SELL
₹1,392
₹1,213.65
₹1,385
0.50%
Elara Securities ने 3 ऑगस्ट 2026 च्या निकाल अद्ययावतमध्ये Torrent Power वरील रेटिंग Sell वरून Reduce केले, तसेच भागांच्या एकत्रित मूल्यावर आधारित Rs 1,385 चे लक्ष्य मूल्य कायम ठेवले. मागील तीन महिन्यांत शेअरच्या किमतीत 20 टक्के दुरुस्ती झाल्यानंतर हे रेटिंग वाढवण्यात आले. मात्र, सध्याच्या मूल्यांकनात पुढील वाढीची मर्यादित शक्यता Elara ला दिसत असून त्यांनी नफ्याचे अंदाज अपरिवर्तित ठेवले आहेत.
Torrent Power ने Q1 FY27 मध्ये परिचालनातून Rs 81,242 million महसूल नोंदवला, जो वार्षिक आधारावर 2.8 टक्के वाढला आणि Elara च्या अंदाजापेक्षा 12.9 टक्के अधिक होता. EBITDA वार्षिक आधारावर 3.7 टक्क्यांनी वाढून Rs 15,379 million झाला, जो अंदाजापेक्षा 10.7 टक्के अधिक होता, तर EBITDA मार्जिन 19 टक्क्यांवर स्थिर राहिले.
| Q1 FY27 मापदंड | नोंदवलेले | वार्षिक बदल | Elara च्या अंदाजाच्या तुलनेत फरक |
|---|---|---|---|
| परिचालनातून महसूल | Rs 81,242 million | 2.8 टक्के वाढ | Rs 71,966 million च्या अंदाजापेक्षा 12.9 टक्के अधिक |
| EBITDA | Rs 15,379 million | 3.7 टक्के वाढ | अंदाजापेक्षा 10.7 टक्के अधिक |
| EBITDA मार्जिन | 19 टक्के | स्थिर | — |
| नोंदवलेला PAT | Rs 6,619 million | 10.8 टक्के घट | अंदाजापेक्षा 11.8 टक्के अधिक |
Elara च्या अंदाजापेक्षा 11.8 टक्के अधिक असूनही नोंदवलेला PAT वार्षिक आधारावर 10.8 टक्क्यांनी घटून Rs 6,619 million झाला. व्याजखर्च 38.1 टक्क्यांनी वाढून Rs 2,930 million झाला आणि इतर उत्पन्न 22.9 टक्क्यांनी घटून Rs 807 million झाले, त्यामुळे नफ्यात घट झाली. समायोजित PBT वार्षिक आधारावर Rs 1,190 million ने घटून Rs 9,252 million झाला; Q1 FY26 च्या तुलनेत Rs 590 million चा परकीय चलन रूपांतरण तोटा समाविष्ट होता.
मजबूत पारेषण-वितरण आणि नवीकरणीय कामगिरीने कमकुवत वीज निर्मितीचा परिणाम कमी केला. T&D महसूल वार्षिक आधारावर 11 टक्क्यांनी वाढून Rs 72,000 million झाला, तर नवीकरणीय महसूल 17.6 टक्क्यांनी वाढून Rs 4,340 million झाला. निर्मिती महसूल 31 टक्क्यांनी घटून Rs 17,100 million झाला.
नव्याने कार्यान्वित क्षमता आणि सुधारित प्रकल्प भार घटकांमुळे नवीकरणीय नफ्यात सुधारणा झाली. Q1 FY26 मध्ये नोंदवलेले Rs 460 million चे एकवेळचे विलंबित देयक अधिभार उत्पन्न वगळता, नवीकरणीय EBITDA वार्षिक आधारावर Rs 660 million ने वाढला. पवन PLF 31.6 टक्क्यांवरून 33.3 टक्क्यांपर्यंत वाढला, तर सौर PLF 22.0 टक्क्यांवरून 25.9 टक्क्यांपर्यंत वाढला.
भू-राजकीय व्यत्ययांमुळे वायू निर्मिती कमकुवत राहिली. Sugen PLF 43.4 टक्क्यांवरून 27.0 टक्क्यांवर आला, Unosugen PLF 31.9 टक्क्यांवरून 14.0 टक्क्यांवर घसरला आणि DGEN PLF 20.6 टक्क्यांवरून 13.6 टक्क्यांवर कमी झाला. एकूण वायू PLF 31.7 टक्क्यांवरून 19.3 टक्क्यांवर घसरला, तर Amgen कोळसा प्रकल्पाचा PLF 91.1 टक्क्यांवरून 78.9 टक्क्यांवर आला.
Torrent Power कडे 2.7 GW वायू, 2.1 GW नवीकरणीय आणि 1.8 GW कोळसा यांचा समावेश असलेली 6.6 GW स्थापित निर्मिती क्षमता आहे. व्यवस्थापनाचे लक्ष्य FY30 पर्यंत 12 GW स्थापित क्षमता गाठण्याचे आहे.
कंपनीचे 4.6 GW नवीकरणीय प्रकल्प अंमलबजावणीखाली आहेत. या क्षमतेपैकी 1.2 GW FY27 साठी, 1.4-1.6 GW FY28 साठी नियोजित असून उर्वरित FY29 साठी आहे. Q1 FY27 मध्ये नवीकरणीय भांडवली खर्च Rs 15,500 million होता, तर FY27 साठी सुमारे Rs 100,000 million नियोजित आहेत.
एकूण नवीकरणीय प्रकल्पसाखळीतील गुंतवणूक Rs 296,000 million आहे, त्यापैकी जून 2026 पर्यंत Rs 88,000 million खर्च झाले होते. बहुतांश नवीकरणीय मालमत्तांना दीर्घकालीन वीज खरेदी करारांचा आधार असल्याने वाढीची प्रकल्पसाखळी स्पष्ट असल्याचे Elara मानते. FY27-FY32 दरम्यान नियोजित भांडवली खर्च Rs 800,000 million आहे.
व्यवस्थापनाने 25 जून 2026 रोजी 1,400 MW च्या Nabha औष्णिक प्रकल्पाचे अधिग्रहण पूर्ण केले. Q1 FY27 मध्ये Nabha ने Rs 150 million नफा दिला, ज्यात केवळ पाच ते सहा एकत्रित परिचालन दिवसांचा समावेश होता. स्थिर स्थितीत हा प्रकल्प सरासरी सुमारे 85 टक्के PLF सह वार्षिक अंदाजे Rs 10,000 million EBITDA देईल अशी अपेक्षा आहे.
3 GW च्या पंप्ड-स्टोरेज प्रकल्पाला महत्त्वाच्या मंजुऱ्या मिळाल्या असून कंत्राटे देण्यात आली आहेत. त्यावर एकत्रित Rs 11,300 million भांडवली खर्च झाला असून तीन ते चार वर्षांत तो कार्यान्वित होण्याची अपेक्षा आहे.
व्यवस्थापनाला मध्यम कालावधीत LNG च्या USD 6-8 प्रति MMBtu किमती अपेक्षित आहेत. या किमतींवर, वायू निर्मितीचा चल खर्च Rs 4-4.5 प्रति युनिट असेल, जो बॅटरी-समर्थित नवीकरणीय ऊर्जेच्या अंदाजे Rs 5-5.5 प्रति युनिट खर्चाच्या तुलनेत आहे.
Elara चे लक्ष्य मूल्य भागांच्या एकत्रित मूल्याच्या पद्धतीचा वापर करते, ज्यात नियमनित व्यवसायांचे मूल्य FY28E मूल्य-ते-पुस्तकी मूल्याच्या 2 पट आणि नवीकरणीय परिचालनांचे FY28E EV/EBITDA च्या 11 पट केले आहे.
कमकुवत वायू वापर, व्यापारी नफ्यात घट करणाऱ्या वाढलेल्या LNG किमती, जास्त वित्तपुरवठा खर्च आणि मूल्यांकनातील मर्यादित वाढीची शक्यता हे दृष्टिकोनाला मर्यादा घालणारे प्रमुख घटक आहेत.
| Elara अंदाज | FY27E |
|---|---|
| महसूल | Rs 326,463 million |
| EBITDA | Rs 73,473 million |
| समायोजित PAT | Rs 28,346 million |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)