rs 6,651 million च्या अंदाजापेक्षा प्रत्येकी 4 टक्के कमी होते. नोंदवलेला PAT ब्रोकरच्या Rs 3,517 million च्या अंदाजापेक्षा 16 टक्के कमी होता. व्याज आणि करानंतरचा परिचालन मुक्त रोख प्रवाह वर्षभराच्या तुलनेत 20 टक्के वाढून Rs 6,000 million झाला, किंवा निवासी कामकाज वगळता Rs 5,800 million, जो वर्षभराच्या तुलनेत 31 टक्के वाढला. एकत्रित निव्वळ कर्ज 4QFY26 मधील Rs 31,600 million वरून वाढून Rs 36,600 million झाले.
| निकष | 1QFY27 | वर्षभरातील बदल | ब्रोकरचा अंदाज |
|---|---|---|---|
| एकत्रित महसूल | Rs 10,749 million | 13 टक्के | Rs 11,150 million |
| EBITDA | Rs 6,415 million | 14 टक्के | Rs 6,651 million |
| EBITDA मार्जिन | 59.7 टक्के | 50 बेसिस पॉइंट्सने वाढ | — |
| नोंदवलेला PAT | Rs 2,969 million | 23 टक्के | Rs 3,517 million |
| परिचालन मुक्त रोख प्रवाह | Rs 6,000 million | 20 टक्के | — |
तिमाहीत किरकोळ व्यवसाय हा प्रमुख वाढीचा चालक होता. भाडे उत्पन्न वर्षभराच्या तुलनेत 17 टक्के वाढून Rs 5,900 million झाले, तर किरकोळ EBITDA 17 टक्के वाढून Rs 6,200 million झाला. Phoenix Mall of Asia, Bengaluru आणि Phoenix Mall of the Millennium, Pune यांच्या वेगवान वाढीच्या पाठबळावर मॉलमधील उपभोग वर्षभराच्या तुलनेत 32 टक्के वाढून Rs 47,300 million झाला.
Phoenix Mall of Asia, Bengaluru मधील उपभोग वर्षभराच्या तुलनेत 96 टक्के वाढला, तर Phoenix Mall of the Millennium, Pune मधील उपभोग 34 टक्के वाढला. इलेक्ट्रॉनिक्स उपभोग 61 टक्के वाढला आणि दागिन्यांचा उपभोग 55 टक्के वाढला. अन्न व पेये आणि फॅशनमधील उपभोग अनुक्रमे 26 टक्के आणि 24 टक्के वाढला.
Motilal Oswal चा अंदाज आहे की किरकोळ भाडे उत्पन्न FY26 ते FY28E दरम्यान 10 टक्के CAGR ने वाढून Rs 25,900 million वर पोहोचेल. परिपक्व मॉलमध्ये उपभोग वाढवण्यासाठीचे उपक्रम, वाढते व्यावसायिक व्यापन आणि नव्या मालमत्तांची भर यामुळे उपभोग टिकून राहील आणि मध्यम कालावधीतील भाडेवाढीला आधार मिळेल, असे ब्रोकरचे मत आहे. Phoenix Mills ला किरकोळ एकूण भाडेतत्त्वावरील क्षेत्र FY30 पर्यंत सध्याच्या 11.5 million square feet च्या तुलनेत 18 million square feet पेक्षा जास्त होण्याची अपेक्षा आहे.
व्यावसायिक-कार्यालयीन व्यवसायातही भाडेपट्ट्याची गती दिसली. 1QFY27 मध्ये व्यावसायिक-कार्यालयीन उत्पन्न वर्षभराच्या तुलनेत 44 टक्के वाढून Rs 750 million झाले, तर EBITDA 31 टक्के वाढून Rs 420 million झाला. EBITDA मार्जिन वर्षभराच्या तुलनेत 9 टक्केवारी पॉइंट्सनी घटून 56 टक्के झाले. कार्यरत कार्यालयीन व्यापन 72 टक्के होते.
Mumbai आणि Pune मधील स्थापित मालमत्तांचे एकत्रित एकूण भाडेतत्त्वावरील क्षेत्र सुमारे 2.0 million square feet असून, त्यांचे व्यापन 84 टक्के होते. सुमारे 2.9 million square feet एकत्रित एकूण भाडेतत्त्वावरील क्षेत्र असलेल्या नव्या विकास प्रकल्पांमध्ये Pune मध्ये 79 टक्के, Bengaluru मध्ये 63 टक्के आणि Chennai मध्ये 40 टक्के भाडेपट्ट्याचे व्यापन होते.
Motilal Oswal चा FY28 पर्यंत कार्यालय विभागातील उत्पन्न Rs 7,300 million राहण्याचा अंदाज आहे. Phoenix Mills ला कार्यालयांचे एकूण भाडेतत्त्वावरील क्षेत्र सध्याच्या सुमारे 5 million square feet वरून FY30 पर्यंत 9 million square feet पर्यंत पोहोचण्याची अपेक्षा आहे.
| कार्यालयीन मालमत्ता श्रेणी | एकत्रित एकूण भाडेतत्त्वावरील क्षेत्र | व्यापन |
|---|---|---|
| Mumbai आणि Pune मधील स्थापित मालमत्ता | सुमारे 2.0 million square feet | 84 टक्के |
| Pune मधील नवे विकास प्रकल्प | एकूण सुमारे 2.9 million square feet | 79 टक्के |
| Bengaluru मधील नवे विकास प्रकल्प | 63 टक्के | |
| Chennai मधील नवे विकास प्रकल्प | 40 टक्के |
आतिथ्य क्षेत्राची कामगिरी लवचिक राहिली. St. Regis Mumbai ने 1QFY27 मध्ये 85 टक्के व्यापन, Rs 20,862 सरासरी खोली दर आणि Rs 17,763 चा RevPAR नोंदवला. एकूण उत्पन्न वर्षभराच्या तुलनेत 19 टक्के वाढून Rs 1,300 million झाले, तर EBITDA 20 टक्के वाढून Rs 600 million झाला. EBITDA मार्जिन 45 टक्क्यांवर स्थिर राहिले.
Courtyard by Marriott, Agra ने 79 टक्के व्यापन आणि Rs 4,948 चा सरासरी खोली दर नोंदवला. मात्र, EBITDA वर्षभराच्या तुलनेत 22 टक्के घटून Rs 13 million झाला आणि EBITDA मार्जिन 4 टक्केवारी पॉइंट्सने घटून 11 टक्के झाले. Phoenix Mills ला आतिथ्य खोली संख्या सध्याच्या 588 वरून FY30 पर्यंत 2,188 पर्यंत वाढण्याची अपेक्षा आहे.
Motilal Oswal ची प्रति शेअर Rs 2,200 लक्ष्य किंमत भागांच्या बेरजेच्या मूल्यांकनावर आधारित आहे. किरकोळ मालमत्तांचे मूल्यांकन 6.5 ते 7.5 टक्के कॅप दरांवर केले आहे, तर कार्यालयीन मालमत्तांचे मूल्यांकन 7 ते 8 टक्के कॅप दरांवर केले आहे. आतिथ्याचे मूल्यांकन मार्च 2028E EV/EBITDA च्या 15 ते 18 पटींवर केले आहे, तर निवासी विभागाचे मूल्यांकन 11 टक्के भारित सरासरी भांडवली खर्चावर आधारित निव्वळ वर्तमान मूल्य वापरून केले आहे.
या मूल्यांकन पद्धतीनुसार Rs 835,000 million चे एकूण मालमत्ता मूल्य आणि FY27 निव्वळ कर्जानंतर Rs 787,000 million चे निव्वळ मालमत्ता मूल्य मिळते, जे प्रति शेअर Rs 2,200 इतके आहे.
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)