Buy
₹620
₹562.5
₹783
26.29%
3 ऑगस्ट 2026 च्या निकाल अद्ययावतमध्ये, Elara Securities ने UPL ला Accumulate वरून Buy मध्ये श्रेणीवाढ दिली, तर Rs 783 ची लक्ष्य किंमत कायम ठेवली. ब्रोकरच्या मागील अहवालानंतर UPL च्या शेअर किमतीत 7 टक्के घट झाल्यानंतर ही श्रेणीवाढ करण्यात आली.
Elara चा सकारात्मक दृष्टिकोन पीक संरक्षण, बियाणे, रसायने आणि नैसर्गिक वनस्पती संरक्षण यांमधील UPL च्या वैविध्यपूर्ण पाइपलाइनवर आधारित आहे. सुमारे 16 टक्के नवोन्मेष उलाढालीसह ही पाइपलाइन लवचिक असल्याचे ब्रोकरचे मत आहे आणि ती प्रमुख वाढीची प्रेरक ठरेल अशी अपेक्षा आहे.
Q1 FY27 मध्ये UPL ने Rs 101,810 million ची एकत्रित निव्वळ विक्री नोंदवली, जी वर्षागणिक 10.5 टक्के वाढली. चलनातील 10 टक्के लाभ आणि प्रतिप्राप्तीतील 3 टक्के वाढ यांमुळे वाढ झाल्याचे Elara ने सांगितले; मात्र खंडात 3 टक्के घट झाल्याने त्याचा काही अंश भरून निघाला.
| Q1 FY27 निदर्शक | कामगिरी | वर्षागणिक बदल / निरीक्षण |
|---|---|---|
| निव्वळ विक्री | Rs 101,810 million | 10.5 टक्के वाढ |
| स्थूल मार्जिन | 57.6 टक्के | उत्पादन मिश्रण आणि किंमतनिर्धारणाच्या पाठबळाने 285 बेसिस पॉइंट्सने वाढले |
| EBITDA | Rs 14,500 million | 3.9 टक्के वाढ |
| EBITDA मार्जिन | 14.2 टक्के | कर्मचारी खर्च आणि इतर खर्च वाढल्याने 91 बेसिस पॉइंट्सनी घटले |
| समायोजित PAT | Rs 190 million | Q1 FY26 मधील Rs 790 million तोट्यातून सकारात्मक झाले |
| निव्वळ कार्यशील-भांडवल दिवस | 110 दिवस | साठा आणि येणीचे दिवस वाढल्याने 24 दिवसांनी वाढले |
व्यवस्थापनाने FY27 साठी महसूल वाढीचे 7-11 टक्के आणि EBITDA वाढीचे 10-14 टक्के मार्गदर्शन दिले आहे. पुढील तीन तिमाहींमध्ये वाढ खंड-आधारित असावी, असे संकेत दिले.
Q1 FY27 दरम्यान प्रादेशिक आणि विभागीय कल मिश्र स्वरूपाचे होते.
3 जून 2026 रोजी Advanta Enterprises ला त्याच्या IPO साठी SEBI ची मंजुरी मिळाल्याने कॉर्पोरेट पुनर्रचना पुढे सरकली. यामुळे UPL च्या जागतिक बियाणे आणि काढणीनंतरच्या मंचाच्या स्वतंत्र सूचीकरणाला पाठबळ मिळते.
UPL ला त्याच्या पीक-संरक्षण पुनर्रचनेसाठी CCI ची मंजुरी तसेच BSE आणि NSE कडून कोणतेही प्रतिकूल-निरीक्षण नसल्याची पत्रे मिळाली. जागतिक पीक-संरक्षण व्यवसायाचे CEO Mike Frank 31 ऑगस्ट 2026 पासून UPL समूह सोडतील. नेतृत्व बदल हे लक्ष ठेवण्याचे क्षेत्र आहे.
Elara ने FY27E EBITDA चा अंदाज 1.9 टक्क्यांनी कमी करून Rs 106,606 million केला आणि अंदाजित EBITDA मार्जिन 36 बेसिस पॉइंट्सने कमी करून 18.6 टक्के केले. FY27E PAT 11.5 टक्क्यांनी कमी करून Rs 28,687 million करण्यात आला, तर FY27E EPS 16.8 टक्क्यांनी कमी करून Rs 33.9 करण्यात आला.
| अंदाज / मूल्यांकन घटक | मूल्य |
|---|---|
| FY27E EBITDA | Rs 106,606 million, 1.9 टक्के कमी |
| FY27E EBITDA मार्जिन | 18.6 टक्के, 36 बेसिस पॉइंट्स कमी |
| FY27E PAT | Rs 28,687 million, 11.5 टक्के कमी |
| FY27E EPS | Rs 33.9, 16.8 टक्के कमी |
| FY28E महसूल | Rs 625,555 million |
| FY29E महसूल | Rs 684,530 million |
| लक्ष्य किंमत | Rs 783 |
| मूल्यांकनाचा आधार | 6.3 पट Q1 FY29E EV/EBITDA |
| लक्ष्य उद्यम मूल्य | Rs 796,640 million |
| निव्वळ कर्ज | Rs 136,892 million |
अस्वीकरण: हा वरील नमूद केलेल्या ब्रोकर/रिसर्च हाऊसने प्रकाशित केलेल्या रिसर्च रिपोर्टचा सारांश आहे. मते, शिफारसी, लक्ष्य किंमती आणि अंदाज संबंधित ब्रोकरचे आहेत आणि DSIJच्या गुंतवणूक सल्ल्याचे प्रतिनिधित्व करत नाहीत. सारांशासाठी AIची मदत घेतली असू शकते, त्यामुळे संपूर्ण तपशील, खुलासे आणि जोखमींसाठी मूळ रिपोर्टचा संदर्भ घ्या.
सर्व हक्क राखीव 2026 डीएसआयजे वेल्थ अॅडव्हायझरी प्रायव्हेट लिमिटेड (पूर्वी डीएसआयजे प्रायव्हेट लिमिटेड म्हणून ओळखले जाणारे)